Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

Warning Points:
    0/5

ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

กำลังให้นมลูกอยู่ค่ะ เลยอยากสอบถามว่ากินยาคุมได้ไหม ยาคุมที่กินไปจะมีผลอะไรกับเด็กหรือเปล่าคะ หรือถ้าใครมียาคุมที่กินแล้วไม่มีผลกับเด็กแนะนำด้วยจะยินดีมากๆ คุณแม่มือใหม่ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

0/5

Thumbs up Re: ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

เรากินของสลินดาอยู่ค่ะ ไม่มีผลกับการให้นมลูกนะคะ น้ำนมก็ไหลปกติ คุณหมอแนะนำตัวนี้ค่ะเพราะเป็นยาคุมสำหรับแม่ให้นมลูกจ้า

0/5

Red face Re: ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

ขอเกาะกระทู้ด้วยคนค่ะ อยากเปลี่ยนยาคุมเหมือนกัน กินแล้วรู้สึกมึนหัว รู้สึกอ้วนขึ้นด้วย

0/5

Re: ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

เรากินของตัวนี้อยู่ค่ะ ไม่มีผลข้างเคียงอะไรนะคะ เป็นยาคุมฮอร์โมนเดี่ยวไม่มีผลทั้งแม่และลูกจ้า ไม่มีผลอะไรกับการไหลของน้ำนมนะคะ หมอบอกกินได้หลังคลอด 6 สัปดาห์ค่ะ

0/5

Re: ถ้ากินยาคุมตอนที่ให้นมลูกอยู่จะมีผลอะไรกับเด็กไหมคะ

แนะนำให้กินยาคุมฮอร์โมนเดี่ยวค่ะ จะไม่มีเอฟเฟกต์พวกนี้ ไม่มึนหัว ไม่อ้วก ไม่อ้วนด้วย ถ้าเป็นฮอร์โมนรวมจะทำให้เกิดอาการเหล่านี้ได้ค่ะ

Comments from Facebook