Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: มีใครหลงรักพระเอกซีรี่ส์บ้างไหมค่ะ

Warning Points:
    0/5

มีใครหลงรักพระเอกซีรี่ส์บ้างไหมค่ะ

เพี้ยนๆนะคะ ที่ตั้งกระทู้นี้

แต่ว่า มันต้องมีบ้างละน่า ที่ดูไปดูมา กรี๊ดดดด หลงรักพระเอกจัง

เพื่อนๆดู ซีรี่ส์เรื่องไหน แล้วอินจัดกันบ้าง มาเล่าให้ฟังกันหน่อยนะคะ

ส่วนตัวเองเพิ่งจบไปสองเรื่องติด เป็น ซี่รี่ส์เกาหลี
    (เป็นหนังของคนอื่น เค้ายกให้มาเป็นลังๆ ค่อยๆ ทยอยเอาออกมาดู)

เรื่องแรกนะคะ I'm sorrry, I love you

โอ้ว พระเอกน่ารักจังเลย เถื่อนจัง (เรื่องแรกจบไป แอบชอบเงียบๆ)

ก็คิดว่าเริ่มหลงรักแล้วค่ะ แต่ไม่มาก เนื่องจากทีวีที่บ้านเป็นแบบ จอแบนกว้างๆ

หน้าพระเอกเลยบานๆ เหลี่ยมๆชอบกล แต่ก็ยังน่ารักมากมายอยู่

อิอิ๊ คนอะไร ตัวใหญ่มาก โอบนางเอกทีเดียว มิดเลย

เรื่องต่อมา What's happen in Bali (เรื่องนี้เปลี่ยนมาดูทีวี จอเก่าๆ หน้าหล่อเป็นปกติแย้ว)

เฮ้ยยย อะไรกันนี่ ทำไมพระเอกน่าร้ากกก ขนาดนี้ นั่งดู ยิ้มอยู่คนเดียว

สรุปว่า.... ดูจบไปสองเรื่องติด หลงรักเค้าเลยค่ะ " โซ จี ซบ "

เรื่องอื่นๆที่ดู ก็อินนะคะ แต่ไม่รู้สึกเพี้ยนขนาดนี้ คนนี้เป็นเอามากค่ะ

search google โอ้ว ดังมานานแล้วเหรอเนี่ย ทำไมเราถึงเพิ่งรู้จัก อือออ

เพื่อนๆ มีใครเป็นเหมือนกันบ้างไหมค่ะ ชอบใคร จาก ซีรี่ส์อะไร จะได้ไปรื้อมาดูบ้างค่ะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

series ฝรั่งได้มั้ยคะ

ชอบ Nate Archibald แห่ง gossip girls ค่ะ
    กรี๊ดดดด ละลายยได้อีก ดูแล้วก้นั่งเพ้อมากก ผุ้ชายอะไร ตาหวาน หน้าหวาน เห้อ

ชอบ Michael Scofield แห่ง Prison break ด้วยค่ะ
    นี่ก้ไม่ไหว ตาหวานเยิ้ม ละลาย แต่ได้ข่าวว่าเป็นเกย์ แป่ว..... -*-

ปล. กลุ้มใจอยู่ ไม่รุ้จะเลือกใครดี >"<
    CF ประกาศกร้าวไว้แล้วนะ ห้ามใครแย่งด้วย อิอิ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    เขาก็ชอบ เขาชอบ Oh Ji Ho แบบยิ้มทีนะ เอาใจไปทั้งดวงเลยค่ะ
    ได้ดูเรื่องแรก แล้วต้องไปหาเรื่องที่เขามาดูให้หมดเลยอ่า

ดูทีนะคะเพ้อไปเลย น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูที่เขาเล่นเรื่องแรกเรื่องนี่ Get Karl! Oh Soo Jung

หลังจากนั้นต้องไปหาเรื่องอื่นที่พระเอกคนนี่เล่นมาต่อจริงๆๆ อิอิ เชื่อว่าถ้าได้เห็นรอยยิ้มแล้วต้องหลงรักอีกคนแน่ๆเลย อิอิ

** ส่วน I'm sorrry, I love you ก็เคยดูแล้วอ่า แต่จำไม่ได้แล้วอ่า ว่าใครเล่น แต่จำได้ว่าหนุก อิอิ เพราะทุกเรื่องที่ดูยังไม่เจอเรื่องไหนไม่หนุกเลย
    Oop..wO0 WoO0oo

0/5
    ซง อิล กุก พระเอกจูมงชอบ
    นี่จะกลับมาเป็น มูยุล อีกแว้ววววว กี๊ดๆๆๆๆๆ

ตอนนี้กะลังดู "กับดักหัวใจ ยัยแม่มด" yuhee the witch สนุก ตลก มากๆๆ
    พระรองที่เป็นลูกครึ่งหล่อได้อีกกกกก

0/5
    ตอนนี้แอบชอบพระเอก F4 เกาหลีอยู่อ่ะค่ะ
    แฮ่ ๆ หล่ออออ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5

Wink

อายจังเลย

จะบอกว่า เราชอบ Jo Hyun Jae จากซอดงโย ค่ะ (เก่าหน่อยนะ)
    ดูสะอาด เรียบร้อย สุภาพ ขี้อาย น่ารัก น่าทะนุถนอมดี อุ๊ย..เขิลล์จังเยย

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

orniee's Avatar
    orniee is offline Trusted Member
    0/5
    ดูเหมือนกันค่ะ ชอบพระเอกเรื่อง princess hour จู จี ฮุน อ่ะค่ะ แล้วก็คนที่เป็นพระรองที่เล่นเป็นองค์ชายยูลก็นะ น่าร้ากกกก อิอิ แต่เอาจริงๆ พอช่วงไหนดูเรื่องอะไร ก็จะอินแล้วก็แอบกรี้ดพระเอกอยู่เรื่อยๆน่ะค่ะ แหะ แหะ ตอนดู coffe prince ก็ปิ๊ง กง ยู (หลายใจจริงวุ้ย)

ปล. นอกเรื่องนะคะ ตอนนี้กำลังกรี้ดอีตาร๊อบ โรเบิร์ต แพททินสัน ที่เล่นเป็น Edward จากเรื่อง Twilight อ่ะค่ะ เป็นเอามากถึงขนาดดูหนังจบไปซื้อหนังสือกลับมาอ่านสี่เล่มรวด แล้วเอากลับมานอนฝันว่าตัวเองเป็นเบลล่า (นางเอกของเรื่อง) มีใครเป็นอย่างเราบ้างมั้ยเนี่ย นึกๆแล้วก็อายจัง
    "People are about as happy as they make up their minds to be."

0/5
    ชอบ เรน จากเรื่อง Full House ค่า (เชยมั้ยเนี่ย มันนานมาแล้นอะนะ) เรน ต้องดูรวมๆค่ะ หุ่นทรมานใจมั่กๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    คือชอบ Wonbin จากเรื่อง Autumn in my heart

ชอบตั่งแต่เขามาเปิดที่ช่อง ITV แรกๆๆนานโคตรๆๆ

ชอบแบบนี้อะฮะ รอยยิ้มละลายใจ 555+

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member
    0/5
    พระรองของคิมซัมซุง ที่ชื่อแดเนียล

เล่นบทร้ายในวูฟเวอรีนอ่ะค่ะ หล่อ มากกกกกกกกกก

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook