Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: มาบอกบุญให้อนุโมทนากันถ้วนหน้า

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มาบอกบุญให้อนุโมทนากันถ้วนหน้า

พร่งนี้น้องชายจะบวชค่า....ดีใจมากมายยยยย
    เลี้ยงมายังกะลูกชาย ส่งเรียนมาจนจบเลย......

เพื่อน ๆ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ

แบ่ง ๆ บุญกัน มารับกันไปค่ะ แบ่งบุญ ยิ่งแบ่งยิ่งผ่องใส

ไปล่ะนะ
    ..อิอิ...ต้องไปถือหมอนนนน

มันขู่ว่า
    " ถ้าเจ๊ไม่มา เค้าเอาคนอื่นมาถือจริง ๆ นะ" ดูมัน

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Francis's Avatar
    Francis is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โหไปด้วยคน อิอิ ล้อเล่นครับ อนุโมทนาด้วยคนครับ

0/5

Talking

อนุโมธนาบุญด้วยจ้า....
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุๆๆๆๆ.............ร่วมส่งใจทำบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ดีใจด้วยจริงๆค่ะ

0/5

Thumbs up

อนุโมทนา สาธุจ้า....

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ดีใจด้วยจริงๆ จ้า
    อนุโมทนาสาธุจ้า
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

Gypso's Avatar
    Gypso is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาบุญจ้า สาธุ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาด้วยนะคะ ดีใจด้วยค่ะ
    น้องชายแจนก็เพิ่งบวชไปเมื่อปลายปีที่แล้วค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook