Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: เพื่อนมีวิธีจัดการอย่างไรกับแท็กซี่ไร้มารยาทคะ

Warning Points:
    0/5

เพื่อนมีวิธีจัดการอย่างไรกับแท็กซี่ไร้มารยาทคะ

คือ ขออนุญาตบ่นหน่อยนะคะ

วันก่อนเรานั่งแท็กซี่ไปที่ทำงาน แล้วมันทำให้เรารำคาญใจมากค่ะ

ลองดูบทสนทนานะคะ

หลังขึ้นแทกซี่ เราได้แจ้งแท็กซี่ว่าเราจะไปที่ไหน และ แท็กซี่ก็ตกลงพาเราไป

พอนั่งมาได้ซักสิบนาที

แท็กซี่ : น้องจะไปที่...ไปทำอะไร? (ปรี๊ดแตกอันแรก มันเรียกทุกคนว่าน้องโดยไม่ดูหน้าตัวเองเลย ชั้นแกกว่าแกหลายปีแล้ว ชั้นจะเข้าสู่วัยกลางคนแล้วนะ อีกอย่าง ชั้นจะไปไหนไปทำไม มันเป็นเรื่องไม่ควรถามอย่างยิ่ง)

เรา : ก็ไปที่... ที่เคยบอกไว้ค่ะ:-(

แท็กซี่ : เหรอ น้องทำงานอะไร จะไปที่นั่นทำไม (เริ่มโมโหมากๆอยู่ แบบนี้มันถามละลาบละล้วงกันเกินไป ถ้าบอกว่าทำงานที่นั่นนี่ แล้วงัยต่อล่ะ จะถามด้วยมะว่าได้เงินเดือนเท่าไหร่ บ้านอยู่ที่ไหน etc etc อีกอย่างหยุดเรียกชั้นว่าน้องได้แล้ว )

เรา : ขอไม่ตอบนะคะ(ก็ไปห้าง ห้างนึงนั่นหละ)

แท็กซี่ : เนี่ยรู้มั้ย น้องโชคดีมากนะ พระเจ้าคุ้มครองน้อง ให้ผมรับน้องมา เพราะจริงๆผมจะต้องไปส่งยาอีกที่นึง

เรา : (ใจจริงอยากจะบอกว่า งั้นจอดให้ชั้นลงก็ได้ ชั้นคงไม่อยากจะนั่งต่อ )

ต่อมา มันก็เริ่มพล่าม เรื่องพระเจ้า จนเราทนฟังไม่ได้ ไม่ใช่ไม่รักพระเจ้า แต่เรารับคนพูดไม่ได้อะ มันเหมือนเซลล์กำลังจะมาบังคับให้เราฟังแล้วบังคับให้ซื้ออะไรบางอย่างแบบนั้นเลยค่ะ แล้วอีกอย่างเราก็ไม่โอเคที่มันถามเราแบบเสียมารยาท ก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวเรามากเกินไปด้วย

เรา : ขออนุญาตไม่ฟังนะคะ (เริ่มโมโหจริงๆ)

แท็กซี่ : ก็ไม่เป็นไร แล้วมันก็พยายามจะพล่ามเรื่องพระเจ้าต่อ

แท็กซี่ : งั้นขอเปิดวิทยุแล้วกัน

เรา :เชิญค่ะ

แท็กซี่ : มันเปิดวิทยุ เรื่องเกี่ยวกับพระเจ้านี่หละค่ะตลอดทางเลย แต่เราฟังเพลงmp3 ตลอดเวลา เลยไม่ค่อยได้ฟังว่าเป็นพระเจ้าอะไรกันแน่ ไม่รู้ว่าของคริสต์หรืออิสลาม หรือเป็นของศาสนาใหม่ แต่ฟังบรรยากาศคร่าวๆ เหมือนประชุมพวกเสื้อแดงยังงัยยังงั้นเลยค่ะ )

เพื่อนๆว่าเราเกินไปมั้ยคะ แต่เราหงุดหงิดจริงๆเลยค่ะ เจอคนไม่มีมารยาทแบบนี้

มีวิธีไหนที่จะจัดการกับพวกแบบนี้ไหมคะ อีกอย่างบางทีก็กลัวเหมือนกัน ถ้ามันโมโห ทำอะไรแย่ๆใส่ เช่นแช่งให้เจอเรื่องร้ายๆ อะไรแบบนี้ จะทำยังงัยดีคะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    สงสัยคงเป็นพวก จิตไม่ว่างค่ะ
    อย่าไปถือสาเลย เสียจิตเปล่าๆ
    เอาหัวไปคิดเรื่องดีๆ ดีกว่าค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอแท๊กซี่ พูดมากน่ารำคาญแบบนี้เหมือนกันคะ เจอบ่อยมากก.กกกกกกกก

ตัดปัญหา ไม่ตอบคำถามอะไรเค้าซักอย่าง บอกที่ที่จะไป แล้วถามเค้าก่อนว่าไปถูกป่าวว

ถ้าไปถูกก็โอเค ขึ้นรถ แล้วเอา MP 3 มาเปิดฟังอย่างเดียวคะ แอบเห็นคนขับมองมาในกระจกด้วย แต่ก็ไม่สนใจ

เท่านี้จบเลยคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    อยากจะบอกว่าเคยเจอแท็กซี่หลอกคะ เมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว เป็นแท็กซี่เถื่อนคะ คือเราก็เป็นคนต่าง

จังหวัดนะคะ ก๊ไม่ค่อยรู้เส้นทางในกรุงเทพสักเท่าไหร่ ส่วนมากก็จะไปกับครอบครัว แต่ด้วยว่าตอน

นั้นอยากได้ซีดี แผ่นนึง เพลงจีน เค้าให้ไปหาซื้อที่ เยาวราช ก็ไปเลยคนเดียว นั่งรถทัวร์ไป

คราวนี้ จะเข้าห้องน้ำ มีผู้ญิงคนนึง บอกว่าไปแท็กซี่มั้ย เราบอกว่าขอ เข้าห้องน้ำก่อน ออกมาเค้ารออยู่

พาเดินไป เราถามว่าไปเยาราชเท่าไหร่ เค้าบอก 380 เคยรู้มาว่า ไป เยาราชแค่ 100 กว่าบาท

เราถามคนแถวนั้น เค้าบอกว่าราคาก็ประมาณนี้แหละ เค้าบอกว่ารถติดนะเราเลยไป

มีเซ็นซื่อด้วยนะคะ บอกว่า แท็กซี่เรา รับประกัน ของหายโทรตามได้ จ่ายเงินตรงนั้น

มีการลดราให้อีกนะคะ เหลือ 350 เค้าไปเอารถออกมา เราถึงได้รู้เลย เราถูกหลอกแล้ว

รถเก่ามากมาก แบบว่า ไม่กล้าขึ้นเลย แต่แอร์รถเย็นนะคะ แต่ก็ต้องไป จ่ายเงินไปแล้ว

อีตาคนขับ มันหัวเราะเรา มันถามว่า เคยมาหรือเปล่า เราบอกว่าเคย แต่ไม่เคย นั่งแท็กซี่ แถวนี้

และไม่เคยไปเยาราช เค้าก็พาเราส่งถึงที่ เราก็ ไปซื้อ แค่ซีดี แค่แผ่นเดียว 150 บาท เสร็จนั่งรถ

แท็กซี่กลับ หมอชิต ค่ารถเท่าไหร่รู้มั้ยคะ 80 บาท เองคะ

0/5
    เคยคุยกับแฟนเล่นๆว่าน่าจะมีการตรวจสุขภาพจิตคนขับแท็กซี่เป็นประจำทุกปี ปีละ 1 ครั้ง แบบเป็นคำถามปลายเปิดแล้วให้จิตแพทย์มาวิเคราะห์ค่ะ (ช้อยส์มันลอกได้) และเปลี่ยนคำถามทุกปี
    เนื่องจากเคยได้ยินมาว่าอาชีพที่เครียดที่สุดคือคนขับรถเมล์ เลยแอบอนุมานไปด้วยว่าคนขับแท็กซี่น่าจะรองๆลงมา สังเกตจากพฤติกรรมการขับรถแล้ว

อีกอย่าง เจอแท็กซี่มาหลายแบบมาก ส่วนใหญ่จะนั่งแท็กซี่ตอนกลางคืนค่ะ
    เคยนั่งแท็กซี่ที่บอกตัวเองไม่เมา แต่กลิ่นเหล้าหึ่งรถ ขับส่ายเป็นงูทั้งๆที่เป็นเลนส์ตรงแล้วก็เลนส์ตัวเอง ปาดหน้าแบบไม่กลัวตาย สุดท้ายก็ฝ่าไฟแดงตรงสี่แยกแล้วก็โดนรถชน ..... ซึ่งเป็นรถคนที่เรานั่งเองค่ะ ที่โดนชนน่ะ

กับพวกที่ชอบถามนู่นถามนี่ น้องไปทำอะไรหรอ ทำงานที่ไหน ทำงานอะไร เรียนอยู่รึเปล่า (จะถามทำไม?)

แท็กซี่บางประเภทก็เป็นพวก ผมไม่มีเศษทอนครับ แบบมิเตอร์ 75 ให้ไป 80 บอกไม่มีทอน ก็เลยต้องให้มันไป 80 (เจอปานกลาง)

แท็กซี่พาไปอ้อมนี่เจอบ้าง แต่ไม่ค่อยเยอะ (เพราะส่วนใหญ่จะศึกษาเส้นทางก่อนเดินทางไปก่อนอยู่แล้วสำหรับที่ๆไม่เคยไป)

เคยเจอแท็กซี่ที่เหมือนเมายาด้วยค่ะ คือขับรถปกติ มือข้างขวาจับพวงมาลัย แต่มือข้างซ้ายนี่คือสะบัดข้อมืออยู่ตลอดเวลา ไม่รู้เป็นอะไร น่ากลัวมาก เลยต้องทำท่าชวนคุยไปตลอดทาง ดีที่เป็นระยะทางใกล้ๆแค่ประมาณ 3 กิโลเมตร

ส่วนใหญ่ที่เจอบ่อยคือพวกขับรถไม่กลัวตาย ประมาณว่าข้าเป็นเจ้าแห่งท้องถนน จะเป็น DK ปาดตลอด มีรูตรงไหนจะแทรก จะไปให้ได้ ... คือถ้าอยากตายขนาดนั้น ช่วยไปตายคนเดียวได้ไม๊ พอดียังไม่อยาก...

แล้วไอ่คันแบบข้างบนนี่อีกนั่นแหละที่ปาดจนได้เรื่อง รถคันที่ถูกปาดอีกคันมันแค้น ขับรถมาไล่บี้แบบแทบจะชนกันอยู่แล้ว แล้วไอ่คันเรานั่งที่ไปปาดเค้าก่อนเนี่ยก็แทนที่จะเฉยๆดันไปบี้กับเค้าด้วย แบบกุไม่กลัว (แต่คงลืมไปมั๊งว่าตัวเองอะผิด เหอๆ) ปาดหน้ากันแบบเหยียบกัน 100-120 ได้ แ้ล้วคือมันคือถนนกรุงเทพนะคะ รถเยอะ ไม่ใช่ต่างจังหวัด แล้วขับสวนไปอีกเลนส์นึงด้วย เรานั่งไปกับแฟนนี่กลัวตายมาก เพราะอีกเลนส์มันไฟเขียวแล้ว แล้วมันจะถึงสี่แยกแล้วอีกนิดเดียว รถเมล์ก็กำลังจะสวนมาแล้ว ไอ่คันที่เรานั่งมันปาดเข้าเลนส์ได้พอดี ไม่งั้นคงมีชนกันบาดเจ็บหนักแน่ๆ เหอๆ

แล้วอยากบอกอะไรเพื่อนอีกอย่าง พวกแท็กซี่พวกนี้เค้าไม่ค่อยกลัวนะคะเวลาไปชนใคร
    เพราะเค้ามีบริษัทที่คอยดูแลเรื่องประกันหรือเคลียร์เรื่องพวกนี้อยู่แล้ว ซึ่งแน่นอนว่ายัดเงินให้ตำรวจค่ะ (จากเมาแน่ๆ กลายเป็นไม่เมาได้)
    แล้วบางทีก็จิ๊กโก๋มากชอบข่มขู่ อันตรายมากค่ะ

ยังไงถ้าเพื่อนๆเป็นคนใช้รถบนท้องถนนเดียวกัน ก็อย่าไปยุ่งกับมันเลยค่ะ
    คิดซะว่าเค้าเป็นโรคจิตอ่อนๆละกันจะได้สบายใจ อีกอย่างให้คิดซะว่า เราเจอเค้าแค่ครั้งเดียวแล้วก็ผ่านไป
    อย่าไปเสียเวลา เสียอารมณ์ หรืออย่างเลวร้ายสุดคือบาดเจ็บหรือเสียชีวิตเพราะคนเหล่านี้เลยค่ะ
    เดี๋ยวนี้มนุษย์เราเปลี่ยนไปเยอะแล้ว พกอาวุธรวมถึงฆ่าคนกันได้ด้วยเรื่องเล็กๆน้อยๆ หน้าตาเฉย แถมอำนาจกฎหมายก็อ่อน คอรัปชั่นเยอะ และตำรวจดีๆก็เหลือน้อยเพราะโดนอำนาจที่มากกว่าเข้ากดดัน สภาพสังคมมันเสื่อมโทรมลงเยอะค่ะ

เจอพวกยังงี้ก็ถอยห่างไปอย่าไปยุ่งกับมันดีกว่าค่ะ

===============================

ด้านล่างนี้ขอชื่นชมแท็กซี่ดีๆบางคัน ที่ไม่พาไปอ้อม แถมพาไปทางลัดที่รถไม่ติดและเร็วกว่าด้วย
    ชื่นชมรถแท็กซี่ที่แม้แต่ 3 บาทก็ยังทอน หรือแม้แต่ 1 บาทก็ยังทอน
    ชื่นชมรถแท็กซี่ที่ขับรถดีและสุภาพ (แต่ไม่ใช่ขับช้าจนเกินไป) ซึ่งหาได้ยากมาก
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ถ้าเจอพูดมากๆแล้ววันนั้นสุดทน หรืออารมณ์ไม่ดีอยู่แล้วก็ลงเลยค่ะ ก่อนจะบอกให้เค้าจอดก็ดูทำเลนิดนะคะไม่ใช่ซวยซ้ำซ้อนกันไปอีก
    ที่พอทนก็คือพูดมาเราเงียบหรือทำเป็นไม่สนใจไปตามเรื่อง โชคดีเราไม่ค่อยเจอtaxiป่วยๆแบบจขกท.เท่าไรค่ะ จะว่าไปเดี๋ยวนี้ไม่กล้านั่งเท่าไรถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    เคยเจอแต่ว่าแท๊กซี่เค้าเสียมารยาทกับน้องที่ออฟฟิศค่ะ คือเสร็จจากทานข้าวกลางวันกันจะกลับออฟฟิศ ขึ้นรถแล้วเราก็คุยกัน 2 คนไม่ได้สนใจอะไร พอรถติดไฟแดง คนขับเค้าหันหลังมาแล้วพูดกับน้องที่ออฟฟิศว่า "น้องรู้เปล่าหน้าน้องน่ะเหมือนกะเทยมากเลย เมื่อกี้โบกรถพี่ พี่ยังนึกว่ากะเทยซะอีก นั่งฟังมาตั้งนานถึงรู้ว่าเป็นผู้หญิง" น้องเราหน้าเสียเลยอะเราเลยบอกคนขับแท๊กซี่ไปว่า ไม่เคยมีใครบอกอะค่ะ แต่ถึงบอกก็ไม่เห็นเป็นไรเลยเนอะ ก็ไม่ใช่ซะหน่อย (แล้วเราก็หันไปพยักเพยิดกับน้อง พยายามให้น้องไม่เสียหน้า แต่น้องยิ้มเฉย ๆ เค้าเสียเซลฟ์มากเลย) หลังจากนั้นเงียบกันมาตลอดทางจนถึงออฟฟิศเลยอะค่ะ ทุกวันนี้เวลาที่บริษัทมีงานต้องแต่งหน้า ทำผม น้องเค้าถามทุกคนเลยว่าเค้าแต่งแล้วเหมือนกะเทยไหม คือฝังใจกับคำพูดนั้นไปเลยค่ะ

KhunNooMoD's Avatar
    KhunNooMoD is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    เคยเจอแต่ว่าแท๊กซี่เค้าเสียมารยาทกับน้องที่ออฟฟิศค่ะ คือเสร็จจากทานข้าวกลางวันกันจะกลับออฟฟิศ ขึ้นรถแล้วเราก็คุยกัน 2 คนไม่ได้สนใจอะไร พอรถติดไฟแดง คนขับเค้าหันหลังมาแล้วพูดกับน้องที่ออฟฟิศว่า "น้องรู้เปล่าหน้าน้องน่ะเหมือนกะเทยมากเลย เมื่อกี้โบกรถพี่ พี่ยังนึกว่ากะเทยซะอีก นั่งฟังมาตั้งนานถึงรู้ว่าเป็นผู้หญิง" น้องเราหน้าเสียเลยอะเราเลยบอกคนขับแท๊กซี่ไปว่า ไม่เคยมีใครบอกอะค่ะ แต่ถึงบอกก็ไม่เห็นเป็นไรเลยเนอะ ก็ไม่ใช่ซะหน่อย (แล้วเราก็หันไปพยักเพยิดกับน้อง พยายามให้น้องไม่เสียหน้า แต่น้องยิ้มเฉย ๆ เค้าเสียเซลฟ์มากเลย) หลังจากนั้นเงียบกันมาตลอดทางจนถึงออฟฟิศเลยอะค่ะ ทุกวันนี้เวลาที่บริษัทมีงานต้องแต่งหน้า ทำผม น้องเค้าถามทุกคนเลยว่าเค้าแต่งแล้วเหมือนกะเทยไหม คือฝังใจกับคำพูดนั้นไปเลยค่ะ

น่าสงสารรรร มารยาทแย่มากๆเลยค่ะ
    เราเคยเจอ taxi มารยาทแย่ๆมาเยอะค่ะ เพราะแต่ก่อนต้องนั่ง taxi มาทำงาน+กลับบ้านทุกวัน
    พวกพูดจาน่ารำคาญนี่ยังพอทนนะคะ เคยเจอพวก ไม่ยอมคิดตามมิเตอร์(แต่ก็ต้องขึ้น เพราะTaxi คันอื่นไม่ยอมไปทางที่เราจะไป)
    คิดแพง แล้วยังขับรถแย่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ ขับปาดคันอื่นตลอด รถติดๆนี่ก็ขับสวนเลนขึ้นไปเลย
    ไปทำอีกเลนรถติดอีก จะลงก็ไม่ได้ค่ะ ฝนตก กลัวหา รถไปต่อไม่ได้
    จำได้ว่านั่งลุ้นตลอดทาง ว่าจะปลอดภัยไหม จากวันนั้นทำให้รีบไปเรียนขับรถ
    ออกรถ ขับรถไปทำงานเองจนทุกวันนี้น่ะค่ะ จากที่ขี้เกียจ กลัวขับรถชน
    สรุปยังไงๆ ตัวเองก็ขับรถดีกว่าฝากชีวิตไว้กับใครก็ไม่รู้น่ะค่ะ

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็เจอค่ะ บอกตรงๆ รำคาญมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกถึงมากที่สุด
    บางทีเราก้อไม่ได้อยากคุยนะค่ะ มาชวนคุยนู้นคุยนี้ บอกตรงๆรำคาญค่ะ
    ชอบมาถามนู้นถามนี้ น้องไปทำไมหรอ เรียนที่อะไร ปีอะไรแล้ว?
    รำคาญอ่ะ เจอกันแค่ครั้งเดียว อยากรู้ไปทำไม

และก้อไม่ชอบประเภท แท๊กซี่ไม่รับอ่ะค่ะ
    อยากจะร้องเรียนกับหน่วยงานมาก
    คุณมีอาชีพบริการ แต่มาเลือกแบบนี้ อยู่บ้านไปเถอะ
    ไม่ต้องออกมาทำมาหากิน ทำให้รถติด และก้อทำให้ผู้โดยสารที่จะใช้บริการ เสียอารมณ์

เคยมีประสบกราณ์อันสุดแสนจะน่าเบื่อ และ ทำหงุดหงิดหลายครั้งกับแท๊กซี่ค่ะ

อย่างมีอยู่ครั้งนึง ไปพารากอนกับแฟน แล้วไปยืนรอแท๊กซี่หน้าห้าง ตรงจุดบริการ
    พนักงานที่บริการตรงจุดนั้นก้อถาม ว่าจะไปไหนครับ เราก็บอกตำแหน่งที่เราจะไป
    เค้าก้อเรียกแท๊กซี่ที่ต่อแถว พอเราเปิดประตูเข้าไป นั่งเราก็บอกว่าจะไปไหน
    บังเอิญสายตาแฟนเราไปมองตรงมิเตอร์ มันอยู่ที่ 50 บาท โอ้ววววว เค้ากดมิเตอร์นานแล้วอ่ะค่ะ
    และพอเราบอกจะไปไหน เค้าก้อไม่ไป เหมือนเค้าจะรอฝรั่งอ่ะค่ะ
    เค้าก้อรอๆๆๆ จนพนักงานหน้าห้างแบบส่ายหัว จนหนักงานก้อไล่ออกไป
    ประมาณว่า เออ ถ้าไม่รับผู้โดยสารก้อออกไป เลือกมากอยู่ได้

และหลังจากนั้นเราก็ขึ้นรถอีกคันนึงค่ะ ก้อโอเคหน่อย เราหงุดหงิดมากจากคันเมื่อกี๊ เรื่องที่ไม่รับแถมยังขี้โกงแบบชัดๆ
    เราก้อบ่นๆ กับพี่คนขับ เค้าก้อพล่ามยาวเลยค่ะ
    เราก้อรำคาญมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ประมาณว่าเห็นใจเค้าเหอะ ลูกเมีย เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง
    คิดในใจ แต่เค้าขี้โกง เบียดเบียนคนอื่น ไร้จรรยาบรรณ มีอาชีพบริการ แต่ทำมรรยาทแย่ๆ
    แล้วดูเค้าเหมือนเมายาด้วยอ่ะค่ะ คือแฟนเราเค้าดูอาการแล้วแบบ แปลกๆ
    ระหว่างนั้นเค้าก้อพูดไม่หยุดเลยอะค่ะ แฟนเราเค้ารำคาญมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ส่วนใหญ่เวลาขึ้นtaxi จะรีบเอา ipod มายัดหูเลยค่ะ เบื่อรำคาญขี้เกียจฟัง
    โดยเฉพาะ เวลาฟังพวกชุมนุมเสื้อแดง รำคาญมากกกกกกกกกกกกกกกก
    แล้วก้อ บ่นๆๆๆๆ
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปธุระแถวทองหล่อกับเพื่อนค่ะ
    ไม่ได้เอารถไป เลยเรียกแท็กซี่กลับ
    เค้าก็ขับไปออกทางฝั่งถนนเพชรบุรี
    แต่ว่าขับแบบกระชากมาก เบรคทีแทบจูบท้ายรถคันหน้า
    น่ากลัวจริงๆ ปรากฎว่าแฟนเพื่อนที่มาด้วยกัน
    บอกคนขับเลยว่าจอดเลยพี่ จะลงตรงนี้
    คนขับก็งงนะ พอลงมาแฟนเพื่อนบอกว่าชีวิตเรามีค่ากว่าที่คนขับมันทำเยอะ
    ถ้าเจอแบบนี้ลงเลยนะ เพราะอันตราย
    RycooL RycooL

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook