Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 103 FirstFirst ... 4 5 6 7 8 16 56 ... LastLast
Results 51 to 60 of 1024

Thread: ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    รายชื่อต่อไปนี้คือผู้ที่ประมูลได้ที่หนึ่ง และ จะได้รับสิทธิ์ในการลงโฆษณา
    (แต่สิทธิ์นี้จะตกเป็นของผู้ที่ประมูลได้ที่สองทันที หากผู้ที่ประมูลได้ที่หนึ่ง ไม่ชำระเงินภายในวันที่ 19 กค 2553)

จะประกาศรายชื่อโดยเรียงตามลำดับรายชื่อห้องดังต่อไปนี้

# 0. Pre-Order
    # 1. ของกิน(อาหารเสริมบำรุงร่างกาย&เพื่อความงาม, เมนูอร่อย ชวนชิม)
    # 2. เสื้อผ้า, เครื่องประดับ เครื่องแต่งกาย
    # 3. เครื่องสำอาง, น้ำหอม, ผลิตภัณฑ์อาบน้ำดูแลผิว
    # 4. เครื่องใช้ในบ้าน และ ครอบครัว
    # 5. โทรศัพท์มือถือ, เครื่องใช้ไฟฟ้า, คอมพิวเตอร์
    # 6. งานอดิเรก (หนังสือ อุปกรณ์กีฬา อุปกรณ์งานอดิเรก)
    # 7. ศิลปะ เครื่องเขียน ของเก่า ของสะสม และสิ่งบูชา
    # 8. รถยนต์ และ ยานพาหนะต่างๆ
    # 9. Service ให้เช่าหรือบริการ (ทัวร์, ตั๋ว, บัตร, voucher, ให้เช่าที่พัก หรือยานพาหนะ)
    # 10. อุปกรณ์สัตว์เลี้ยง และต้นไม้ ปุ๋ย
    # 11. สินค้าหรือบริการอื่นๆ นอกเหนือจากทุกหมวดข้างต้น

รายชื่อผู้ที่ประมูลได้ที่หนึ่ง และ จะได้รับสิทธิ์ในการลงโฆษณา มีดังนี้

TOP BANNER

0.ice-ga,
    1.s,
    2.G_A,
    3.krapom,
    4.ice-ga,
    5.bit,
    6.bookerian,
    7.annza009,
    8.firstn,
    9.nam,
    10.Lalamarket,
    11.kimlink

BOTTOM BANNER

0.kittymay,
    1.ice-ga,
    2.krapom,
    3.stta_shopping,
    4.itasian,
    5.bit,
    6.bookerian,
    7.itasian,
    8.itasian,
    9.nam,
    10.Lalamarket,
    11.kimlink

• รายชื่อผู้ประมูลอันดับ 2 ตำแหน่ง Top Banner ในแต่ละหมวดมีดังนี้(รายชื่อเรียงลำดับตามหมวด)
      kittymay, ไม่มี, prangprang, ice-ga, Hiro, valentino, bit, supershe, ไม่มี, bit,ไม่มี, supershe

• ตำแหน่ง Bottom Banner ในแต่ละหมวดมีดังนี้
      taezii, s, prangprang, Nmoodang, ice-ga, lemursoft, bit, annza009, ไม่มี, bit, ไม่มี, itasian

เพื่อนสมาชิกที่ประมูลทั้งอันดับ 1 และ 2 สามารถนำแบนเนอร์ของตนเองไปโพส
    ในกระทู้ประมูลที่ตนประมูลได้ เพื่อเป็นการยืนยันรักษาสิทธิ์และประชาสัมพันธ์กิจการของตน

ร่วมถึงที่ทางเราจะได้เตรียมแบนเนอร์และข้อความแนะนำกิจการของเพื่อนสมาชิกทั้งอันดับ 1 และ 2
    ไปตั้งกระทู้ประชาสัมพันธ์ในห้องที่เหมาะสมในชุมชนหลัก siambrandname.com ของเราต่อไป

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-18-2010 at 08:34 PM.

9
    0/5
    สมาชิกที่ประมูลได้เป็นอันดับ 1 และ 2 ของทุกตำแหน่งแบนเนอร์
    กรุณายืนยันรักษาสิทธิ์ได้โดยการโพสยืนยันว่า "ขอยืนยันรักษาสิทธิ์"
    ไว้ในกระทู้ที่ตนประมูลได้

และผู้ที่ประมูลได้อันดับ หนึ่ง ต้องทำการชำระเงิน ภายในวันที่ 19 กรกฎาคม 2553 จำนวนตามที่ทีมงานได้เขียนแจ้งไว้ในแต่ละห้อง

*** หากเกิดการล่าช้า หรือไม่มีการเข้ามายืนยันสิทธิ์ จะถือว่า ผู้ที่ประมูลได้ตำแหน่งที่หนึ่ง นั้นสละสิทธิ์ และ สิทธ์การลงโฆษณาจะตกเป็นของผู้ที่ประมูลได้ที่สองทันที

นอกจากนี้ ขอให้ผู้ที่ประมูลได้ทั้งที่หนึ่ง และที่สอง ในทุกตำแหน่งแบนเนอร์ นำแบนเนอร์มาลงไว้ในกระทู้ที่คุณประมูลได้ และ ทีมงานจะช่วยนำแบนเนอร์นั้น ไปช่วยประชาสัมพันธ์ในกระทู้เพิ่มเติมทั้งใน SIAMBRANDNAME และ SBNTOWNเพื่อช่วยประชาสัมพันธ์กิจการของคุณ ในฐานะ ที่คุณเป็นผู้สนับสนุนเวบไซต์ และการประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมนี้ ทีมงานจะทำให้ฟรี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

>>> คลิกที่ชื่อห้องเพื่อเข้าไปยืนยันสิทธิ์ประมูลได้ ให้ตรงตามห้องที่คุณประมูลได้ <<<

และหากติดขัดอย่างไร มีความสงสัยประการใดในการทำงานร่วมกันแจ้งเราได้ในกระทู้

ตัวอย่างขนาดแบนเนอร์ที่ทางเราอนุญาตให้ใช้งานมีขนาดดังนี้

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ประกาศเพิ่มเติมเรื่องขนาดแบนเนอร์

เพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกยิ่งขึ้นในการประชาสัมพันธ์
    ทางเราจึง กำหนดให้เพื่อนสมาชิกสามารถ กำหนดขนาดแบนเนอร์ของตนเองได้โดย
    มีขอบเขตของขนาดกำหนดให้ดังนี้

ขนาดเริ่มต้นตั้งแต่ 728 x 90 pixel ถึง สูงสุดไม่เกิน 728 x 180
    ดังตัวอย่างนี้

ขนาดเริ่มต้น

ขนาดสูงสุด

จึงแจ้งเพื่อนสมาชิกให้รับทราบโอกาสนี้ทั่วกัน

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-18-2010 at 09:29 PM.

9
    0/5
    สมาชิกที่ประมูลแบนเนอร์ได้สามารถเปลี่ยนแปลงแบนเนอร์ใหม่ได้ด้วยตนเอง
    ระบบของเราจะเปลี่ยนให้โดยอัตโนมัติ

โดยสมาชิกทำแบนเนอร์ใหม่ที่สมาชิกพัฒนาขึ้น เซฟทับซื่อไฟล์เดิมให้ภาพใหม่ตรงกับลิงค์ของแบนเนอร์เดิมที่เพื่อนสมาชิกโพสไว้ในกระทู้
    เนื่องจากระบบเราจะดึงแบนเนอร์จากลิงค์ที่สมาชิกโพสไว้ดังนั้นสมาชิก แก้ไขภาพและเซฟเก็บภาพไว้ที่เดิมระบบก็จะดึงมาได้ทันทีครับ

เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้เปลี่ยนแบนเนอร์กันได้สดวกครับ

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    รายชื่อสมาชิกที่ประมูลได้อันดับหนึ่งและโอนเิงินแล้ว
    แต่ยังไม่ได้โพสแบนเนอร์ในกระทู้เพื่อให้ทางเราติดตั้งมีดังนี้
    ห้อง 0 สำหรับพรีออเดอร์สินค้า kittymay Bottom
    ห้อง 5 ฺโทรศัพท์มือถือ, เครื่องใช้ไฟฟ้า, คอมพิวเตอร์ Bit TopBanner และ Bottom
    ห้อง 7 ศิลปะ เครื่องเขียน ของเก่า ของสะสม และสิ่งบูชาannza009 TopBanner
    ห้อง 8 รถยนต์ และ ยานพาหนะต่างๆ firstn  TopBanner
    ห้อง 9 Service ให้เช่าหรือบริการ nam TopBanner และ Bottom
    ห้อง 11 สินค้าหรือบริการอื่นๆ นอกเหนือจากทุกหมวดข้างต้น kimlink TopBanner

สมาชิกสามารถนำแบนเนอร์โพสในกระทู้ที่สมาชิกประมูลได้ได้เลยครับ
    หากมีแบนเนอร์พร้อมแล้วเพื่อประโยชน์ของสมาชิกเองครับ

ขอบคุณครับ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member
    0/5
    ห้อง 8. รถยนต์และยานพาหนะต่างๆ โพสต์ banner เรียบร้อยแล้วค่ะ^^

9
    0/5
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    ห้อง 8. รถยนต์และยานพาหนะต่างๆ โพสต์ banner เรียบร้อยแล้วค่ะ^^
    ติดตั้งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

firstn is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    ขอบคุณ คุณ WM มากๆเลยค่ะที่ให้ความกระจ่างค่ะ
    พี่ขอถามอีกนิดค่ะ ธุรกิจของพี่ไม่มีเวปไซด์ของตัวเองส่วนใหญ่จะติดต่อกับลูกค้าโดยตรงเลย บ้างลูกค้าก็ดูมาจาก SBN TOWN เลย แบบนี้สามารถติดแบนเนอร์ได้ป่าวค่ะ โดยใช้linkที่ SBN TOWN โปรโมตเลยได้ป่าวค่ะกลัวผิดกฏอ่ะ อิอิ..ขอไม่เกรงใจล่ะกันนะคะถามซะเยอะเลย ไม่ถนัดด้านนี้จริงๆค่ะ

สอบถามค่ะคุณ WM กรณีที่พี่มีการupdate กระทู้ใหม่ แล้วพี่จะทำอย่างไรค่ะ
    ในการให้ BANNER ลิงค์ไปที่กระทู้ใหม่ของพี่ค่ะ รบกวนขอความรู้นิดนึงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้ง

0/5
    รบกวน wm แจ้งวิธีโพสต์ แบรนด์เนอร์ได้มั้ยคะ
    ขอบคุณค่ะ

9
    0/5
    ทำได้โดยสมาชิกกดปุ่ม โพสรูปซึ่งอยู่ตรงเมนูเป็นรูปรูปภาพอยู่ตรงกลางระหว่าง รูปโลกกับแผ่นฟิลม์ครับ

ขอบคุณครับ

Page 6 of 103 FirstFirst ... 4 5 6 7 8 16 56 ... LastLast

Tags for this Thread