Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ถามสาวๆค่ะ จะไปงานแต่งโรงแรมหรูตอนนี้เค้าแต่งยังไงกันคะ

Warning Points:
    0/5

ถามสาวๆค่ะ จะไปงานแต่งโรงแรมหรูตอนนี้เค้าแต่งยังไงกันคะ

เดี๋ยวนี้สาวๆแต่งตัวไปงานยังไงกันคะ เป็นชุดสั้นหรือชุดยาวคะ เอาแบบดูดี มีชาติตระกูลน่ะค่ะ^_^
    ขอบคุณมากๆค่า

0/5
    ขึ้นอยู่กับว่าไปงานใครและแขกส่วนมากเป้นใครค่ะ ถ้าเป็นเพื่อนสนิทแขกส่วนมากเป็นรุ่นๆเดียวกันและก่อจะมีปาร์ตี้กันต่อก้อจะเป็น ราตรีสั้น หรือว่าความยาวประมาณครึ่งน่อง เตรียม "แดนซ์" ต่อ แต่ถ้าเป็นงานที่มีแขกผู้ใหญ่เยอะ ก้ออาจจะต้องเป็น ชุดราตรียาวครึ่งน่องจนถึงยาวลากพื้น และหลีกเลี่ยงชุดที่ "หรูหราสวยเกินหน้าเกินตาเจ้าสาว" นะค่ะ งานนี้ปล่อยเจ้าสาวเด่นไป และหลีกเลี่ยงชุดที่ทำจากผ้ายืด ผ้าลายดอกเยอะๆเพราะว่าจะดู Casual ไปหน่อยค่ะ เน้นเอา "เรียบแต่หรู" ดีกว่าค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ถามสาวๆค่ะ จะไปงานแต่งโรงแรมหรูตอนนี้เค้าแต่งยังไงกันคะ

ขึ้นอยู่กับว่า งานเป็นแบบไหนค่ะ

ถ้าเป็นค๊อกเทลหรือเป็นบุฟเฟ่ห์ ก็จะแต่งสั้น เพื่อความสะดวก

แต่ถ้าเป็นโต๊ะจีน ก็ขึ้นกับว่าสนิทกับเจ้าภาพแค่ไหน
    ถ้าสนิทมาก รู้จักญาติของเจ้าภาพ ก็จะแต่งยาวค่ะ

....อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆจ้า
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

brandname_lover's Avatar
    brandname_lover is offline Trusted Member
    0/5
    กำลังเครียดเหมือนกันค่ะ จะไปงานแต่งที่โรงแรม Pullman คิดไม่ตก
    เลือกมาหลายชุดมากแล้ว เพื่อนสมัยมัทธยมปลาย
    ไปหาชุดมาห้าหกร้านแล้วค่ะ
    คิดว่า ถ้ายังไม่สูงวัย (ก็ใส่ชุดสั้นค่ะ ดูไม่แก่ )แบบเรียบเก๋
    ถ้าแบบว่าค่อนข้างคนอาวุโสเยอะและ เริ่มวัยมากขึ้นคงต้องยาวหน่อยค่ะ จะเรียบร้อยกว่า
    วันนี้ไปมาหลายร้าน ก็ยังไม่ได้ซื้อ
    เค้าจะแต่งกันวันศุกร์แล้วอ่ะ

เขียนซะยาวเลย เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ....มาตามหาชุดใส่ไปงานแต่ง เหมือนกันจ้า

ใครเล่น multiply มาเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ cherriees

เพิ่งหัดถ่ายรูปด้วย DSLR 450 D ค่ะ

0/5
    เท่าที่เห็นก็จะประมาณชุดที่ดูหรูแต่แอบเก๋ สั้นยาวแล้วแต่ แต่ก็ไม่ควรสั้นมาก
    ล่าสุดที่ไปมาก็เห็นมีทั้งสั้นประมาณหัวเข่าและยาวครึ่งน่องค่ะ แต่ยาวลากพื้นไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

RLoamDee's Avatar
    RLoamDee is offline Trusted Member
    0/5

Smile ^^

ถ้าถามมิ้นท์นะคะ ขอเรียบโก้แต่มี detail และ pattern ดีดีค่ะ
    3 งานล่าสุดจะเป็นชุดสั้นสีทองอ่อนๆแบบสุภาพ ไม่ก็สี pastel เข้ารูปน่ะค่ะ (ถึงแม้จะอ้วนหลังจากคลอดน้องก็ไม่หวั่น อิอิ) ถ้าเป็นชุดยาวจะเป็นผ้าซีฟองจ๋วยๆ 2 ชิ้นค่ะตัดแบบเรียบ top เป็นเกาะอกคล้องคอ ส่วนกระโปรงก็ผ่าข้างกลางข้างหน้าจะแหวกเวลาเราเดิน แอบเซ็กซี่เล็กน้อยน่ะค่ะแต่ไม่โป๊ หุหุ..บรรยายซะละเอียดเลย
    อ้อ..และดู theme งาน ประเภทการจัดเลี้ยง วัยรุ่นหรือผู้ใหญ่ indoor/outdoor ด้วยค่ะ
    ที่สำคัญ...ไม่เว่อร์จนเกินหน้าเจ้าสาวและเจ้าภาพเป็นพอ
    ~~**R Loam Dee Dee...เดี๋ยวกระเป๋าก็มา**~~

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    ขึ้นอยู่กับความสนิทกับเจ้าของงานคะ และแขกที่จะมาร่วมงาน
    เอาเป็นว่าเดี๋ยวนี้เราแอบแบ่งไว้ว่า

พี่น้อง-ญาติสนิท--------ยาว แต่ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าสาวอีกทีว่ามี theme ไรไหม อาจ สั้นก็ได้

เพื่อนสนิท-------------ยาว-สั้น(ไม่ควรสั้นเกินไป จริงๆก็แล้วแต่แบบชุดนะ) แต่ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าสาวอีกทีว่ามี theme ไรไหม

คนรู้จัก------------โดยมากสั้นคะ แต่ขึ้นอยู่กับงานอีกที่คะว่าถ้าบ่าวสาวเป็นที่รู้จักของวงสังคมนั้นๆและแขกผู้ใหญ่เยอะก็อย่าสั้นมาก แต่ถ้าแขกเป็นคนรุ่นๆเดียวกันเยอะก็ไม่ไป็นไรคะ

โดยรวมดูแขก ดูงานคะ

แต่ทุกงานขอชุดที่สุภาพคะ เปรี้ยวอย่าเกินงาม หรูอย่าเกินหน้าเจ้าสาว หลีกเลี่ยงชุดขาวหรูๆติดลูกไม้

แต่เดียวนี้เราไม่ค่อยใส่ชุดยาวแล้ว ส่วนมากจะใสชุดสั้นปิดเข่าแทนเพื่อความคล่องตัวคะ บางงานเป็น ค๊อกเทลคนหลักพันใส่ชุดยาวไม่ค่อยสะดวก

safe สุดคือชุดสั้นประมาณเข่าเรียบหรูมีดีเทลดีๆคะ เข้าได้ไม่เก้อทุกงานคะ

white_chocolate's Avatar
    white_chocolate is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนมากเราจะใส่เดรสสั้นค่ะ จะเน้น detail + accessories หรูมากน้อยขึ้นอยู่กับงานที่ไปค่ะ แต่จะใส่ชุดราตรียาวเฉพาะงานของพี่หรือน้องเท่านั้น ในฐานะเจ้าภาพค่ะ

สีต้องห้ามของเราคือ สีขาว (เหมือนแข่งกับเจ้าสาวงัยไม่รู้แฮะ) สีเทา (แอบหม่นหมองอ่ะค่ะ) สีม่วง (สีแม่ม้าย) สีดำ (งานศพ) ค่ะ ไม่ใส่เด็ดขาด .. คิดเยอะเนอะ ^^"

0/5
    ถามนิดนึงคะ * ถ้าพาเพื่อนสนิทที่ฝ่ายเจ้าสาวไม่รู้จักไปด้วยจะน่าเกลียดไม๊คะ ขอบคุณคะ

devilyee's Avatar
    devilyee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by apples View Post
    ถามนิดนึงคะ * ถ้าพาเพื่อนสนิทที่ฝ่ายเจ้าสาวไม่รู้จักไปด้วยจะน่าเกลียดไม๊คะ ขอบคุณคะ
    เราว่าไม่น่าเกลียดนะคะ แต่ว่าควรจะต้องใส่ซองเพิ่มให้ไปด้วย
    แต่ถ้าเจ้าสาวบอกว่าเป็นงานเล็กๆ เชิญไม่เยอะ ก็ไม่ควรพาไปค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook