Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: ร้องไห้แงๆ ฝากเตือนภัยเพื่อนๆ

Warning Points:
    0/5

ร้องไห้แงๆ ฝากเตือนภัยเพื่อนๆ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานไปทานอาหารร้านศิริวรรณหอยทอด (ตรงข้าม central รัตนาธิเบศร์) มีเด็กโบกรถให้จอดหน้าร้านอย่างดิบดี เข้าไปทานอาหาร 15-20 นาที ออกมาปรากฏว่ารถโดนทุบกระจกค่ะ กระเป๋า LV อันเป็นที่รักหายค่ะ ตกใจแทบช็อค ได้สอบถามเด็กที่โบกรถซึ่งเป็นเด็กของทางร้าน กลับได้คำตอบว่าเค้าหิวข้าวเลยแอบไปกินข้าว เค้าเลยไม่เห็น เราเลยขอเบอร์โทรเจ้าของร้านโทรไปโวยว่าเด็กโบกรถเค้าบกพร่อง ได้คำตอบกลับมาว่า "ขอแสดงความเสียใจด้วย แต่มันเป็นความเลินเล่อของคุณเอง " ฟังแค่นี้จี๊ดค่ะ LV หายไม่พอแต่เจ็บใจเจ๊เจ้าของร้านสุด ๆ

ตอนนี้เศร้ามากค่ะเสียดายกระเป๋า แถมต้องมานั่งซ่อมกระจกรถอีก เลยฝากเตือนเพื่อนให้ระวังค่ะ::-

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.christmaschange.com/wordp...rning-sign.gif ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เฮ้อ สมัยนี้ สุดๆจริงๆ

ที่โรงเรียนลูกเรา รถผู้ปกครองก็โดนทุบกระจกเหมือนกันค่ะ เอาโน๊ตบุคไป ตอนนี้ต้องติดกล้องวงจรปิด แล้วให้เข้าออกทางเดียว อย่าว่าแต่ที่โรงเรียนเลย ที่บริษัทเรา ขนาดมียาม รถระดับส่วนยังโดนกรีดกระจกเอาโน๊ตบุคไปเลยอ่ะ

เป็นบทเรียนนะคะ ต่อไปนี้อย่าเอาของมีค่า ถ้าให้ดี ไม่ต้องทิ้งอะไรไว้ในรถเลยค่ะ เพราะบางทีโจรนึกว่ามีของมีค่า แต่ปรากฎไม่ใช่ โดนทุบกระจกฟรี ซวยอีก
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5

Thumbs down

ทำไมเจ้าของร้านและเด็กโบกรถ พูดจาแมวๆ แบบนี้อะ... ไม่รับผิดชอบเลย

jipnaja's Avatar
    jipnaja is offline Trusted Member
    0/5
    โห กรรมจริง

แบบนี้เรียกร้องค่าเสียหายไม่ได้เลยเหรอเนี่ย
    รูปมีตติ้งครั้งที่ 2 เต็มอิ่มที่นี่
    http://www.4shared.com/dir/8580732/8...ing_SBN_2.html
    ------------------------------------
    http://jipnaja.bloggang.com
    http://jipnaja.spaces.live.com
    http://jipnaja.hi5.com

-*-

0/5
    กรี้ด ทําไมไม่เอากระเป๋า ไปด้วยหละคะ เดียวนี้อะไรก็ไว้ใจไม่ได้ทั้งนั้นและคะ

มีคนรู้จัก วางโทรศัพท์ไว้บนเตียงนอน เข้าไปอาบน้ำ เผลอแป็ปเดียว ออกมาโทรศัพท์หาย

นี้ของเล็กเล็กนะคะ นี้ยังคิดอยู่เลยนะ ต่อไป คราวนี้ จะไปไหน หรือถ้าจะเข้าห้องน้ำ สงสัย

ต้องเอาตู้เย็น เครื่องซักผ้า ทีวี เข้าไปด้วยเวลาอาบน้ำแล้วนะเนี้ย อะไรก็ไว้ใจไม่ได้

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ ยังงัยเสียของดีกว่าเจ็บตัวคร๊าบบ สมัยนี้ขนาดที่สถานที่ใหญ่ๆยังไม่รับผิดชอบเลย คราวหลังถ้าจะทิ้งไว้จริงๆก็เสียเวลาเอาไปเก็บไว้ในกระโปรงรถดีกว่าครับ ให้โจรมันงัดเอา อิอิอิ
    i love NISSAN MARCH

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ แต่ว่าทางร้านน่าจะแสดงความรับผิดชอบบ้างนะคะ ช่วยประสานงานสืบสาวราวเรื่องสักหน่อยน่าจะดีนะคะ

อันนี้เป็นประสบการณ์ของคนรู้จักค่ะ เค้าวางของไว้ในรถ โดนทุบกระจกที่สวนลุม ไปวิ่งออกกำลังกายค่ะ เค้าเลยมาเตือนว่าไม่ให้วางของไว้ในรถค่ะ จะเป็นของมีค่าหรือไม่มีก็แล้วแต่ ถูกทุบรถเสียเวลาซ่อมไม่คุ้มค่ะ ... เชื่อมั้ยว่า เพื่อนอีกคนเลยเก็บไว้ท้ายรถ ย้ำว่าท้ายรถ ซึ่งโจรย่อมมองไม่เห็นอยู่แล้ว แต่เพื่อน ๆ เชื่อมั๊ยว่า มันทำสิ่งที่เราคาดไม่ถึงเลย นั่นก็คืองัดท้ายรถเลย แล้วขโมยทุกสิ่งทุกอย่างไปหมด ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาทีอ่ะ ใครจอดรถไว้ในที่จอดรถเปลี่ยว ๆ ไม่มียาม ระวังไว้หน่อยก็ดีนะคะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    เจ้าของร้านพูดจาได้.....มาก ไม่ต้องไปอุดหนุนร้านนี้เลย เลิกขาด!!! ต่อไปต้องขนทุกอย่างลงจากรถด้วยซะแล้ว
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ.....ตอนนี้เศรษฐกิจแบบนี้ต้องระวังมากๆ

.......โดยปรกติ เค้าจะเตือนเลยนะคะ ทุกประเทศ ว่าห้ามวางกระเป๋า ถุง อะไรก็ตามแต่ แม้แต่ถุงช้อปปิ้งทั่วไป หรืออะไรล่อใจคนเดินผ่านไปมา ถ้าจะวางไว้ต้องใส่ในท้ายรถหรือซ่อนไว้ที่ๆมองไม่เห้นจากข้างนอกรถ เพราะรับรองว่าโดนทุบกระจกรถแน่ๆค่ะ แค่ 5-10 นาทีก็ไปแล้ว.....

เพื่อนเราขนาดรู้ทั้งรู้ ตอนไปออสเตรเลีย วางกระเป๋าใบเล็กๆไว้ที่เบาะหลังรถ 10 นาทีเดินกลับมา รถโดนทุบเอากระเป๋าไปเลยค่ะ มีแต่เอกสาร พาสปอร์ต ก็ยังโดน

แฟนเราตอนอยู่อังกฤษ รถทำงาน มีพวกอุปกรณ์ ไขควง คีม วางไว้ในกล่องเครื่องมือตรงข้างที่นั่งคนขับ แฟนเราเข้าไปซื้อน้ำกิน 5 นาที ออกมากระจกรถโดนทุบ เด็ก 3 คน ขโมยเครื่องมือทำงานไปทั้งกล่องเลยค่ะ

ตอนนี้อะไรที่เอาไปขายได้เป็นเงิน มันเอาหมดอ่าค่ะ ยังไงระวังกันมากๆนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านจากทุกความคิดเห็นแล้วเศร้า!
    สังคมที่เจริญทางด้านวัตถุมากๆ
    แต่การพัฒนาจิตใจตามไม่ทัน
    คนที่อ่อนแอกว่า(ทางการเงิน)ก็จะมีพฤติกรรมเหมือนสัตว์
    อยากได้ก็แย่งชิง ทำร้ายกัน ไม่กลัวบาปกรรม
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook