Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ปรึกษาเพื่อนๆ ค่ะ กลุ่มใจเรื่อง Chanel.....

Tarinee's Avatar
    Tarinee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ปรึกษาเพื่อนๆ ค่ะ กลุ่มใจเรื่อง Chanel.....

เรื่องมีอยู่ว่า แฟนของเพื่อนเรา เอาพวกเสื้อผ้า เดรสไปงานต่างๆ มาขาย คือเค้าบอกว่าไม่ได้ขายเป็นอาชีพนะคะ เค้ารับมาประมาณ 10 ชุด เอามาให้เรากับเพื่อนๆดู จะให้ช่วยซื้อ ไอเราก็กะจะอุดหนุน...

ปรากฏว่าชุดพวกนั้นติดยี่ห้อ Chanel !!! โอวแม่เจ้า... ข้าน้อยบุญวาสนาต่ำ มิเคยได้สัมผัสของแท้ แต่ก็มั่นใจว่า ที่เห็นที่จับอยู่เนี่ย... ไม่น่าจะใช่ของแท้ ดูจากคุณภาพเนื้อผ้า การตัดเย็บ ก็เลยลองถามเพื่อนไปว่า คนที่ให้รับมาขายเค้าบอกว่าแท้เหรอ? แฟนเพื่อนเราเค้าก็บอกอย่างมั่นใจเลยว่า แท้แน่นอน ไม่แท้ยินดีคืนเงินเลย....

ก็เลยอยากถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า เราจะดูยังไงอ่ะคะ พวกเสื้อผ้าว่าเป็นของแท้รึเปล่า อยากให้เพื่อนรู้จริงๆ อ่ะค่ะว่ามันเป็นของปลอม เค้าจะได้ไม่หน้าแตกเวลาเอาไปขายคนอื่น

ขอความรู้หน่อยนะคะ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ล่วงหน้าค่ะ.....
    "Some time happy… Some time sad… But all time Friend"

0/5
    ช้อบชาแนล ในเมืองไทยก้ไม่มีเสื้อผ้าขายด้วยซิเนอะ ถ้าไม่งั้นจะได้จูงมือเข้าไปดู"ของแท้" ให้มันเต็มตาไปเลย อาจจะสังเกตุง่ายจากราคาได้มั้ยค่ะ เพราะของแท้ที่ไหนราคาจะถูกปานนั้น ของจริงราคาเป็นหลักหมื่นถึงหลักแสนนะ ถ้าเป็นพวกชุดออกงาน
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    ดูฝีเข็ม ดูความเรียบร้อยของงานก้อน่าจะโอเคแล้วค่า อีกอย่างดูจากราคาอย่างที่พี่นีน่าแนะก้อพอไหวอยู่ แต่อาจจะมาตั้งราคาสูงๆไว้ก้อได้ ทำให้หลงคิดไปว่าของแท้
    a picture is worth a thousand words.

Tarinee's Avatar
    Tarinee is offline Trusted Member
    0/5
    ใช่เลยค่ะ พี่นี่นา คุณแป้ง เค้ามาตั้งราคาสูงลิ่วเลย ตัวละ 5000 บางตัวก็ 3000 ค่ะ ถ้าเป็นเสื้อ

เค้าก็บอกปกติตัวละ สองหมื่น แต่คุณภาพรับไม่ไ้ด้เลยค่ะ ด้ายที่เย็บมีรุ่ยๆ ด้วย

แต่เค้าก็ยังยืนยันคอนเฟิร์มว่า ของเค้าแท้... เฮ้อ..กลุ้ม...

ขอบคุณนะคะที่แวะมาค่ะ
    "Some time happy… Some time sad… But all time Friend"

0/5
    เชิญดูที่เวบ Style.com หรือ elle.com ค่ะ

มีแทบจะครบทุกซีซั่นไปถึงปี 2004 จะซื้อตัวไหนเปรียบเทียบตัวนั้นได้เลยค่ะ รับรองถ้าไม่แท้ยังงัยก็ไม่เหมือนค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Comments from Facebook