Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 12 of 13 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 LastLast
Results 111 to 120 of 129

Thread: เรากำลังจะแย่แล้ว

Warning Points:
    0/5

Question

เข้ามาดูอีกที เราขอพูดตรงๆนะคะ เรารู้สึกว่าคำแนะนำและความปรารถนาดีที่เพื่อนๆซึ่งไม่ได้รู้จักหรือเคยเจอะเจอคุณ มอบให้กับคุณ ไม่ได้ช่วยอะไรคุณเลยค่ะ ปัญหามันเกิดขึ้นจาก วิธีคิด และ การปฏิบัติตัวของคุณเอง ซึ่งเด็กมากๆ เอาแต่ dramaไปวันๆ โดยไม่ได้คิดจะแก้ปัญหาอะไร คุณมัวแต่คิดว่าทำไงจะดึงเค้ากลับมาได้ เพราะเค้าเปลี่ยนไป และเหมือนคุณไม่ได้สนใจเรื่องเงินที่ให้ไปแม้แต่น้อยเลยด้วย
    จริงๆแล้วสั้นๆสำหรับผู้ชายคนนี้ ลูกผู้ชายที่มีเกียรติและศักดิ์ศรีเค้าไม่ทำแบบนี้กันค่ะ และที่สำคัญ คนรักกันเค้าไม่ทำกันแบบนี้
    ตรงไปก็ขออภัย เราเองก็ไม่ได้เก่งกาจมาจากไหน มีแต่ความปราถนาดีให้คุณก็แค่นั้น แต่เราจะแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะคุยค่ะ
    ขออวยพรให้สติมา ปัญญาเกิดโดยไวค่ะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

0/5

Exclamation

คืนนี้ขอแบบแรงแรงซะทีนะ

คุณเจ้าของกระทู้แค่ต้องการเรียกร้องความสนใจ (แบบล่อเป้า)
    หรือ อยากตายจริงๆ คะ

ถ้าอยากฆ่าตัวตายจริงๆ ก็รีบๆ เถอะค่ะ
    นรกรอคุณอยู่ ตายได้หลายวิธีเลย
    ไม่จำเป็นต้องใช้ปืนเถื่อนหรอก

เพื่อนๆ จะได้ไม่เสียเวลาเข้ามาปลอบ มาเตือน มันสูญเปล่า เสียเวลาเพื่อน
    เพราะคำปลอบเตือนเหล่านั้นก็มิได้เกิดประโยชน์กับคุณเลย

หากคุณเจ้าของกระทู้จะยังเข้ามาตอบแบบเพ้อพร่ำ คร่ำครวญ
    เราขอบอกว่า สังเวชใจค่ะ
    เพราะตัวคุณหมดค่าไปแล้ว จากการที่คุณไม่เห็นค่าของตัวเองเลย

บอกตรงๆ ว่า รำคาญว่ะ เอ๊ย ค่ะ เลิกคิดว่าตัวเองเป็นนางเอกละครน้ำเน่าซะที

สรุปว่า คิดได้หรือยังจะเอายังไงกับชีวิต
    โตจนหมา.......ไม่ถึงแล้ว

แบบว่าวัยรุ่นเซ็งอ่ะ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

0/5
    ท่าทางคุณจะตัดมันยากอ่ะ

ตาสว่างเถอะ

มันไม่ได้รัก มันหลอกกกกกกกเอาเงิน...เข้าใจมั้ย..เฮ้ออออ

ส่วนเราเข้าใจสัตว์ประเภทนี้นานแล้วมันเห็นแก่ตัว
    คิดถึงแต่ปากท้องตัวเอง
    ไม่รับรู้หรอกว่าใครเป็นไง
    มันมาจากนรก

0/5

Wink

พี่ค่ะ ไม่เป็นไรนะค่ะ
    ทุกปัญหามีทางออก ตอนนี้เหมือนยังไม่เจอ
    เเต่พอผ่านไปมันจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ

ถึงปัญหาของปันไม่เคยหนักเท่าพี่ เเต่ทุกครั้งก็จะผ่านมาได้เอง
    พอมองย้อนไป ก็ได้เเต่คิด เเล้วเก็บไว้เป็นบทเรียน

สู้ๆนะค่ะพี่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

0/5
    ตามอ่านมาตั้งแต่วันแรกๆที่เจ้าของกระทู้มาโพส

ก็ได้แต่อ่านเงียบๆแล้วก็ให้กำลังใจเงียบๆ เพราะเราจะไม่ค่อยชอบตอบกระทู้

แล้วก็เห็นมีคนมาให้ความคิดเห็นพอสมควร เลยคิดว่าคุณ จขกท คงจะหาทางออก

ดีๆได้แล้ว

แต่วันนี้มาเปิดอ่านอีกทีก็เป็นว่า ผ่านมาหลายวัน สรุปแล้วเหตุการณ์ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย

อย่ามัวเศร้าอยู่เลยค่ะ เลิกไปเถอะค่ะ ผู้ชายอย่างนี้

คุณลองเอาเวลา เอาเงิน เอาอนาคตที่ยังเหลืออยู่มาดูแลตัวเอง ดูแลคนที่ใส่ใจเราจริงๆดีกว่า

มันอาจจะยากสักหน่อยในช่วงแรกๆ แต่ถ้าคุณผ่านมันไปได้ แล้วมองย้อนกลับไปจะรู้ได้เลยว่า

ความรู้สึกมันแตกต่างกันมากมายเลย เชื่อเถอะว่าทุกคนย่อมต้องมีช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตทั้ง

นั้น ก็แค่รอให้มันผ่านไปเท่านั้นเองค่ะ จริงๆค่ะ

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาอ่าน และเข้าใจความรู้สึกของน้องนะค๊ะ

แต่พี่ว่าน้อง ควรที่จะรักตัวเองให้มากกว่านี้

การที่น้องคิดในสิ่งที่กำลังคิดอยู่ เป็นเพราะน้องยังรักเค้าอยู่

...แต่เค้าไม่ได้รักน้องแล้ว.....

พี่ขอแนะนำว่า น้องควรที่จะกลับมาอยู่ที่บ้าน ออกมาเจอสังคมอื่น ๆ บ้าง

อย่ามัวแต่จมปรักกับเค้า .... ปล่อยมัน คนนั้นไปเถอะ

แล้วออกจากจุดที่อยู่ตอนนี้ ไปหาอะไรทำเพื่อให้ไม่ต้องคิดฟุ้งซ่าน

แล้วน้องก็จะเจอสิ่งแวดล้อมใหม่ ๆ เจอคนใหม่ ๆ เจออะไร ๆ ที่ดีกว่าเดิม

... และเมื่อเวลาผ่านไป .... อย่าว่าแต่คำว่า "รัก" เค้าเลย

แค่ได้ชื่อของผู้ชายคนนั้น ยังไม่ได้อยากได้ยินเลย ......

ผู้หญิงนะเวลารัก ก็รักกกกกกกกกกกกมาก เวลาเกลียด ก็โ_ตร เกลียด.....................

เพียงแต่ว่าตอนนี้น้องจะต้องก้าวออกมาจากจุดเดิม ๆ ให้ได้ก่อนเป็นอันดับแรกค่ะ

ขอฝากเพลงหน่อยนะ......

http://www.youtube.com/watch?v=d9D2y-CF1Xo

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

deer's Avatar
    deer is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าเพ่ิงทำอะไรนะคะ ใจเย็นๆ ก่อนอื่นต้องคิดก่อนค่ะ ว่าจะจัดการยังไง เรียงลำดับในใจก่อนค่ะ ว่าจะทำอะไรก่อน

1. ไอ้เพื่อนแฟนตัวแสบ จะตามมันได้หรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่ได้ก็มาไล่เบี้ยกับแฟนเราว่าเค้าจะรับผิดชอบอะไร?

2. เรื่องรถ ทางบ้านเรารวย ฐานะดี น่าจะมีหน้ามีตาบ้าง ต้องเสี่ยงค่ะ ลองคุยกับครอบครัวเค้าน่าจะดีกว่าค่ะ เราน่าจะให้แฟนเค้ารับผิดชอบอะไรบ้าง รถไม่ต้องขายก็ได้ แต่ต้องหาเงินมาช่วยกันบ้าง (จริงๆ ต้องรับผิดชอบทั้งหมดด้วยซ้ำ ไม่ใช่หนี้เราซะหน่อย) คราวนี้อาจจะมีปากเสียงขั้นรุนแรงได้ ต้องทำใจเลยนะคะ แต่ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยค่ะ (มานั่งรับภาระหนี้คนอื่นไม่ดีหรอกค่ะ)

3. ยังไงเลือดข้นกว่าน้ำ ทางบ้านแฟนเค้าคงเข้าข้างกันแน่นอน แต่เราต้องมีหลักฐานนะคะ (ยังมียอดเงินที่เราถอดออกมาบ้างหรือเปล่าค่ะ, มีรายละเอียดที่เพื่อนคนนั้นเค้ามาพนันบอลหรือเปล่า ฯลฯ) หลักฐานเท่าที่มี เท่าที่จะหาได้ อาจจะต้องขอกับทางแบงค์หรือกับเพื่อน หรือกับทางโต๊ะ หรืออื่นๆ ซึ่งกวางเองไม่รู้เหมือนกันว่าคุณจขกท.ยังจะพอมีเก็บไว้หรือเปล่า

4. ต้องตัดสินใจตอนนี้ยังไงก็มีเสียกับเสีย เสี่ยงพูดก็เสีย(เสมอตัว) หรือได้เงินมาบ้างค่ะ ถ้าเราสู้จนถึงที่สุด ทุกๆอย่างต้องแก้ไขได้แน่นอนค่ะ

5. ถ้าเราท้อ พวกงี่เง่าพวกนั้นก็จะสบายใจเฉิบ ลอยนวลไป ปล่อยให้เราทนทุกข์คนเดียว

ดังนั้นอย่าทุกข์ค่ะ ในเมื่อ (มัน) ยังไม่ทุกข์เลย เราจะทุกข์ทำไม ต้องเข้มแข็งค่ะ ถือว่าเป็นบทเรียนราคาแพงๆ ที่จ่ายไป ซื้อผู้ชายคนนึง ซึ่งตอนแรกเค้าเหมือนจะดี ตอนนี้ทำให้รู้อะไรหลายๆอย่างค่ะ ถือว่าโชคดีแล้วค่ะที่ไม่หลวมตัวไปนานกว่านี้

ถ้าแต่งงานมีลูกแล้ว เกิดเหตุการณ์อย่างงี้คงจะเศร้ากว่านี้อีก ไหนจะลูก ไหนจะครอบครัว

เรามีสองมือ สองเท้าเหมือนกัน ไม่มีใครหน้าไหนมาข่มเหงเราได้นะคะ.....

จริงๆ ไม่รู้จะช่วยอะไรได้บ้างเลย เพราะเราไม่รู้จักกัน แต่คือเพื่อนใน SBN เหมือนกัน เกิดมาทั้งทีอย่าทิ้งชีวิตไปง่ายๆนะคะ

TUBTIM is offline Trusted Member
    0/5
    จขกท.ต้องตั้งสติแล้วล่ะ หยุดร้องให้ เริ่มกินข้าว

ลองสังเกตุดูว่าผู้ชายคนนี้มีเครื่องประดับ นาฬิกง นาฬิกา อะไรหรือป่าวแล้วบอกให้เค้าเอามาขายแล้วหักหนี้กันไปดีไหมคะ

คือว่าเราว่าคืนเป็นเงินสด สันดานอย่างนี้ไม่คืนหรอก เจอกันแอบค้นกป.ตังค์เอาคืนครั้งละนิด ๆ หน่อย ๆ

หรือแกล้งโกหกมันว่าที่บ้านเดือดร้อนเงินหนัก ขอยืมก่อนสักสี่ห้าแสน อะไรอย่างนี้ พอเป็นไปได้ไหมอ่ะ

อย่าเพิ่งบอกเลิกมัน แต่ในใจต้องพร้อมรับมือแล้วล่ะ ยังไงคุณกับเค้าไปกันไม่รอดแน่นอน

ดูแล้วผช.มันหมดใจแล้ว คุณต้องคิดถอนทุนแล้วล่ะ สู้ ๆ

ห้ามคิดฆ่ามันกับฆ่าตัวตายเด็ดขาด นั่นไม่ใช่ทางแก้ปัญหา อย่าทำร้ายพ่อแม่ตัวเองขนาดนั้นเลยนะคะ

0/5

Red face

สู้ สู้ นะคะ เอาใจช่วยมากๆๆๆๆค่ะ[/quote
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member
    0/5

ขอสติจงอยู่กับ จขกท.

แบบนี้ไม่เรียก ผู้ชายแล้วค่ะ เรียก แมง.... ไม่ใช่ธรรมดานะ ปีกทองซะด้วย

หน้าตาดีรึเปล่า ไม่รู้ การศึกษาดี ฐานะดี

มีแต่ศักดิ์ศรี ที่กินไม่ได้ หน้าใหญ่ไปวันๆ ใช้เงินกระเป๋า ผู้หญิงเหมือนเป็นของตัวเอง

ในอดีตเราก็เคยเจอ แมง.. ค่ะ

หลงเค้าคิดว่าเค้ารัก ให้ทุกอย่าง แม้จะไม่เยอะเท่า จขกท. แต่ก็หลายอยู่

ไม่ได้เปน ควายนะคะ ตอนนั้น เป็นกวางเลยแหละ

ควายยังมีแค่ 2 เขา กวางนี่มีเขาแล้วแยกออกไปเป็นแฉกๆ อีก

แต่ยังดีที่ไหวตัวทันค่ะ จากที่เคยมาหาทุกวัน

ตอนที่เปย์ให้ทุกอย่าง อยากได้อะไรก็ซื้อให้

อยากจะรู้ว่า เค้ารักเราจริงไหม

ก็เริ่มไม่ค่อยจะให้อะไร เริ่มฝืดๆ เคืองๆ

อ้างว่าต้องใช้เงิน ทางบ้านต้องใช้เงิน สารพัด

ก็ดูพฤติกรรมเค้า ว่าจะเป็นยังไง

เริ่มหายค่ะ เริ่มเฟดไป อ้างนู่น อ้างนี่ ที่บ้านไม่ให้ออก

มีรถขับค่ะ ค่าน้ำมัน เราออกให้ตลอด

ไปบ้านเค้า คำแรกแม่เค้าพูดเลยว่า เรื่องเงิน แม่ไม่ยุ่งนะ ไม่ขอเกี่ยวข้องด้วย

ถ้าใครไปเอาของใครมาก็ให้รับผิดชอบกันเอง นี่ขนาดแม่เค้านะ คงจะรู้นิสัยลูกตัวเอง

ตอนนี้หลุดพ้นแล้วค่ะ รักตัวเองมากขึ้น เจอคนที่ดี

ส่วน จขกท. เราว่า ผู้ชาย คงเจอ เป้าหมายใหม่แล้วแหละ

คงไม่กลับมาหา จขกท. แล้ว เพราะ คุณ ไม่มีเงินให้เค้าสูบอีกต่อไป

เจอหน้าก็ทวงแต่เงิน เจอหน้าก็เบื่อ

เพื่อนๆ ให้คำแนะนำไปเยอะแล้วนะคะ

อยู่ที่ว่า จขกท. จะมีสติ เอาไปปรับปรุง และแก้ไขปัญหาได้รึเปล่า

ขอบอกว่า อย่าได้คิดฆ่าตัวตาย

คิดถึงพ่อแม่ให้มากๆ ท่านเลี้ยงเรามายังไม่ได้ทดแทนพระคุณเลย

ลูกดันชิงฆ่าตัวตายไปซะก่อน ไม่ดีค่ะ อย่าทำ

ส่วนเรื่องหนี้สิน เพื่อนๆ ก็ให้คำแนะนำไปบ้างแล้ว แบบที่ดุเดือด แบบต่างๆ

นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเรานะ

เราว่าค่อยๆ ตะล่อมไว้ได้ป่ะ

แบบ ประมาณว่า ทำนิ่งๆ ไว้ ไม่ทวงเงิน ไม่พูดเรื่องรถ

แต่บอกไปว่า ที่บ้าน จขกท. จะให้มรดก รึอะไรก็ว่าไป ยอดเงินต้องเยอะนะ เอาแบบ ได้ยินแล้วตาลุกน่ะ

แล้วนิ่งๆ เนียนๆ ไว้ ดูท่าทีของ ผู้ชาย ให้เค้าตายใจก่อน

พอเค้ารู้ว่าเราไม่ทวงเงินเค้าแน่ๆ

เราก็ ค่อยอ้าง ให้เค้าเซ็น เอกสารอะไรให้เรา (ที่เพื่อนๆ แนะนำน่ะ)

ก็อ้างไป ว่าทางพ่อแม่อยากจะดูว่าเรามีสินทรัพย์อะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง

พอที่จะสืบสานมรดกต่อไปได้ อะไรประมาณนี้ ก็ให้เค้าโอนชื่อรถมาเป็นของเรา อันนี้ไม่รู้ว่ามันจะตื้นไปรึเปล่า เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ

สุดท้ายนี้ ขอให้สติ จงอยู่กับ จขกท.

สติมาปัญญาเกิดค่ะ แล้วหนทางแก้ไขปัญหา ก็จะตามมาเอง

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขออภัยด้วยถ้าหากความคิดเห็นเราอาจจะไม่ถูกใจใคร

Page 12 of 13 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 LastLast

Comments from Facebook