Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: ในนี้มีใครอายุ30กว่าแต่ดูเหมือน20กว่าบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

Thumbs up

เป็นคนนึงค่ะ ที่ปีหน้าก็เข้าเลข 3 แล้ว...
    ตอนนี้ก็พยายามหยุดหนังหน้าไว้ด้วยครีมบำรุงต่างๆ และก็ทานวิตามินร่วมด้วย
    ก็พอช่วยได้บ้าง รอยเหี่ยวย่น จากแรงโน้มถ่วงของโลก ก็มีบ้าง
    แต่ผลจากการทานวิตามิน c ประจำค่ะ ช่วยทำให้ หน้าใส และเนียน ไร้สิว ค่ะ...

pichamon's Avatar
    pichamon is offline Trusted Member
    0/5
    อายุ 35 จะ 36 แล้ว
    ใบหน้าเหรอคะ 40ได้ป่าว 5555

มันเป็นไปตามธรรมชาติอ่ะค่ะ ดูกระจกแล้วคิดถึงวันเก่า ๆ ก็ได้แต่ปลง
    ครีมอะไร สรรหามามันก็ไม่ได้ช่วยอ่ะค่ะ ช่วยได้ก็แค่ประเดี๋ยวประด๋าว

แต่ถ้าจะทำจริง ๆ ก็ลองออกกำลังกายกล้ามเนื้อและผิวหนังหน้า ด้วยการนวด ด้วยเครื่องนวด
    เคยโดนผีสำอางค์เข้าสิงอยู่พักหนึ่ง นวดทุกวัน ๆ ติดกัน 1-2 อาทิตย์เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนค่ะ

ถ้าทำเป็นประจำตลอดก็คิดว่าผิวหน้าจะไม่ร่วงโรยไวแน่นอน

ทำใจให้ไม่เครียด (อันนี้ไม่ใช่เรา ทำไม่ได้จริงๆๆๆๆๆ)

บอกคนอื่นได้ค่ะ แต่ทำเองไม่ได้ (เซ็งอย่างแรง)
    ไม่ใช่ไฮโซ ไม่ได้โก้หรู แค่อยู่ ๆ ก็สนใจ ..LV..

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

น้ำคือเพื่อนที่ดีที่สุดของผู้หญิงอีกตัวค่ะ เราให้มาก่อนเพชรเลย 55555 ดื่มครั้งละแก้วแต่ดื่มถี่ๆ ชั่วโมงละแก้วถึง 2 แก้วจะดีมากเลยค่ะ ในรายที่มีผิวมันมากๆสามารถลดอาการหน้ามันได้บ้าง

ริ้วรอยแก้ง่ายกว่า ผิวหนังคล้อยนี่สิ...มิสามารถต้านทานแรงโน้มถ่วงของโลกได้จริงๆค่ะ -_-"
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

^
    ^^
    ^^^
    เห็นด้วยคะว่า การดื่มน้ำสำคัญมากๆ
    ปีนี้จะ 31 แล้ว แต่ส่วนมากยังมีคนคิดว่า 26-27 แค่นี้ก็ดีใจแว้วว ได้ลดอายุไปเกือบ 5 ปี อิอิ

อีกอย่างก็คิดบวก พยายามอย่าเครียด เวลามีอะไรไม่สบายใจหาที่ระบายคะ เอิ๊กๆ
    แล้วก็ไม่แต่งหน้าให้จัด หรือให้หนาเกินไป

แต่ตอนนี้เริ่มสวดมนต์คะ ดีนะ รู้สึกใจเย็นขึ้น อย่างอื่นบอกไม่ถูกอ้ะ แต่รู้สึกว่าตัวเองดีขึ้นมากจริงๆคะ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

nongnoi's Avatar
    nongnoi is offline Trusted Member
    0/5

^ ^

ส่วนตัวไม่กลัวแก่ค่ะ 37 แล้วภูมิใจที่อยู่มาได้..555

สวยตามวัยในวัยนั้นๆค่ะ...(คิดเอง)

แต่ถ้าพวกริ้วรอยก่อนวัยก็ต้องพึ่งวิทยาศาสตร์ค่ะ แต่ถ้าแบบไม่เสียตังค์

ก็คงตอบคล้ายๆเพื่อนๆ ทานน้ำเยอะๆค่ะ ออกกำลังกาย แล้วก็ล้างหน้าเบาๆค่ะ เคยเห็นเพื่อนบางคน

ล้างหน้าแล้วเอาเล็บถูๆหน้าด้วย ทนไม่ได้ต้องบอก อย่าทำอย่างงั้น แล้วเช็ดหน้าก็ซับๆเอาค่ะ อย่าถู

พืด พืด นอนหงายค่ะ ใช้ปลอกหมอนผ้าซาตินหรือไหมก็ดีค่ะ อีกอย่างก็คิดบวกค่ะ(นาตาลีบอกมา)

สุดท้ายดูแลตัวเองตามวัย อายุเท่าไหนใช้สกินแคร์ตามอายุนั้นก็ดีค่ะ เมคอัพน้อยๆน่าจะช่วยได้อีก

ทาง...

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ครีมบำรุงผิวมอยซ์เจอร์ไรเซอร์ให้เหมาะกับสภาพผิว ตอนเช้า ก่อนนอน
    อย่าลืมทาครีมกันแดด ถ้าต้องเดินตากแดดเป็นไปได้กางร่มไว้
    กินผัก ผลไม้สีเขียว และน้ำเยอะๆ ออกกำลังกายให้เหงื่ออก
    งดแอลกอฮอล์ บุหรี่ทำให้แก่เร็ว
    ไม่เครียด ทำจิตใจให้ร่าเริง

0/5
    บางทีมีคนเรียกป้า "รับไม่ได้" เพราะตัวเราน่าเกลียดมาก อ้วนเป็นตุ่มต่อขา
    แต่ใบหน้าใช้ครีมบำรุงตั้งแต่อายุ 18 ตลอดมาจนตอนนี้ย่างเข้าสี่สิบ
    ว๊าว แต่หน้าดี ๆ ไม่มีริ้วรอย แต่ใต้ตาเป็นกรรมพันธุ์ มีถุงใต้ตา คิดว่าอีกไม่นาน
    คงต้องได้ฉีดอะไรซักอย่างแน่ ๆ

พกความมั่นใจออกหน้าโลด...รับรองเด็กลงอีกนิด ๆ 55555

dearsun's Avatar
    dearsun is offline Trusted Member
    0/5
    ก่อนมีลูก มีแต่คนเรียกน้อง
    พอมีลูก ได้1ปี ไปไหนมาไหน มีแต่คนเรียก เจ้
    เฮ้อ...ปลงซะ.....
    อันความอยาก จะระงับ ดับลงได้ นั้นมิใช่ เพราะเรา ตามสนอง
    สิ่งที่อยาก ให้ทัน ดั่งมันปอง แต่เพราะต้อง ฆ่ามัน ให้บรรลัย
    ให้ปัญญา บงการ แทนร่านอยาก ความร้อนไม่ มีมาก อย่าสงสัย
    ทั้งอาจผลิต กิจการ งานใดๆ ให้ล่วงไป ด้วยดี มีสุขเย็นฯ
    โดย:หอจดหมายเหตุพุทธทาส อินทปัญโญ : Buddhadasa Indapanno Archives

0/5
    ปีหน้าสามสิบแย้ววว อารมณ์ดีทุกวัน นอนเยอะๆ

นายบ่นก้อยิ้มบ้างขำบ้าง ก้อเลิกบ่นไป

เลิกตามแฟน ให้แฟนตามแทน สบายใจ

คาถาที่ดีคือ "ป ล ง" คร่าาา

ล่าสุดแสนดีใจ มีป้าที่มาทำบ้านทักว่า

เก่งจังเลยหนู นี่ยังเด็กอยู่เลย ตกแต่งบ้านเองด้วย

มีพ่อแม่พี่น้องช่วยดูบ้างหรือป่าวเนี่ย

(แก่ปูนนี้ เค้าตัดหางแล้วค่ะป้า อิอิ)

0/5
    ของเราสามสิบหน่อยๆ ค่ะ เจอแต่คนทักเหมือนว่าเพิ่งจบตรีตลอด (แอบดีใจ) ฮี่ฮี่
    อาจจะเป็นเพราะเราตัวเล็กด้วย แถมแต่งตัวก็ออกแนวเซอร์ๆ ค่ะ ไม่ได้เรียบ หรู อู้ฟู้มากกก

เคล็ดลับส่วนใหญ่ เพื่อนๆ บอกไปด้านบนหมดแล้วค่ะ แต่ของเราอาจจะเป็นเพราะไม่ได้ใช้เครื่องสำอางค์เลยค่ะ
    เราเน้นทาครีมอย่างเดียวเลย เพราะส่วนตัวเป็นคนผิวแห้งมาก ทาตัวนี่มี jergen ตัวเดียวที่เอาอยู่
    ส่วนพวกทาหนา ก็ก่อนนอนกับกันแดดค่ะ เล่นโยคะ ดื่มน้ำเยอๆ ค่ะ แล้วก็นอนให้เพียงพอ ของเราอย่างน้อยต้อง 8 ชม. ค่ะ

ที่สำคัญที่สุด คือ อย่าเครียดค่ะ (จะทำได้ไหมเนี่ย) เฮ้อออ ช่วงนี้งานเยอะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook