Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากได้คำแนะนำ การซื้อกล้อง ดิจิตอลค่ะ*แนบรูป K.หญิงแม้น เป็นตัวอย่างค่ะ

Warning Points:
    0/5

Wink อยากได้คำแนะนำ การซื้อกล้อง ดิจิตอลค่ะ*แนบรูป K.หญิงแม้น เป็นตัวอย่างค่ะ

ตอนนี้กำลังมองหากล้องดิจิตอลอยู่ ปรกติก็ใช้แต่ sony cybershot ค่ะ
    แต่จะซื้อใหม่แล้ววววววค้า อยากได้คำแนะนำดีๆ เล็กๆน้อยๆ อะไรก็ได้ เพราะไม่ทราบอะไรเลยจริงๆ
    ช่วงนี้กล้องออกรุ่นใหม่ๆมาเยอะ จนไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากันยังไงแล้วค่ะ

ใครมีความรู้เกี่ยวกับการซื้อกล้อง รุ่นใหม่ๆที่ราคาเหมาะสมกับประสิทธิภาพ มาบอกเราหน่อยนะค่ะ
    อยากได้คำแนะนำจริงๆค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

อีกอย่างนึงคือ..เราอยากได้รูปที่ถ่ายออกมาเป็นแบบนี้ได้

V
    V
    V

*กล้องอะไรถ่ายแบบนี้ได้อ่าค่ะ ดิจิตอลรุ่นไหนได้บ้าง แนะนำหน่อยนะค่ะ ชอบมากๆสวยดี ใครรู้เทคนิคการถ่ายมาบอกเราหน่อยน้า รบกวนจริงๆค่ะ ขอบคุณค้ะ*

0/5
    น่าจะเป็น LOMO นะคะ ในห้อง etc เห็นมีลงขายค่ะ

armarm's Avatar
    armarm is offline Registered Member
    0/5
    กล้องธรรมดาก็ทำได้นะครับ
    เวลาถ่ายก็กดชัตเตอร์ค้างไว้นิดนึง แล้วก็วนเป็นรูปเอาอ่ะครับ (งงไม๊เนี่ย)
    คือว่าถ้าอยากได้แสงวิ่งเป็นวงกลมก็วนเป็นวงกลม อยากได้หัวใจก็วนรูปหัวใจ

คือต้องลองทำดูอ่ะครับ ทำหลายๆทีก็จะชำนาญครับ แรกๆจะงงๆหน่อย

0/5
    มาช่วยตอบค่า กล้องดิจิตอลทั่วไปก็ทำได้ค่ะ ตั้งเป็นnight modeนะคะ แล้วก็เอาไฟวนเป็นรูปตามใจเลยค่ะ

MamaMol's Avatar
    MamaMol is offline Trusted Member
    0/5

Smile แวะมาค่ะ

เปิดรูรับแสงกว้างๆค่ะ
    กล้อง compact ก็ทำได้ เช่นพวก Night mode, indoor ต่างๆค่ะ
    สวัสดี SBN

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเห็นมีผู้ทำเป็นในนี้ตั้งกระทู้สอนด้วยอ่ะค่ะ
    เค้าบอกว่า ใช้กล้องdigital ธรรมดานี่แหละคะ
    แล้วก้อตั้งnight mode

เราก็ใช้ sony cyber shot นะ ก็ถ่ายได้ เหมือนแบบนี้เลยค่ะ
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วค่ะ

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5
    speed shutter ฮะ เปิดไว้นานหน่อย รูรับแสงไม่ต้องตั้งก็ได้ฮะ เดี๋ยวมันสัมพันธ์กันเอง กล้องสมัยนี้ฉลาด lol

กล้องดิจิตอลสมัยใหม่น่าจะทำได้กันทั้งนั้น . . อะไรที่มันตั้ง speed shutter ได้อ้ะ
    ถ่ายแบบ slow sync ก็ได้ มันมีให้เลือก : D

อย่างรูปนี้เค้าก็ถ่ายด้วย canon 400D แต่ตัวที่วางอยู่คือ DSLR-like ก็ถ่ายได้เช่นกันฮะ . .

Comments from Facebook