Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มาเป็นกำลังใจให้คะ

แมงอาจจะไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่เอาใจช่วยนะคะ

คนเรามีปัญหาเข้ามาให้ฝ่าฟัน แล้วมันจะผ่านพ้น

แมงเองถึงไม่เคยทำธุรกิจส่วนตัว แต่ที่บ้านทำธุรกิจ เราก็เคยล้มมาหลายครั้ง

แต่ด้วยกำลังใจ และด้วยแรงใจ เราก็ลุกขึ้นมาใหม่ จนตอนนี้ก็สบายตัวแล้วคะ

แมงเอาใจช่วยนะคะ แมงเชื่อว่า คนที่ทำธุรกิจไม่เอาเปรียบใคร และมีใจสู้

ต้องประสบความสำเร็จคะ

การประสบความสำเร็จ อาจจะไม่ได้อยู่ที่ความร่ำรวย

แต่อย่างน้อยเราก็ชนะใจตนเองคะ

สู้ ๆ นะคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Wink

สู้...สู้...นะคะ

เหตุการณืนี้เราเคยโดนมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้วค่ะ (โดนไป2 ครั้งกับเพื่อน 2 คน) ทำให้เป็นหนี้เกือบๆ 2 ล้าน ตัดใจขายทุกสิ่งที่ไม่จำเป็น อย่างรถเรามีอยู่ 3 คัน เหลือเก็บเอาไว้ใช้เเค่คันเดียว ทองและก็เครื่องประดับต่างๆเอาออกมาขายจนหมด (รวมทั้งน้องเป๋าด้วย) ตอนนี้ก็เริ่มๆ ที่จะดีขึ้นเเล้ว ทำใจให้สบายนะคะอย่าคิดมากเมื่อสมองปลอดโปร่ง ความคิดดีๆก็เกิดขึ้นเองค่ะ เป็นกำลังใจให้คนสู้ชีวิตค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ เคยเจอมา2-3 ครั้งเรื่องคนเพื่อนโกงเนี่ย บางครั้งก้อคิดเหมือนกันว่ากรรม ตอนนั้นต้องการกำลังใจมาก เสียใจสุดๆ ตอนหลังคิดว่ากำลังใจที่ดีที่สุด คือกำลังใจจากตัวเราเองค่ะ สู้ๆนะคะ

siea30 is offline Trusted Member
    0/5

Angry สู้ว๊อย.....

เป็นกำลังใจให้ด้วยครับ...สู้ๆ ครับผม

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    มาเป็นกำลังใจให้นะคะ และมีเรื่องดีๆ มาฝาก ถ้าหากคุณวันมีเวลาในช่วงเดือนหน้าประมาณ 5-12 มิถุนายน ที่สถานปฏิบัติธรรม สิริธรรมสถาน จ.ชลบุรี จะมีการฝีกภาวนา และสมาธิเป็นเวลา 7 วัน ถ้าหากมีเวลาก็เชิญนะคะ เพียงแต่สมัครเข้าไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นค่ะท จะ PM เข้ามาบอกก็ได้นะคะ แล้วจะสมัครให้ค่ะ

marukojung's Avatar
    marukojung is offline Trusted Member
    0/5
    มาเป็นกำลังใจให้ ค่ะ
    สู้ ๆ นะค่ะ แล้วเราจะผ่านมันไปได้ ค่ะ

ตามหา Neverfull Graffiti Fuschia
    Chanel Classic 10 คาเวียร์ สีแดงโซ่ทอง
    ใครมีอยากส่งต่อ ติดต่อมาเลยนะคะ ขอราคาน่ารักค่า

Reissue Matted Black 227 is coming soooooooooon

pp_pui's Avatar
    pp_pui is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็น กำลังใจให้นะคะ
    Last edited by pp_pui; 10-18-2012 at 02:49 PM.
    E V E R Y D A Y
    H A P P I N E S S

airyen's Avatar
    airyen is offline Trusted Member
    0/5

Smile

มาเป็นกำลังใจ ให้คุณวันสู้ต่อไป ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น อย่าท้อแท้นะค๊าา

ประสบการณ์ต่างๆนั้น คือสิ่งที่สอนเราและทำให้เราเข้มแข็งและลุกยืนขึ้นสู้ต่อไปค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทั้งเจ้าของกระทู้และคุณวันค่ะ
    อันสตรี ไร้ศีล ก็สิ้นสวย บุรุษด้วย ไร้ศีล ก็สิ้นศรี
    แม้ภิกษุ ไร้ศีล ก็สิ้นดี ถึงเมธี ไร้ศีล ก็สิ้นงาม
    http://i461.photobucket.com/albums/qq333/airyen/cartoon/kapook_6738.gif

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    ดูอย่างป๊าเทพโพธิ์งามค่ะ ท้อแท้แต่อย่าท้อถอย
    ชีวิตไม่มีอะไรมาก ตายเมื่อไหร่ไม่รู้ ซีเรียสมากๆ เปล่าประโยชน์
    ทำให้ดีที่สุด ที่คิดว่าจะทำได้ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ

.
    .
    .
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

sassygal's Avatar
    sassygal is offline Trusted Member
    0/5

Red face

มายืนยันค่ะว่า "ทำดีได้ดี" จริงๆค่ะ

อย่าเพิ่งท้อนะคะ วันนี้อาจจะเหนื่อยและหนัก แต่ สักวันจะเป็นวันของเราค่ะ

ร้องไห้ให้เต็มที่ค่ะ ปล่อยมันออกมาให้หมดทุกสิ่งที่ทำให้เรารู้สึกแย่ พรุ่งนี้ค่อยสู้ใหม่ ^^

อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ >>> http://www.youtube.com/watch?v=6iLcuTdJuUs

---------- เชื่อมั่นในความดีนะคะ ----------
    ถ้าหากจะบอกรัก ใครสักคน
    มันก็ไม่ได้ยากลำบากลำบนสักเท่าไร
    แต่จะรักษาให้มันอยู่นาน ให้เป็นอย่างใจ
    โอ้ว มันชั่งยากชั่งเย็นมากมายเหลือเกิน

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook