เรามีอาการก่อนเป็นประจำเดือน (pms) ไม่รุนแรงค่ะ จะเป็นตัวบวม หิวบ่อย ปวดหลังประมาณนี้ ก็จะแก้ด้วยการกิน ไม่กินฟาสฟู้ดอาหารขยะ กินข้าวที่มันมีประโยชน์แทน ดื่มน้ำเยอะๆ เลยทำให้หลัง pms น้ำหนักเราไม่ได้พุ่งพรวด แต่เป็นปกติเหมือนเดิมค่ะ คือโชคดีของเราแหละ ที่ไม่เคยดิ่ง อารมณ์รุนแรงแบบที่สาวๆคนอื่นเป็นเลย แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่า สาวๆที่ pms มีผลกับอารมณ์โดยตรงจัดการกันอย่างไรบ้างคะ กระทู้นี้ชวนมาพูดคุยค่ะ เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆสาวๆท่านอื่น ที่มีอาการ pms รุนแรง จะได้จัดการดูแลตัวเองช่วงมี pms ให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ