Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: กดเงินจากตู้ ATM อย่าลืมนับเงินให้ถ้วนถี่นะคะ

barumbum is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    แย่จังเลยค่ะ พนง.นับเงินพลาดอย่างแรง แต่โชคดีที่ยังได้เงินคืนนะคะ

ของเราก็เคยเจอข้อผิดพลาด เรื่องโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มครั้งนึง
    คือแฟนโอนเงินมาให้ แต่ได้รับไม่ครบอ่ะค่ะ
    ธ.ที่แฟนโอนมาคือ ทหารไทย โอนเข้ามาของเราคือ กสิกรไทย แต่พอเรา
    ไปเช็คยอด เงินเข้ามาแค่ 9000 หายไป 1000
    พอไปติดต่อกับพนักงาน ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ค่ะ
    เพระยอดเงินของแฟนก็โดนหักไป 10,000บาท ถูกต้อง

หลังๆมานี้ เลยรู้สึกว่า ถ้าเลี่ยงโอนเงินจากตู้ได้ก็จะเลี่ยงอ่ะค่ะ
    ไรกันเนี่ยยยยยยยยยยยยยยย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติเค้าว่าช่วยชาติ แต่นี่ต้องช่วยธนาคารเอกชนด้วยหรือเนี่ย
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่มาบอกค่ะ ปกติไม่เคยนับเลย ไม่กล้านับตรงตู้
    ส่วนมากจะมานับทีหลังตอนอยู่ในรถแล้วววว

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ตู้เอทีเอ็มที่รถไฟฟ้าใต้ดินค่ะ เคยเจอแบบว่า กดแล้วเครื่องก็นิ่งไปซักพัก เหมือนโปรแกรมมันแฮงค์อ่ะค่ะ แล้วเงินไม่ยอมออกค่ะ ซักพักบัตรก็เด้งออกมา เช็คอีกทีเงินตัดยอดไปแล้ว ก็เลยโทรไปแจ้งแบงค์กสิกร แจ้งรายละเอียด วันรุ่งขึ้นก็ได้เงินคืนเข้าบัญชีค่ะ แต่ต้องเช็คเอาเองว่าเงินเข้าหรือยังนะคะ ไม่มีการโทรแจ้งค่ะ หลังจากนั้นก็พยายามจะไม่กดเงินที่ไหนอีกเลยนอกจากตู้เอทีเอ็มที่บริษัทค่ะ เพราะถ้ามีปัญหา security ที่บริษัทจะจัดการติดต่อแบงค์ให้ค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ดีที่ปกติเป็นคนตรวจนับแทบทุกครั้ง มีครั้งหนึ่งเบิกมา 1600 ออกมา 600
    ก็รีบโทรแจ้งไปยังธนาคาร ใช้เวลาตรวจสอบประมาณ 1 อาทิตย์ เงินก็เข้าบัญชีเหมือนเดิมค่ะ
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

0/5
    เรากดแล้ว มานั่งนับในรถเหมือนกัน
    ต่อไปคงต้อง กรีดดูผ่านๆ ก่อนว่า ไม่มีกระดาษปนมาด้วย
    แล้วเอามานั่งนับในรถเหมือนเดิมอ่ะ
    ยืนนับหน้าตู้ เค้าเสียวอ่ะค่ะ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

0/5
    โอว์ ไม่น่าเชื่อเลย แต่เป้นไปแล้ว..............

โชว์ดีนะเรา กดที่ครั่งละ 200 บาท หรือ 500 บาทเอง

เดี่ยวต่อไปนี้ต้องนับให้ถี่ถ้วนแล้วเรา พอเงินออกจากตู้
    [SIGPIC][/SIGPIC]

TimSum......

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    โหห ไม่น่าเชื่อค่ะ คุณแพท ปกติหนูไม่เคยนับเลยอ่ะ เวลากดจากตู้

คราวนี้ไม่ได้แล้ว เอิ๊กก

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอค่ะ กดที่ตู้ไทยพาณิช 10000 แต่ไม่ได้นับ เอาไปจ่ายค่าบัตรเครดิตที่เคาเตอร์ที่อยู่ไม่เกิน 20 เมตร แล้วก็เอาเงินที่เหลือรวมกับเงินที่เตรียมไว้เพื่อเข้าบัญชีอีกธนาคารนึงที่อยู่ฝั่งตรงข้ามเคาเตอร์ นับแล้วนับอีกทำไมเงินไม่ครบขาดไป 1000 บาท เดินกลับไปถามที่เคาเตอร์เค้าก็บอกว่าไม่ได้รับเงินเกินค่ะ (ให้เค้าช่วยเช็คเงินในลิ้นชักกับเซลสลิปเลยนะคะ น้องเค้าก็ใจดีเช็คให้)เดินหาในธนาคารก็ไม่มีเงินหล่น มาอ่านกรณีนี้แล้วคิดว่าตู้ให้ขาดแน่ๆ ต่อไปนี้ไม่ไว้ใจแล้ว

0/5
    น่ากลัวจัง ขอบคุณที่นำมาเล่าให้ฟังนะคะ

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook