Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: น้องไอจอแตกค่ะ

Warning Points:
    0/5

น้องไอจอแตกค่ะ

ใช้น้องไอรุ่นแรกอยู่ เมื่อคืนทำตกจอแตกเลย วันนี้ไปเช็คราคามา ลมแทบจับ
    ถ้าซื้อใหม่กะซื้อจอมาให้ช่างเปลี่ยนแบบไหนจะดีกว่าคะเนี่ย ใจจริงอยากซื้อแต่จอมาเปลี่ยนเอง
    เพราะถ้าไปเปลี่ยนที่ร้าน ช่างคิดแพงมาก (ขนาดรู้จักกัน ต่ำๆ ต้องมีสี่พัน) คิดไม่ตกอาวไงดี

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ดิวว่าเอาไปเช็คระบบให้ดีก่อนเปลี่ยนหน้าจอดีกว่าค่ะ
    เพราะตกแรง ไม่รู้ว่าข้างในจะรวนไม๊
    เปลี่ยนจอมาแล้วเกิดใช้ไม่ดี จะต้องเสียเงินซ่อมอีกอ่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    เครื่องเก่าของเราก็เคยเป็น แต่เป็นประมาณว่าหน้าจอใช้ touch screen ไม่ได้เลย เอาไปถามราคาเค้า เค้าบอกต้องเปลี่ยนหน้าจอ ราคาประมาณ 4000 เนี่ยหล่ะค่ะ(ขนาดว่าถามร้านที่รู้จักกัน เป็นร้านที่ได้รับ authorized จาก apple) ก็บอกราคามาประมาณนี้เหมือนกัน ตอนนั้นเครียดเลยอ่ะ แพงมาก แต่โชคดีที่ตอนนั้น พี่สาวเราเป็นคนซื้อมาจากเมกาเอง ็เลยลองเสี่ยงส่งกลับไป claim ปรากฏว่าเค้าก็ให้ claim นะคะ เพราะว่าเครื่องเราตอนนั้นยังใช้ sim turbo อยู่เลย ยังไม่ได้ปลดล็อกก็เลยโชคดีไป

เข้ามาแชร์ประสบการณ์นะคะ ไม่รู้ว่าจะช่วยไรได้ป่าววว

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    ebay ขายอยู่ $20 เองคะ เห็นน้องบอกว่าไขน๊อตสองตัวก็สามารถเปลี่ยนจอได้เองแล้วอ่ะคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5
    แล้วจอเปล่าๆ ของแท้มีขายแยกไหมคะ ที่ไหนเหรอ??? ไม่เคยซื้อของในebayเลยอ่ะค่ะ ซื้อไม่เป็น โง่ป่าวเนี่ย

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    iphone เราก็มีปัญหาเรื่องหน้าจอเหมือนกันค่ะ
    มันขึ้นเป็นขีดๆ (อธิบายไม่ถูก)
    ไปถามร้านที่ซื้อ เค้าบอกค่าซ่อม สี่พันกว่าเกือบห้าพัน
    เราขอบายเลยค่ะ ค่าซ่อมแพงมากกกกกก
    อีกอย่าง เราก็ชอบมีปัญหากับปุ่ม power ด้วย
    มันชอบบุ๋มลงไปเรื่อยๆ เวลาแกะแก้ที ก็ 900
    ถ้าซ่อมครั้งยิ่งใหญ่เท่าไรยังไม่รู้เลย

เพื่อนเราใช้ iphone ทำตก หน้าจอแตก
    เพื่อนเราไปถามค่าซ่อม แปดพันกว่า ช๊อคมากกกกก

เลยซื้อเครื่องใหม่เลยดีกว่า
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

Comments from Facebook