Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: ภัยอันตราย ที่จูนเพิ่งประสบมา......

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เสียใจด้วยนะค่ะ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไป ดีกว่าโดนทำร้ายร่างกายอะไรแบบนั่นอ่ะค่ะ สิ่งของนอกกาย หาเอาใหม่ได้ ... แล้วก็ขอให้กรรมตามสนองไอ้พวกวายร้ายด้วยค่ะ ขอให้มันโดนจับเข้าคุก ไม่ต้องออกมาเลย หนักโลก!!!
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ต้องเครียดนะคะ ทำใจให้สบาย
    ของหายไป แต่ต้องรักษาใจอย่าให้หายไปด้วย
    สวดมนต์ ไหว้พระเยอะๆ นั่งสมาธิได้จะดีมากๆคะ
    แล้วแผ่เมตตาให้พวกเค๊าไป อันนี้อย่าเข้าใจผิดว่าทำเพื่อเค๊านะคะ
    แต่เป็นการทำเพื่อตัวเราเองค่ะ
    ถ้าเราอโหสิกรรมได้ ใจเราเองจะเป็นสุขเอง ไม่ใช่ใจเค๊า
    แต่กรรมเค๊า เค๊าก็ต้องรับไปเอง พวกเค๊า(มัน)ได้ของไปแต่ใจไม่มีความสุขแน่นอน
    ลึกๆแล้วย่อมรู้สึกผิดบาป ไม่ง้ันผู้หญิงที่นั้งซ้อนท้ายมาคงหันหน้าหนีตลอด
    กรรมใครทำ ใครก็รับ หนีไม่พ้น
    หนีกฏหมายได้ แต่หนีกรรมไม่พ้นแน่ๆค่ะ
    ทำใจให้สบายไว้นะคะ ใจเรา เราต้องรักษาไว้ให้ดี
    อย่าไปเสียดายของจนเกินไป คิดในด้านดีไว้ค่ะ
    เช่น คิดว่าดีจะได้ซื้อใหม่

ประมาณ7ที่แล้วพี่ดิวก็เคยโดนกระชากกระเป๋าเหมือนกัน
    แล้วก็เคยทุกข์ใจมาแล้ว ทำเอาไม่สบายไปเลย ไม่คุ้มจริงๆค่ะ ขอบอก
    ทั้งที่สามีก็ซ้้ื้อให้หมด อยากได้อะไร แต่ก็ยังทำใจไม่ได้ซักที
    แต่พอมาสวดมนต์แผ่เมตตาให้เค๊าไป ทำบ่อยๆ ไม่นานมากหรอกค่ะ
    เหมือนใจมันหลุดพ้นจากความทุกข์ เอาอโหสิกรรมให้เค๊าได้มะไหร่
    เมื่อนั้นใจเราเป็นสุขค่ะ ลองทำดูนะคะ สู้สู้ค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    โจรเพิ่มขึ้นทุกวัน หลายวิธีจะเอาของคนอื่น แย่ค่ะเเย่ เเต่ยังไง เสียของไปอย่างเดียวก็ถือว่าเเร้วไปก็เเร้วกันนะค่ะ ดีกว่าเสียของเเร้ว เค้ามาทำร้ายอีก งี้คงเเย่กว่าเยอะเรยน้า.. เเต่เป็นเรื่องที่เตือนให้ทราบอ่ะ ค่ะ ไปไหนมาไหน ทานไร จะได้ระวังให้มากขึ้นกว่าเดิมนะค่ะ สุ้ๆ นะค่ะ น้องเป๋าเเพง ก็มีคนไม่ดีจ้องจะเอาน่ะค่ะ ระวังกันให้มากขึ้นดีกว่าค่ะ
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อคืนแฟนมารับที่บ้านไปทานข้าวกันค่ะ
    แต่รถติดมาก เลยวนรถมากินร้านอาหารซีฟู้ด
    ข้างถนนตรงข้ามบ้าน จะเอากระเป๋าไว้ในรถก็ไม่กล้า
    เพราะแฟนวางกระเป๋าสะพายสีดำไว้เบาะหลัง
    ซึ่งไม่มีของมีค่า แต่ล่อตาโจรมาก ดูๆคล้ายกระเป๋าโน๊ตบุ๊ค
    เตือนเป็นร้อยทีก็ไม่ฟัง ไม่ยอมไว้ท้ายกระโปรงรถ

ไปนั่งกิน วางกระเป๋าไว้บนตักแล้วมันเกะกะ
    เลยวางไว้เก้าอี้ด้านข้าง ซึ่งอยู่ริมด้วย แต่มีรถจอดอยู่ริมฟุตบาท
    เลยวางใจ ยังบอกแฟนเลยว่ามีใครเข้าใกล้ชั้นแล้วบอกด้วยนะ
    พอกลับมาบ้านเรายังคิดเลยว่า เราประมาทไปนิดนะเนี่ย
    ครั้งหน้าอาจไม่โชคดีแบบนี้ก็ได้
    ถ้าโดนนี่หลายเลยค่ะ มีกระเป๋าcoachใบใหญ่
    กระเป๋าตังค์Lv2ใบของรี่กับแฟน เมื่อวานดันถอนเงินสดมาเยอะด้วย
    กล้องดิจิตอลด้วย ส่วนiphoneยัดใส่ในกางเกงค่ะ

อ่านกระทู้คุณจูนเลยขนลุกเลยค่ะ ต้องแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
    ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วต่อไปจะมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ
    RycooL RycooL

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5
    มาให้กำลังใจ จขกท และขออย่าให้มีเรื่องร้ายๆแบบนี้
    หรือทำนองนี้เกิดขึ้นอีก กับชาว SBN เลย สาธุ!!!!
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    นี่ขนาดคล้องแขนไว้แล้วด้วยนะเนี่ย

ปกติแนนชอบวางกระเป๋าบนตักหรือไม่ก็เก้าอี้ข้างๆ บางทีวางบนโต๊ะเลย -_-"

แล้วแบบนี้จะเอาไว้ไหนดีละคะ ไว้กับตัวก็ยังโดนกระชากได้

สมัยนี้ไม่มีอะไรปลอดภัยเลย
    ****JusT Don'T LooK****
    WhEn i cAn Stop ShoPPinG?!!

0/5
    เสียใจด้วยอะฮะ ของที่พวกเค้าได้ไป ดีๆทั้งนั้น สมัยนี้โจรมันตาถึง รู้มาก

แต่ยังไง ปวดห่วงสภาพจิตใจมากกว่าฮะ กับเรื่องที่เกิดขึ้นกับใครก็ตามแต่แบบนี้ เห็นคุณเจ้าของกระทู้พิมพ์คำนี้แล้วสลดใจแทน

สำคัญนะฮะ สภาพจิตใจ เจอกับตัวเอง คงตกใจเหมือนกัน ต่อไปคงผวาตลอดเวลา

ช่วงนี้โจรเยอะมากมาย ที่บ้านรุ่นพี่เอง ก็เพิ่งโดนโจร ขึ้นบ้านเหมือนกัน เอาเศษทองไปได้หลายกิโลเลยทีเดียว เลยคิดว่าช่วงนี้มันเกิดอะไรกันขึ้นเนี่ย โจรเยอะจัง กระทู้ก่อนนี้ ก็เพิ่งเจอแนวๆ นี้มา เหอะๆ

ยังไงก็ระวังตัวเองและคนรอบข้างกันหน่อยนะฮะ ๆ น่าจะมีสเปรย์พริกไทย ติดตัวสมัยนี้ พกไว้ก็ไม่เลวนะฮะ
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Lightbulb

เสียใจด้วยค่ะ เราก็เคยโดนขโมยขึ้นบ้านเสียเงินเสียของไปหลายอยู่สำหรับบ้านเรา ไปแจ้งความคุณพี่ตำรวจบอกว่ากระทั่งแฟลตตำรวจยังโดน เราก็เออนะหนูมาแจ้งความให้พี่มีงานพิมพ์เพิ่มเท่านั้นชิมิคะ! อย่างที่พีดิวว่าน่ะค่ะนึกเสียดายยังไงก็ไม่ได้คืนจึงต้องทำใจค่ะ เราคิดเสียว่าคงเคยไปทำให้เจ้าของเขาเสียของรักของหวงหรือเคยไปเอาของใครเขามาเลยมาโดนมั่งและก็เพราะประมาท จากนั้นมาก็ถือเป็นบทเรียนระวังตัวระวังบ้านตลอดค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ของหายไป แต่ต้องรักษาใจอย่าให้หายไปด้วย (เหมือนที่พี่ดิวบอกครับ)

เป็นกำลังใจให้ครับ .....
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

ToBePink's Avatar
    ToBePink is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคะ รักษาสุขภาพด้วย

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook