Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: รวมทฤษฎีเรื่องกรุ๊ปเลือด และการปฏิบัติตัว.......เอามาฝากจากชีวิตจริง

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ของเรา กลุ่ม B ค่ะ

ขอบอกว่าตรงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่น่าเชื่อจริงๆๆ....ตรงแทบทุกอย่างเลย โดยเฉพาะ โรคบ้าเห่อ เนี่ย

โดยเฉพาะ มีคุณสามีกลุ่ม O โหหหหหห...........สยบเราได้จริงๆค่ะ

crazyjigsaw's Avatar
    crazyjigsaw is offline Trusted Member
    0/5
    ของเรากรุ๊ป A ตรงประมาณ 90%

ยกเว้นเรื่องไปก่อนเวลา :P

white_chocolate's Avatar
    white_chocolate is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะ

ของเรากรุ๊ป A แต่นิสัยไปทาง กรุ๊ป O มากกว่าแฮะ อ้อ!แต่ตรงสุดตรงที่ทางยุโรปบอกไว้ค่ะ (555 อ้วก)

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

บ๊ะ!เพิ่งรู้ว่าเราออกแนวชิล ชิล และกวนตีน อิอิอิ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

merit's Avatar
    merit is offline Trusted Member
    0/5
    เราเป็นคนกรุ๊ปเอค่ะ มีปัญหากับเพื่อนกรุ๊ปโอ ตลอดเลย แฟนก็กรุ๊ปโอ นัดทีไร พวกนี้มาสายทุกที ตรงตามทฤษฎีเลยค่ะ

เคยดูรายการทีวีของญี่ปุ่น รายการนึงค่ะ เค้าก็จับผู้ร่วมรายการมาแยกตามกรุ๊ปเลือดแบบนี้เหมือนกันค่ะ แล้วก็ให้ทำการทดสอบหลายๆอย่าง บางอย่างก็ตรงทีเดียว

แต่มีอยู่ประเด็นนึงที่น่าแปลกใจมาก แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันจริงๆหรือๆเปล่าๆ เลยจะขอเสริมนิดนึงค่ะ

ทางรายการเค้าไปทำการทดสอบดูมา ปรากฎว่า อาชญากรส่วนใหญ่ที่ญี่ปุ่นสำรวจมา โดยมากเป็นคนกรุ๊ปบีค่ะ

ผู้ร่วมรายการที่เป็นกรุ๊ปบีก็โวยวายกันใหญ่เลยค่ะ แต่ทางรายการก็สรุปมาว่า ไม่ใช่ว่าทุกคนจะมีนิสัยตามกรุ๊ปเลือดทั้งหมดค่ะ

แต่จริงๆแล้ว นิสัยของแต่ละคน น่าจะขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู และสิ่งแวดล้อมมากกว่านะคะ

0/5
    กรุ๊ปเอค่ะ และตรงมากๆ vs แฟนเป็นคนกรุ๊ปโอ ตรงมากๆ เช่นกัน โดยเฉพาะเรื่องนัดแล้วมาช้า อิอิ

เคยได้รับ fwd mail มาอันหนึ่งเกี่ยวกับกรุ๊ปเลือด เค้าทำเรื่องราวเป็นตัวการ์ตูนสะท้อนถึงนิสัยใจคอของคนแต่ละกรุ๊ปเลือด
    เนื้อหาใจความเหมือนกับแบบนี้เลย แต่ทำเป็นการ์ตูน ดูแล้วฮา + ได้ใจมากๆ ค่ะ ไว้ลองไปหาดู เผื่อเจอจะเอามาแปะนะค่ะ

ขอบคุณที่มาแชร์ให้อ่านค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจจัง AB ได้เป็นประธานบริษัทด้วย อิอิ

0/5
    อิอิ คุณอุ้ม เรามาจับมือเป็นประธานร่วมดีมะ 5555555

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    อ่าเป็นสาวชิลลลลลลลลหรือนี่ 555 ตรง95%ได้
    แต่เราเป็นคนตรงต่อเวลานะ แคร์คนอื่นกลัวไปรอผิดนัดน้อยมากๆและเวลามีปัญหาอะไรก็ไม่ค่อยปรึกษาคนอื่นอะคิดเองแก้เองแล้วแต่คนด้วยมั้งค่ะ เราว่าคนกรุ๊ปเรามีตรรกะคิดแปลกๆมากว่าอย่างเรื่องจะทำอะไรต้องมีแรงดลใจต้องมีไฟก่อนถ้ามีซักหน่อยอะนะสู้ตายตรงมากๆสะดุ้งเลยเพิ่งมองตัวเองจากกระทู้นี้ ส่วนเรื่องความรัก ไว้ใจคน ปากหวาน(ตอนที่ต้องการความช่วยเหลือ) เจ้าสัวใจถึงนี่ตรงสุดๆ

ปล.ขอบคุณคุณTarineeมากๆค่ะ ตรงกว่าดูดวงอีก เิอิ๊กๆ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    ตรงดีอ่ะ...
    ของเรากรุ๊ป โอ....

อ่านแล้วแบบ นี้มันช้านเองนี้หว่าาาาาา

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
    ขอบคุณ SBN มากมายค๊าาา

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook