Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 29 of 29

Thread: มีใครบินเข้าเมืองไทยแล้วของหายบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5
    ยังไม่เคยหายนะคะ แต่เวลาแพ็คกระเป๋าจะเอาชุดชั้นในไว้ด้านหน้าเลยคะ

ประมาณว่าเปิดมาแล้วเจอเลย^^" ไม่เคยมีของหายเลยอะคะ

หรือว่าเขากลัวก้อไม่รู้ ไม่กล้าค้นต่อ ลองนำไปใช้ได้นะคะ ^^

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by B.P. View Post
    ยังไม่เคยหายนะคะ แต่เวลาแพ็คกระเป๋าจะเอาชุดชั้นในไว้ด้านหน้าเลยคะ

ประมาณว่าเปิดมาแล้วเจอเลย^^" ไม่เคยมีของหายเลยอะคะ

หรือว่าเขากลัวก้อไม่รู้ ไม่กล้าค้นต่อ ลองนำไปใช้ได้นะคะ ^^
    แฮ่ เดี๋ยวทำมั่งค่ะ เอาแบบหลายๆสีเรียงรายเลย อิอิ
    ขอบคุณที่แนะนำนะคะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Angry

Quote Originally Posted by give759 View Post
    เจ็บใจน้องลิง(Kipling)ห้อยกระเป๋าหาย...สายการบินไทยตอนบินกลับจากเกาหลี
    ตอนไปไม่หายมากหายตอนกลับคะ
    น้องลิงแดงเราก็หายค่ะ เพราะดันลืมเก็บเข้ากรง เลยโดนเขมือบที่สุวรรณภูมิ ซื้อใหม่ตัวละตั้งสี่ร้อย เจ็บใจ!
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

only_authentic is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมาก ๆ เลย ทุกความเห็นนะคะ

เรื่องของเรื่อง เอ๋ก้อกะว่าจะเอาน้องเป๋าขึ้นเครื่องหมดแหล่ะค่ะ ใส่ทั้งกระเป๋าลากเอ๋เอง และให้ลูกช่วยลาก (ใช้แรงงานเด็กป่าวเนี่ย)

โดยส่วนตัว เอ๋เคยโดนเปิดค่ะ สองปีที่แล้วที่สุวรรณภูมิ กระเป๋าเป็นซิปค่ะ ตอนแรกไม่รู้ เพราะเอ๋ไม่ได้ล็อกกระเป๋าค่ะ มารู้อีกที ตอนถึงบ้านแล้วเปิดกระเป๋า เค้ามีกระดาษเสียบไว้ค่ะ ว่าเค้าเปิดกระเป๋าเรานะ เพื่อตรวจสอบอะไรสักอย่าง (ตามหน้าที่) แต่ว่าโชคดีมากมายค่ะ เปิดมากระเป๋า Gucci หลาเลยค่ะ ตามด้วย Prada and Burberry แล้วมียี่ห้ออื่น ๆ อีก แถมมี watch มาฝากคนอื่นอีก (แต่อันนี้ไม่แพงเท่าน้องเป๋า) ของไม่มีหายค่ะ

ยังบอกคุณแม่เลย ว่าถ้าหาย เอ๋ร้องไห้ทั้งปีแน่ ของใช้ส่วนตัว แต่ว่ายังใหม่ทุกใบ

ว๊า แล้วถ้างี้ เอ๋แพ็คใส่กล่องดีมั้ยคะ กล่องแบบที่ใช้เทปพันรอบกล่องอ่ะค่ะ แทนกระเป๋าเดินทางไปเลย ซึ่งปกติ เอ๋ก้อแพ็คกล่องกลับไปทุกครั้ง เนื่องจากประหยัดน้ำหนักค่ะ ยิ่งตอนนี้จำกัดน้ำหนักลดลงไปเยอะเลย กลัวขนของไม่พอค่ะ ทั้งของแม่ และลูกอีกสอง

exquisite's Avatar
    exquisite is offline Trusted Member
    0/5
    บางสนามบินเค้ามีบริการห่อพลาสติก wrapแบบทั้งใบนี่คะ น่าลอง เพราะมาถึงเมืองไทยพวกนั้นจะได้ไม่กล้ายุ่ง เพราะคงห่อคืนเหมือนเดิมไม่ได้

ส่วนตัวของยังไม่เคยหายค่ะ โดนx-rayบ่อยช่วงนี้ ยิ่งมาจาก ญี่ปุ่น ฮ่องกง เกาหลี นี่พี่ๆจะชอบมาก พอแถวลูกเรือมา พี่ก็เรียกพรรคพวกมาช่วยกันดู

ช่วงนี้เค้าเน้นดูตุ๊กตาBlytheค่ะ มีรุ่นน้องหิ้วกลับมาหลายตัวโดนไป8พัน พอบอกไม่มีเงิน พี่ก็ชี้ไปใกล้ๆบอกว่าตรงนู้นมีตู้ATM ฟังแล้วอึ้ง

0/5
    ของมีค่าเราใส่กระเป๋าลากไปเองเลย
    เพราะของเพื่อนเคยหายนี่สุวรรณภูมินี่แระ ขากลับจากออสเตรเลีย

0/5
    ที่เมกานี่ที่บอกว่าห้ามล็อกกระเป๋านี่ จริงๆแล้วต้องล๊อกนะคะ
    พวกนักเรียนไทยโดนกันเยอะมากๆ พนักงานสายการบินพอเห็นเด็กนักเรียนจะกลับไทย ก้อรีบบอกเลยว่าไม่ต้องล็อคนะ เด๋วโดนตรวจ เด็กๆเลยไม่ล็อคกัน ที่นี้ก้อง่ายเลยอ่ะค่ะ ถ้าพนักงานจะเปิดเพื่อตรวจ(ตามหน้าที่) ส่วนมากจะแจ้งเจ้าของกระเป๋าให้เปิดให้ค่ะ (เคยโหลดน้ำบ่อของโรงงานมาตรวจที่ไทยเป็นขวดๆ เยอะมาก โดนเรียกจากเกทไปเปิดกระเป๋าเลยค่ะ โหลดไปกี่ทีแรกๆ โดนตลอดเลย) หรือไม่จะมีกระดาษแจ้งเจ้าของกระเป๋าไว้อ่ะค่ะ จะได้ไม่ตกใจ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    ส่วนตัวแล้วของยังไม่เคยหาย และก็ไม่อยากจะให้หายด้วย แต่พอมาอ่านเจอแบบนี้แล้ว แอบกลัวเหมือนกัน เพราะเวลากลับบ้านทีไรจะขนแต่ของใช้เสื้อผ้าใหม่ๆกลับตลอด ดีนะที่ไม่เคยโดนเปิดกระเป๋า

และส่วนมากเวลาเดินทางจะใช้กระเป๋าที่เป็นซิบ แต่ล็อคกุญแจเอาไว้ แต่อยากจะบอกว่ากระเป๋าที่ใช้แอบโทรม บ้างก็ล้อกระเป๋าหัก ไม่ก็สีจะซีดๆ สงสัยเค้าคิดว่าไม่มีของมีค่าอะไรมั่งเลยยังไม่โดน

ปล.คลิปที่เค้าเปิดกระเป๋าโดยใช้ปากกา หาดูได้ที่ไหน ใครรู้ช่วยพีเอ็มมาบอกทีนะคะ อยากดูไว้เป็นอุทาหรณ์
    เกิดมามีกรรม "ตัวดำ" เสือก....สวย

zazyvimon's Avatar
    zazyvimon is offline Trusted Member
    0/5

Wink เพื่อนก็เคยโดนค่ะ

โดยส่วนตัวแอมไม่เคยโดนนะคะ แต่ก่อนก็มีซื้อกระเป๋ามาจากต่างประเทศแล้วโหลดขึ้นเครื่องไป ส่วนใหญ่กระเป๋าแอมเป็น soft case เวลาแอม pack ของแอมตัดราคาออกแล้วเอาเสื้อผ้าที่ใส่แล้วไป pack ผสมกันทุกครั้ง มีครั้งนึงหิ้ว lv กลับมาหลายใบ แล้วเจอเรียก scan ตอนนั้นใจเต้นไม่เป็นจังหวะแล้วเพระกลัวโดนยึด แต่แล้วก็ผ่านไปได้แบบฉลุย .. เลยแอบงง ว่าทำไมทั้งๆที่เห็นเป็นตัวๆเลย แต่ก็มีคนบอกว่าเค้าอาจจะ focus ที่พวกยาเสพติด

เพื่อนเคยโดนเหมือนกันนะคะ เอา notebook และเป๋าหลุยใส่กระเป๋าแล้วโหลดขึ้นเครื่องจาก NY-NRT- BKK พอถึงไทยหายเกลี้ยง .. น่าสงสารมาก หลังจากนั้นถ้าไม่จำเป็นจริงๆ หรือถ้าไม่หนักเกินกำลังแบก แอมไม่เสี่ยงเลย ยอมหนักเอาใส่ carry on แล้วลากไปนอนกับเราบนเครื่องดีกว่า

กลัวกลับมาแล้วเสียใจว่าอุส่าห์ถ่อไปซื้อมาแต่กลับมาไม่ได้ใช้ ....
    Chihuahua Lover

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook