Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: สาวๆที่เคยต่อผม รบกวนด้วยนะคะ

Warning Points:
    0/5

Smile สาวๆที่เคยต่อผม รบกวนด้วยนะคะ

อยากทราบข้อดีข้อเสียค่ะ สะดวกสบาย หรือว่าไม่แนะนำยังงัย รบกวนเพื่อนๆหน่อยนะคะ
    ตัดผมสั้นมาไม่ชอบเลยค่ะ จะรออ่านนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ouiouina's Avatar
    ouiouina is offline Trusted Member
    0/5

เล่าประสบการณ์ค่ะ

ความสวยจะอยู่กะเราในช่วงที่ยังไม่สระผมค่ะ
    เป็นช่วงที่สวยที่สุดของการต่อผม
    ต่อมาหลังจะสระผมผ่านไป 2 weeks
    ความสวยนั้นจะเริ่มทยอยๆๆๆๆ ...... หายไป
    จนถึงขั้นเครียดอีกครั้งค่ะ

ที่สำคัญการต่อผมในครั้งนั้น
    ยังคงส่งผลกระทบมาถึงทุกวันนี้
    คือผมร่วงเยอะกว่าปกติมาก
    ไปพบแพทย์ผิวหนัง ที่ บำรุงราษฎร์
    หมอให้ยากิน + เซรั่มเย็นๆ ใส่ที่ศีรษะ
    และยังต้องคอยเก็บผมที่ร่วงหลังสระผม
    มานั่งนับทุกวัน...............

ทีแรกนึกว่าเราไปต่อผมร้านที่ไม่ดีรึป่าว
    แต่ผมที่ต่อก้อใช้ผมจริงน่ะค่ะ
    ร้านก้อ ok ชั้นใต้ดิน central ladprao
    เสียเงินไม่ว่า.... แต่ผมที่เสียไปเนี่ยสิ

เฮ้อ !!!!!! สรุปเศร้าค่ะ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    มันจะรำคาญและรู้สึกหนักๆหัวในช่วงสระผมแรกๆอ่าค่ะ แบบพอโดนน้ำปุ๊ปมันถ่วงเลย อิอิ แอบเจ็บอ่าค่ะ

แต่สักพักพอมันหายตึงก็จะเป็นปกติอ่าค่ะ

ข้อดีก็ได้ผมยาวสมใจเลย *-*
    Oop..wO0 WoO0oo

0/5

Unhappy

โอ่ว....อ่านแล้วน่ากลัวจัง รอฟังท่านต่อไปค่ะ

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เคยคิดอยากจะต่อผมเหมือนกันค่ะ แต่ดูจากเพื่อนๆ ที่เคยไปต่อมาแล้วเลิกคิดดีกว่า เราอยากได้หลายๆ ทรง เปลี่ยนหลายแนวได้เลยลองซื้อวิกมาใส่สะดวกกว่าแล้วก็สวยด้วย

0/5
    จากประสบการณ์ตรงนะคะ เคยต่อผมประมาณ 3 ปีติดต่อกันค่ะ ตั้งแต่ตอนสมัยเรียน และการต่อผมยังไม่สามารถหาได้ทั่วไป ตามตลาดนัดขนาดนี้นะคะ

อยากบอกว่าต่อผมต้องเลือกร้านที่ดีจริงๆ รวมทั้งผมที่มีคุณภาพดีและสวยด้วยค่ะ ถ้าไม่อยากให้เกิดปัญหาทีหลังควรต้อง focus ว่า:

1.ปมที่ต่อต้องละเอียด กาวต้องแน่น ไม่หลุดง่าย ปมไม่ใหญ่ และไม่ต่อผมจนหนาเกินไป

2. ต่อครั้งแรกไม่ควรชิดหนังศรีษะมากไป เพราะจะรั้งเวลานอน ควรห่างประมาณ2cm. ค่ะ

3.ควร แกะ และร่นปมผมใหม่ ทุกๆ 3-4 เดือน พอผมเริ่มยาว ปมกาวมันก็จะยาวออกมาด้วย มันจะพันกันค่ะ

4.เวลาสระผม ต้องใช้วิธีเกาเป็นจุดๆ ทีละจุดทั่วๆศรีษะ คือไม่เคลื่อนมือไปมามาก เพราะจะเจ็บและผมจะพันกันยุ่งไปหมดค่ะ ตอนเป่าแห้งก็ต้องใช้มือค่อยๆสางช่อกาวไม่ให้พันกันด้วยนะคะ

5. เวลาถอดผมไม่ต้องตกใจนะคะ ว่าทำไมผมร่วงเยอะจัง เพราะผมคนเราร่วงทุกวัน วันละประมาณ100 เส้น แต่ถ้าต่อผม ผมที่ร่วงตามธรรมชาติ มันก็จะยังติดอยู่ในช่อผมต่อน่ะค่ะ ตอนแกะผมก็จะดูน่ากลัวนิดนึง

p.s. เรื่องร้านต่อนี่สำคัญมากๆต้องเลือกดีๆค่ะ และอีกอย่าง ต้องหาช่างตัดผมที่เก่ง สามารถซอยให้ผมต่อสวย และ กลมกลืนเป็นธรรมชาติ ทำสีให้กลืนกันได้ก็จะดีค่ะ หวังว่าข้อมูลที่ให้จะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

0/5
    สำหรับป้า ต่อ แ ล้ว สวย ในบัดดล..

ถ่ายเมื่อ อาทิตย์ ที่แล้วงะ สวยใช่ป่าวละ อันนี้สามีก็บอกมา

เจ็บหัวเหมือนกัน เกาะก็ลำบาก ผมก็พันกันด้วย บางที่ พันยังกับหมูหยอง คล้ายขนพุดเดิ้ลด้วย

ต่อแถวที่ทำงาน ไม่แพง ชั้นละ 500 โดนไป 3 ชั้น 1500 สบายกระเป๋า ไม่แพงเลย

สำหรับ ป้า ต่อ ขนตาลำบากกว่าอีก
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

ruthai_s is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    สำหรับป้า ต่อ แ ล้ว สวย ในบัดดล.. เดี๋ยวถ่ายรูปให้ชมเน้อออออออออออออออ
    รอชมนะคะ
    ส่วนตัวเอง ตอนที่ต่อมาก็สวยงามดีประมาณช่วง 2-3 วันแรก แต่เวลานอนจะเจ็บศรีษะมากเลย แล้วการสระกับหวีก็ลำบากสุดๆ อาจจะเป็นเพราะตัวเองเป็นคนผมหยักศกด้วยมั้งคะ ก็เลยดูไม่เนียนเท่าไหร่ ที่สำคัญ ช่วงนั้นไม่อยากให้แฟนลูบหัว (คนนะ ไม่ใช่หมา) เพราะมันจะสากมือง่ะ

0/5
    อยากต่อผมเหมือนกันค่ะ

อยากให้ยาวให้กว่านี้

แต่ยังลังเลๆๆๆ

เพราะเพิ่งทำสีผมด้วยไฮไลท์ด้วยแล้วไม่อยากเสียเงินทำใหม่ >_<

สรุปคือ พลอย งก

อิอิ

ตอนนี้ก็นั่งดูผมเพื่อนๆยาวสลวยแซงหน้าเราไปก่อน
    ความสงสัย คือ ต้นน้ำของมหาสมุทรแห่งปัญญา

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    รอชมค่ะ พี่ป๊อป คนงาม

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook