Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ใครก็ได้ช่วยเค้าที มือเค้าจะเปื่อยหมดแล้ว เหนื่อยจนหลังจะหักอะ

Warning Points:
    0/5

Unhappy ใครก็ได้ช่วยเค้าที มือเค้าจะเปื่อยหมดแล้ว เหนื่อยจนหลังจะหักอะ

ไม่ค่อยได้เข้าเลย ยุ่งมากๆ ไม่มีเวลาแม้แต่จะเล่นคอม
    เรื่องมีอยุ่ว่าพม่าตัวแสบรวมหัวกันลาออกแพคคู่ ลูกพี่จะออก ดันลากเอาลูกน้องไปด้วย
    ไม่ให้ตั้งตัวกันเลย หมดไม่เหลือ เหมือนจะแกล้งกันชัดๆ เราหาก็ไม่ได้ ทำคนเดียว
    เหนื่อยมากๆเลยอะ ตื่นตั้งแต่6โมงเช้า กวาดๆๆถูๆๆๆ ซักผ้า ตากผ้า เลี้ยงหมาอีก4 เหนื่อยมากๆ

อยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆพี่หน่อยคะ ใครพอจะเหลือแม่บ้าน แบบว่าไม่กลัวหมา พูดรู้เรื่อง
    ไม่ต้องขยันมากมาย แต่ไม่ขี้เกียจก็ได้แล้วคะ พม่า ลาว เขมร แขก อะไรก็ได้คะ
    เมตตาส่งต่อให้เหวยคนนึงนะคะ(ปกติจ้าง2คน) แต่ตอนนี้ได้แค่คนเดียวก็เป็นบุญแล้วคะ
    เหนื่อยจริงๆ ทนไม่ไหวต้องหาคนช่วยแล้ว

ถ้ายัง pm หรือโทรมาก็ได้นะคะ เดี๋ยวเหวยโทรกลับคะ 086-6050997
    เหนื่อยใจกับพวกนี้จริงๆ เงินเดือน 4-6 พันแล้วแต่ว่าทำงานดีแค่ไหนนะคะ
    กินอยู่เราออกให้หมดคะ บ้านอยู่แถวห้างเสรีนะคะ
    ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าเลยนะคะ เผื่อไม่ได้เข้ามาตอบคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Talking

ทำเอาเราเครียด+เหนื่อยแทนแค่ได้อ่าน T^T

แต่เราไม่รู้จักใครที่ไหนเลย ที่มีอยู่ก็พอถูไถไปได้ค่ะ

ยังไงก็ขอให้หาคนได้เร็วๆนะคะ สู้ๆค่ะ
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5
    Quote Originally Posted by pinkiiz View Post
    ทำเอาเราเครียด+เหนื่อยแทนแค่ได้อ่าน T^T

แต่เราไม่รู้จักใครที่ไหนเลย ที่มีอยู่ก็พอถูไถไปได้ค่ะ

ยังไงก็ขอให้หาคนได้เร็วๆนะคะ สู้ๆค่ะ
    ขอบคุณคะ พี่ๆน้องๆบางคนก็เคยรุ้เรื่องพม่าตัวแสบของเหวยแล้ว เครียดๆจริงๆคะ
    เค้าออกไปมันก็โล่ง แต่ก็เหนื่อย 555 สู้ต่อไป ทำเองไปก่อน ช่วงนี้บ้านคงสกปรกนิดหน่อย
    ทำทุกวันไม่ไหว มือจะหักเอา ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ

0/5
    ชีวิตเหมือนกันเลยค่ะ แต่ตื่นสายกว่า มีหมาสองตัว หาคนลำบากมาก แตที่สำคัญคุณแฟนไม่ยอมให้จ้างคนนี่สิลำบากกว่า สู้ต่อไปค่ะ เข้าใจค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เฮ้อ เห็นใจมากๆค่ะ
    แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลย
    คนงานที่บ้านเราก็เพิ่งขนกันลาออกไป
    เพิ่งได้คนใหม่มา 2 เดือนไม่รู้จะหมู่หรือจ่า
    เฮ้ออออออออออออ เหนื่อยนะคะ
    ยังไงก็สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    หาอยู่เหมือนกันค่าาา T_T" เข้าใจและเห็นใจเป็นที่สุด สู้ๆค่ะ ขอให้ได้คนก่อนเลยนะคะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    เหวย เดี๋ยวแจนหาเด็กให้นะ นี่บ้านแม่ก็เพิ่งออกไป เพิ่งได้มาคนนึง ทำงานดีด้วย
    เดี๋ยวจะถามแม่ แล้วรีบหาให้เร็ว ๆ เลยนะจ๊ะ แล้วเดี๋ยวโทรหาอีกที

แสบ ๆ อย่างนั้น ออกไปอะดีแล้วหละ แต่แหม ไม่บอกล่วงหน้าให้หาคนใหม่ได้ก่อน เลยต้องมาเหนี่อยทำเอง ที่บ้านแม่แจนก็เป็นบ่อย ตอนก่อนแต่งงาน แต่ตอนนี้แต่งออกมาอยู่คอนโดแล้ว ทำเองหมดเลย ผ้าส่ง laundry ซัก นอกนั้นก็พอทำได้อยู่

สู้ ๆ นะจ๊ะ เดี๋ยวรีบช่วยหาให้เร็วเรยยย

0/5
    เหวย...........

ทำไม่ น่าสงสาร เช่นนี้อะ

ให้แจนนี่ ช่วยหา ไวๆน๊ะ

ของพี่ ก็ออกไปเหมือนกัน ทุกวันนี้งานเต็มอู่ มีคนงามอยู่ 3 คน

นี่ ถ้ามีเวลากลางวัน พี่ กับ พี่บอย ต้องไปช่วยคนงานขัดสี รถ ก่อนจะพ่นจริง

ชีวิต ลำบาก
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    Quote Originally Posted by baiyaa View Post

ของพี่ ก็ออกไปเหมือนกัน ทุกวันนี้งานเต็มอู่ มีคนงามอยู่ 3 คน

นี่ ถ้ามีเวลากลางวัน พี่ กับ พี่บอย ต้องไปช่วยคนงานขัดสี รถ ก่อนจะพ่นจริง

ชีวิต ลำบาก
    ^
    ^
    ^
    หูย พี่ป๊อป รันทดอ่า เด๋วโก้พาเที่ยวสิงคโปร์ให้หายเหนื่อยนะ
    แล้วงี้พี่บอยมีเวลาเล่นน้องไบล์ธหรอคะ 555

ตกลงคนที่อยากมางานไบล์ธนี่พี่ป๊อปหรือพี่บอยอ่ะ ชักไม่แน่ใจ อิอิ

น้องเหวย หาได้ไวๆ น้า แค่อ่านก็เครียดแล้วด้วย ^^"
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    Quote Originally Posted by FireandIce View Post
    หาอยู่เหมือนกันค่าาา T_T" เข้าใจและเห็นใจเป็นที่สุด สู้ๆค่ะ ขอให้ได้คนก่อนเลยนะคะ
    ขอให้หาได้เหมือนกันนะคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจ คนหัวอกเดียวกันนนนน

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    เหวย เดี๋ยวแจนหาเด็กให้นะ นี่บ้านแม่ก็เพิ่งออกไป เพิ่งได้มาคนนึง ทำงานดีด้วย
    เดี๋ยวจะถามแม่ แล้วรีบหาให้เร็ว ๆ เลยนะจ๊ะ แล้วเดี๋ยวโทรหาอีกที

แสบ ๆ อย่างนั้น ออกไปอะดีแล้วหละ แต่แหม ไม่บอกล่วงหน้าให้หาคนใหม่ได้ก่อน เลยต้องมาเหนี่อยทำเอง ที่บ้านแม่แจนก็เป็นบ่อย ตอนก่อนแต่งงาน แต่ตอนนี้แต่งออกมาอยู่คอนโดแล้ว ทำเองหมดเลย ผ้าส่ง laundry ซัก นอกนั้นก็พอทำได้อยู่

สู้ ๆ นะจ๊ะ เดี๋ยวรีบช่วยหาให้เร็วเรยยย
    ขอบคุณจ้าแจน น้องนิคเห็นวันนั้นยังบอกเลยท่าทางจะแสบ รัศมีแสบมันออก 555
    นั่นจิ เหนื่อยจะตายแล้ว ตื่นตั้งแต่6.30อะ กวาดถูก็ไหวอยู่ แต่หมานี่จิ เล่นเอาเหนื่อยเลยอะ
    ขอบคุณจ้ารอความหวังไปก่อนอะ

Quote Originally Posted by baiyaa View Post

ชีวิต ลำบาก
    เหนื่อยแย่เลยอะพี่ป็อปแต่ดีกว่าไม่มีงาน คิดซะว่าได้ตังมาช็อปไง แต่เหวยอะ ทำแล้วไม่ได้ตังงงงงงงอะนะ ขอให้มีคนมาช่วยเร็วนะคะ
    -_-"

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ^
    ^
    ^
    หูย พี่ป๊อป รันทดอ่า เด๋วโก้พาเที่ยวสิงคโปร์ให้หายเหนื่อยนะ
    แล้วงี้พี่บอยมีเวลาเล่นน้องไบล์ธหรอคะ 555

ตกลงคนที่อยากมางานไบล์ธนี่พี่ป๊อปหรือพี่บอยอ่ะ ชักไม่แน่ใจ อิอิ

น้องเหวย หาได้ไวๆ น้า แค่อ่านก็เครียดแล้วด้วย ^^"
    ขอบคุณคะพี่โก้ ถามเลย ระหว่างน้องเห็ดแดง กะ เอนชานเทดพิเทล เอาอันไหนดีอะ
    เครียดเหนื่อยขอถอยน้องอีกตัวแล้วกันนะ

Quote Originally Posted by greentea View Post
    ชีวิตเหมือนกันเลยค่ะ แต่ตื่นสายกว่า มีหมาสองตัว หาคนลำบากมาก แตที่สำคัญคุณแฟนไม่ยอมให้จ้างคนนี่สิลำบากกว่า สู้ต่อไปค่ะ เข้าใจค่ะ
    น่าฉงฉานกว่าเหวยอีกอะ ไม่ให้จ้าง แล้วมีเด็กปะคะ ถ้าบ้านมีเด็กจะรกอะ เหนื่อยแย่เลย น้องหมาก็ชอบทำเลอะ สู้ๆเหมือนกัน ขอให้คุณแฟนเห็นใจ แกล้งไม่บายจิคะ ให้เค้าลองทำบ้าง ว่ามันเหนื่อยแค่ไหน เผื่อเค้าเข้าใจเห็นใจจะได้จ้างให้เรา 555

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    เฮ้อ เห็นใจมากๆค่ะ
    แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลย
    คนงานที่บ้านเราก็เพิ่งขนกันลาออกไป
    เพิ่งได้คนใหม่มา 2 เดือนไม่รู้จะหมู่หรือจ่า
    เฮ้ออออออออออออ เหนื่อยนะคะ
    ยังไงก็สู้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
    ขอบคุณคะ ถ้าได้ก้คงเหนื่อยอีกรอบ ต้องคอยสอน คอยบอก คอยดู กว่าจะเข้าที่ก็หลายเดือน
    ขอให้คนที่อยุ่ทำงานดีนะคะ ถูกใจตะเองนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook