Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ ไม่มีตังค์ซื้อน้องบลายธ์........ทำไงดีน๊า.......อ๋อ...........รู้แล้ววววววววววววววววววววว..... ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ ไม่มีตังค์ซื้อน้องบลายธ์........ทำไงดีน๊า.......อ๋อ...........รู้แล้ววววววววววววววววววววว..... ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

ก็ทำตุ๊กตาเล่นเองงั้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!.......5555

อย่าเพิ่งแปลกใจกันนะค๊า กระทู้นี้อาจไร้สาระไปหน่อย แต่พอดีว่ามันรู้สึกดีมากเลยอ่ะ ที่ทำได้สำเร็จ เลยอยากมาอวด คือเรื่องของเรื่องไม่เกี่ยวกับว่าอยากได้น้องเค้าหรอกค่ะ เพราะต้องสารภาพว่าพายเปนคนที่กลัวตุ๊กตาหน้าตาแบบนั้นมาก ฝังใจแต่เด็ก กลัวตอนดึกๆ น้องเค้าหมุนคอได้อ่ะ >< ด้วยเหตุนี้เลยประหยัดงบไปได้มากโข ไม่งั้นคงหมดตรูดไปแล้ว ^^’’

พอดีเดือนนี้มีวันพิเศษ ซึ่งเป็นวันครบรอบของพายกับคนๆ นึง ...แต่หมดมุข ไม่รู้จะให้อะไรดี จะซื้อของแบรนด์ให้ เค้าก็เปนคนสมถะ คิดไปคิดมา....ทำอะไรที่เราทำได้เองดีกว่า..มีชิ้นเดียวในโลก........ครั้งแรกในชีวิต ที่จะนั่งทำอะไรแบบนี้ด้วยตัวเอง......(จนหร่อนจะแก่ตายแล้วเนี่ยนะยะ ตอนวัยรุ่นหร่อนไม่เคยมีแฟนหรอยะ...อิอิ)

นึกไปสามตลบ ก็มาลงตัวที่เจ้านี่......จินตนาการโหงวเฮ้งแล้วน่าจะไม่ยาก เพราะไม่ควรทำอะไรที่ซับซ้อนเกินกว่าคนเย็บผ้าไม่ค่อยเป็นอย่างเราจะทำได้.....ว่าแล้วก็ไปสรรหาอุปกรณ์กันเล้ยยยยยยยย......มาดูกันนะคะ ^^

อุปกรณ์ที่ต้องใช้ก็ตามรูปค่า ที่เห็นเป็นกระดาษสีเขียวนั่นคือแพทเทริ์นค่ะ ตัดกระดาษแข็งเป็นรูปง่ายๆ ผ้าที่ใช้ก็ผ้าสักหลาดธรรมด๊า ธรรมดา

แล้วก็ต้องมีพร็อพกันหน่อยนึง ไม่มีเสียชื่อหมด....อิอิ....งงล่ะสิ...ว่าเอามาทำไรหว่า....

ตัดผ้าได้ก็เริ่มเย็บค่ะ เย็บคัตเวิร์คธรรมดา search หาวิธีเย็บใน net นั่นแหล่ะค่ะ ^^….นี่งายยยย หลักฐานว่าเย็บเอง ไม่ได้โม้....ปล. เล็บยาวนี่เป็นอุปสรรคให้ต้องฝ่าฟันพอควรเลย ...ชิส์....ไม่ได้เป๋าหลุยส์ตอบแทน จะงอนให้ดู 5555

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    เย็บหูเสร็จก็เอาประกบกับหัว ที่ยัดใยโพลีฯไปเต็มแน่น หัวบวมเชียวว ><

ถัดมาก็แขนขา....ไหงออกมาหน้าตางี้น๊า....จะรอดมั้ยๆๆๆ

สามวันผ่านไป..........พอเย็บตัวเสร็จ (รูปตัวอยู่ที่กล้องอื่นค่ะ ขอข้ามละกันนะ เดี๋ยวจาเบื่อกันก่อน^^) ก็เอาทั้งหมดมารวมร่าง.......ผ่าง ผ่าง ผ่าง !!!!!! ออกมาเป็นนนนน !!!!!!!
    ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตัวไรหว่า น้องต่ายหน้าตาเหมือนกระต่าย emo ใน MSN เลยทีเดียว 555555 Action เท่ห์ๆ กิ๊บกิ้วววววววว ......หนูทำได้...คริคริ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ว้ายยยยยยยยยยยยย

น่ารักจังเลยค่ะ
    น่ารักพอๆกับน้องบลายท์เลยค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

0/5
    นั่งชิวอารมณ์นิดนึง (โบว์ดำนั่นก็เย็บมาแปะ....พร๊อพที่เห็นตอนต้นก็เอามาตัดแล้วเย็บให้พอดีมือลูกพี่เค้าหน่อย ขอบอกว่ามันแข็งจนเข็มหักไปอันนึงเลยอ่ะYY)

เฮ่อๆๆๆ เบื่อหน้าพายแล้ว หันหลังดีกว่า.....เห็นแครอทมั้ยคร๊า แบบว่าแอบปักวันที่ไว้ด้วยอ่ะน๊า....

หมดแล้วค่ะ เรื่องที่อยากโม้ .....ขอบคุณที่อ่านกันมาจนถึงบรรทัดนี้นะค๊า....

//// หลังจากการส่งมอบลูกพี่เค้าให้หัวหน้าแก๊งค์ เอ้ยยย ให้คนพิเศษคนนั้น ปรากฏว่าเค้าชอบมากกกกกกก (ค่อยคุ้มหน่อย ชิชิ) .....ตั้งชื่อให้เสร็จศัพท์ว่า “เก๋า เก๋า” ชื่อเข้ากะหน้าลูกพี่เค้ามากมาย.....หลังจากนั่นเราก็ได้รางวัลเป็นการนั่งชิลที่ Red Sky ละค๊า แล้วจะเอารูปไปฝากที่ห้องรีวิวนะค๊า ^^

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักมากกกกกก
    ไอเดียแจ่มจังเลยค่ะคุณพาย อย่างนี้คนรับดีใจแย่เลย อิอิ
    เล็บยาว สวยได้อีกอ่า ชอบบบบบบบ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

โอ้วน่ารักมากเลยค่ะคุณพาย ...ยกนิ้วให้เลยค่ะ เหมือนไอ้ตัว emoticon เลยจ้า เจต save เก็บไว้ก็หลายตัวอยู่ชอบตัวที่มันออกกำลังกายอะค่ะ ตลกโคxx
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    Quote Originally Posted by guccibaby View Post
    ว้ายยยยยยยยยยยยย

น่ารักจังเลยค่ะ
    น่ารักพอๆกับน้องบลายท์เลยค่ะ

ปล.ขอเวปมั่งได้ไหมค่ะ อยากเย็บๆ ถักๆ เป็นบ้าง
    แหะๆ เขิล ขอบคุณนะคะ ที่เข้ามาคอมเม้นต์ ^^
    เรื่องความน่ารัก คงม่ายกล้าไปเทียบน้องเค้าอ่ะค่ะ ....คุคุ

ส่วนเรื่องเว็บ...มันม่ายช่ายเว็บสอนเย็บพี่เก๋านะคะ เปนเว็บที่เค้าสอนการเย็บผ้าแบบคัตเวิร์คธรรมดาอ่ะค่ะ ส่วนน้องกระต่ายนั่น จินตนาการล้วนๆ อ่ะค๊า.....ง๊ายยยย...เขิล

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    น่ารักมากกกกกก
    ไอเดียแจ่มจังเลยค่ะคุณพาย อย่างนี้คนรับดีใจแย่เลย อิอิ
    เล็บยาว สวยได้อีกอ่า ชอบบบบบบบ
    ขอบคุณค่าคุณแจน...คนรับอึ้งปนดีใจค่ะ คงอึ้งว่าทำไปได้ 555
    ส่วนเล็บ กำลังว่าจะไปเพ้นท์ลายใหม่พอดีเลยค่ะ ไว้เอามาอวดนะคะ ^^

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    โอ้วน่ารักมากเลยค่ะคุณพาย ...ยกนิ้วให้เลยค่ะ เหมือนไอ้ตัว emoticon เลยจ้า เจต save เก็บไว้ก็หลายตัวอยู่ชอบตัวที่มันออกกำลังกายอะค่ะ ตลกโคxx
    ขอบคุณหลายๆ ค่า พายเองชอบกระต่ายมาก แต่ไม่สามารถเลี้ยงได้ กลัวมันตาย ก็เลยทำเป็นตุ๊กตากระต่ายอ่ะค่ะ ส่วน MSN ก็เต็มไปด้วยน้องต่ายกะน้องหัวหอม น่ารักที่สุด

0/5
    น่ารักมากมายเลยค่ะ......ขอ 1 ตัวได้ไหมคะ.....
    หนูจะเอา....แง....แง....หนูจะเอา....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เง้อ........
    เก่งจังค่ะ ออกมาน่ารักกวนๆดีอะ อยากได้บ้างจัง
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    ขอบอกว่าน่ารัก เกินพิกัดเลยค่าาาาาาาาาาาาาา
    สามารถมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook