Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ใครเคยไปเกาะล้าน พัทยา ยกมือขึ้น

Warning Points:
    0/5

Smile ใครเคยไปเกาะล้าน พัทยา ยกมือขึ้น

กำลังจะไปเที่ยวเกาะล้านค่ะกับที่บ้านค่ะ เห็นเพื่อนบอกว่าน้ำใส่มาก
    เลยอยากไปตอนเดือนหน้าค่ะ แต่ยังไม่มีข้อมูลที่พัก ร้านอาหาร
    ถ้ามีใครเคยไปแล้ว มาแนะนำหน่อยนะคะ ดูในรูปแล้วน้ำใสมากๆเลยนะ
    เทียบกับทะเลใต้ได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

0/5
    เคยไปค่ะน้ำใสมากเหมือนไม่ใช่พัทยาเลย.........ส่วนที่พักไม่มีข้อมูลเลยค่ะส่วนใหญ่เค้าไปเช้ากลับเย็น...กลับมานอนที่พัทยาอ่ะค่ะ ค่าเรือไปเกาะแค่20บาทเอง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

strawberrypink@sbn is offline Trusted Member
    1/5

Talking ยกมือด้วยคน อิอิ

เคยไปค่ะ
    น้ำใสค่ะ
    คือแบบว่าต้องการไปแบบไหนค่ะ
    ปุ้ยเคยไปพัก บุญชื่นรีสอร์ท ลงที่ท่าเรือหน้าบ้านค่ะ แล้วเราก็ขี่มอร์เตอร์ไซด์ ไปรอบเกาะเอาเองค่ะ
    ไปพักที่นี้ก็ดีน่ะค่ะ เค้าเป็นมิตรดี และส่วนอาหาร สั่งเค้าค่ะ เช่น สั่งกุ้งโลหนึ่งแล้วเค้าก็จะเผาให้แล้วทำน้ำจิ้มให้อะไรประมาณเนี้ยค่ะ หรือถ้าอยากประหยัดหน่อย ก็ซื้อของสดก่อนข้ามเกาะ และก็ให้เค้าทำให้ค่ะ อร่อยดี สดเหมือนกันค่ะ

ยังไงก็ขอให้เที่ยวให้หนุกน่ะค่ะ อิอิ
    ขอบคุณ SBN ค่ะ สำหรับพื่นที่ดีๆๆที่แบ่งปันให้

Suwimon Srisakul
    K-Bank 770-2-04394-2

กติกาของแม่ค้าค่ะ
    1.ถ้าเพื่อนๆต้องการสินค้า โทรมาหาได้เลยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้เช็คPM ค่ะ

2. รบกวนถ้าเพื่อนๆโอนเงินมาแล้วรบกวนแจ้งทาง SMS สถานที่จัดส่งด้วยค่ะ

3.ค่าส่งสินค้า ซื้อ 1 ชิ้นคิดค่าส่ง 25 บาท
    ซื้อตั้งแต่ 2 ชิ้นคิดเพิ่มชิ้นละ 10 บาท
    ซื้อครบ 800 บาทส่งฟรีค่ะ

แม่ค้าใจดีค่ะ

StrawberryPink
    081-101-5225

ปุ้มปุ้ยค่ะ

yingnat's Avatar
    yingnat is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปค่ะ น้ำใสสวยมากๆ แต่จำชื่อที่พักไม่ได้ด้วยสิคะ ต้องลอง search ดูซักหน่อยค่ะ โทรไปจองก่อนก็ดีนะคะ เราไปแบบประมาท รู้ว่ามีที่พักชื่อนี้ก็ไป ไปถึงเต็มแล้วซะงั้น ต้องขี่มอเตอร์ไซค์(แบบเช่า) วนรอบเลยค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=12772&dateline=1229333786

ไม่ว่าจะจองหรือเสนอขายหรือตามให้โอนกะตังค์ pm หาจะสะดวกที่ซู๊ดดดค่ะ ฝากเบอร์โทรไว้ก็ดีนะคะ จะได้โทรกลับจ้า ^^

โกหกใครก็โกหกได้นะ อย่าโกหกตัวเอง
    ไม่น่าเนาะ คน(เคยคิดว่า) สนิทกันแต่ทำกันได้ มิตรภาพในเนทนี้เปรี้ยวจี๊ดจ๊าดสะจายยยจริงมั้ย STR

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไป แต่ไม่ได้ค้างค่ะ ตอนแรกตั้งใจค้าง แต่ไม่เจอที่พักดีๆ แต่นั่นก้อ 2 ปีมาแล้วอ่ะค่ะ ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง

คอนเฟิร์มน้ำใสจริงค่ะ ตอนไปถึงแทบไม่เชื่อเหมือนกันว่านี่คือพัทยา

0/5
    ไม่เคยไปค้างคืนเลยค่ะ ได้แต่ไปเช้าเย็นกลับ แหะๆ ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้ไม่ได้เล้ย แต่น้ำใสจริงๆค่ะ ยืนยัน ท่าเรือจะมีอยู่สองท่านะคะ ท่าเรือหน้าบ้านกับหาดตาแหวน(ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะคะ)ค่ะ เราลองนั่งมาทั้งสองที่แล้วอ่ะค่ะ รู้สึกว่าท่าเรือหน้าบ้านเรือจะลำใหม่กว่าค่ะ แนะนำให้นั่งไปลงท่านั้นมากกว่า

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้พักบนเกาะค่ะ กลับมาพักที่พัทยา

พอดีไปชนกับวันหยุดค่ะ ที่พักก็เลยเต็ม

น้ำใสดีค่ะ หาดทรายก็ขาวละเอียดกว่าฝั่งหาดจอมเทียน

Aqueenpost's Avatar
    Aqueenpost is offline Trusted Member
    0/5
    ไปมาแล้วค่ะ ไปเที่ยวแบบ Package มารวมค่าที่พัก ดำน้ำ แล้วก็นั่งเรือชมเกาะต่าง ๆ แถมเล่นบานาน่าโบ๊ท ด้วยค่ะ แค่ 1200 เอง ที่พักดูในรูปแล้วน่าพัก แต่พอเห็นของจริงแล้วที่บ้านเรายังสวยกว่าอีก (ผิดหวังมากค่ะ) ลองดูหลาย ๆ ที่นะคะ เห็นมีสวย ๆ เยอะ แต่ไปเที่ยวแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ ทะเลสวยมาก

0/5

Exclamation

เราเพิ่งไปมาเมื่อ 18-19 ที่ผ่านมานี้อะค่ะ เราไปพักที่ ชมทะเล ค่ะ
    อากาศดี น้ำใส ฝนตกนิดหน่อย ปรอยๆ แต่ไม่เป็นอุปสรรค
    สถานที่อาจไม่ได้หรูหรามากมาย แต่เป็นหาดที่ไม่วุ่นวาย เพราะอยู่ด้านหลังของเกาะ ค่ะ
    เราเหมารถตู้จากอนุเสาวรีย์ ไป 1500 บาท ทริปนี้ไปกันทั้งหมด 10 คน
    ที่เหมาไปเพราะไม่อยากเอารถไปจอดไว้ค้างคืน พอไปถึง
    ก็ นั่งเรือข้ามไป คนละ 20 บาท ใช้เวลา ประมาณ 50 นาที
    พอไปถึง ก็นั่งรถสองแถวไปที่พักอีก เหมาไป 400 บาท แล้วแต่ความสามารถในการต่อรอง
    จริงๆแล้ว เราต่อเค้า 300 พอขึ้นรถไปถึงที่พักดันบอกว่าเราขึ้นผิดคัน
    เอากะมันดิ แล้วตอนขึ้นทีแรกไม่บอก
    สรุปต้องเสีย 400 เราพักหลังใหญ่ค่ะ นอนได้ 8 คน คืนละ3000 บาท
    แล้วไปเช่าห้องธรรมดาอีก1ห้อง อีก800 บาท รึไงเนี่ยจำมะได้แล้วค่ะ
    แล้วตอนเย็น เราก็สั่งอาหารซีฟู๊ดให้เค้าจัดไว้ให้ 2ชุด มีเตาให้ด้วย
    นั่งปิ้งย่างกันริมหาดเลย โรแมนติกสุดๆสรุปโดยรวมโอเค ค่ะสำหรับที่พักที่นี่
    ตอนเช้า ก็ฝากท้องกะ ที่นั่นเลย เพราะรสชาติอาหารกับราคาเค้าสมเหตุสมผลดีค่ะ
    พอตอนบ่าย ก็นั่งสองแถวไปขึ้นเรือ อีก 400 บาท ต่อเรือข้ามฝากอีก คนละ20
    และเหมารถตู้อีกตามเคย แต่พี่โชเฟอร์เค้าก็ใจดี ทั้งๆที่เราขอร้องให้เค้าจอดแวะที่พัทยาเหนือ
    เพื่อเราจะไปทาน ส้มตำหน้าเมืองกัน เค้าก็จอดให้ เพราะเราเหมาเค้าทั้งไป และกลับค่ะ

ขอจัดเปนเรท ไว้ดีกว่า สำหรับ "ชมทะเล"
    จากคะแนนเต็ม 5
    อาหาร 5 เพราะอร่อยทุกอย่าง
    ที่พัก 4 หักสิ่งอำนวยความสะดวกบางอย่างไป เช่น ตู้เย็น ไม่มีให้
    ราคา 5 เมื่อเทียบกับที่อื่น แล้วที่นี่ถูกกว่า
    ความสะอาด 4 โทรมไปนนิดนึง แต่พอรับได้
    ความสะดวกสบาย 4 นั่งจากท่าเรือไกลไปหน่อย
    บรรยากาศ 5 ดีสุดๆ ตกเย็นก็นั่งดริ้ง และปิ้งย่างอาหารทานกัน สนุกมากค่ะ

ศิริรวม ค่าเสียหาย คนละ 1540 บาทค่ะ

0/5
    ไปแบบเช้าเย็นกลับกับเพื่อนค่ะ เหมาเรือไปเองสะดวกกว่า จะกลับเมื่อไหร่ก้ได้
    นำใสดีค่ะแต่ขยะเยอะมากๆ ลูกเล่นนำ ไปเก็ยขยะไป มีทั้งห่อขนม เศษแก้ว ขวดนำ ต้องคอยให้ระวัง ไม่แน่ใจว่าชื่อหาดอะไร ไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าไม่เก็บขยะ กันเลย อาหารก็กลางๆค่ะ ไม่แพงจนเวอร์
    แต่นำใสดีค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook