Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ฝากถึง คุณพ่อ คุณแม่ที่ ฝากลูกเลี้ยงกับคนอื่นนะครับ

Warning Points:
    0/5

ฝากถึง คุณพ่อ คุณแม่ที่ ฝากลูกเลี้ยงกับคนอื่นนะครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php...oup=2&gblog=19

ผมเห็นแล้วสะเทือนใจมากๆครับ เป็นห่วงว่ายังมีเด็กที่เจอกับเหตุการณ์ เลวร้ายอย่างนี้อีกหรือเปล่า
    ฝากถึงคุณพ่อ คุณแม่ทุกคนนะครับ

(ถ้าไม่เหมาะสมลบได้นะครับ)
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

Phassachon_N's Avatar
    Phassachon_N is offline Trusted Member
    0/5

ans

ดูแล้วสลดใจมาก
    สงสารเด็ก
    TT^TT

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    โหห รับไม่ได้ นรกมากผู้หญิงคนนี้ เลวที่สุด!!!

เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ ว่าลูกเราไปฝากคนอื่นเลี้ยงไปฝากคนอื่นดูแลนี่มันอันตรายจริงๆ

เคยอ่านข่าวน่าสลดเมื่อหลายปีก่อน ที่เค้าฝากผู้ชายที่อยู่ข้างบ้านให้ไปส่งลูกให้ เพราะเห็นว่าที่ทำงานผู้ชายที่เป็นเพื่อนบ้านอยู่ใกล้ๆโรงเรียนลูก

ผู้ชายที่เป็นเพื่อนบ้านก็ใจดี อาสาแวะไปส่งให้ แต่มีเหรอที่ใครจะเอาใจใส่ลูกได้ดีเท่าพ่อแม่

ผู้ชายเพื่อนบ้านนี้ก็เหมือนกัน เค้ามีน้ำใจ แต่เค้าก็คงไม่ได้ใส่ใจเด็กคนอื่นได้เท่ากับลูกตัวเอง

วันที่เค้าเอาเด็กไปส่งวันหนึ่งเค้าลืมหันไปดูว่าเด็กลงจากรถหรือยังก็เข้าใจว่าลงแล้ว แต่ปรากฏว่าเด็กนอนหลับอยู่

เค้าก็ไม่รู้นึกว่าเด็กลงไปแล้วตั้งแต่ที่โรงเรียน พอเค้าถึงที่ทำงาน เค้าก็จอดรถตากแดดไว้ ล็อครถด้วย และก็รีบวิ่งลงไปเพื่อเข้าประชุม

กลับมาอีกทีตอนเย็น เห็นศพน้องคนนี้นอนถอดเสื้อ เพราะทนร้อนไม่ไหว กำขวดน้ำที่ดื่มจนหมด เสียชีวิตอยู่ในรถ ด้วยสาเหตที่ขาดอากาศ และ ทนอากาศร้อนในรถไม่ไหว เพราะรถจอดตากแดด และเด็กถูกล็อคไว้ในรถทั้งวัน คิดแล้วเศร้าใจมาก ตอนตายเค้าคงทรมานมากๆถูกขังไว้ในรถอย่างั้น

ยิ่งได้เห็นคลิปที่คุณthongchai เอามาฝากให้ดู ยิ่งชัดเจนเลยว่า ลูกเราถ้าให้คนอื่นดูแลนี่ต้องระวังจริงๆ ถ้าไม่เจอคนเลี้ยงใจโฉด ก็เจอคนเลี้ยงที่ละเลย น้อยโอกาสนักที่จะมีใครดูแลได้ดีเหมือนพ่อแม่

ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับคลิปนี้ จะเอาไปให้น้าดู ว่าเอาลูกไปส่งเนอซเซอรี่นี่ต้องคิดดีๆจริงๆ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    โหดจัง......จิตใจทำด้วยอะไรเนี่ย

ถ้าไม่พร้อมจะดูแลเด็ก จะรับจ้างเลี้ยงเด็กทำไมน้อ......

สงสารน้องจังค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

10/5
    โห เห็นแล้วตกใจมากๆๆ

อีคนนั้นมันเลวจิงๆ แย่มากๆๆ

ดีนะที่ตอนเดกเราๆ ได้คนเลี้ยงดี

เพราะพ่อกะแม่เราก็ ต้องเอาเรากะพี่ ไปฝากคนอื่นเลี้ยงเหมือนกัน

0/5
    ตายยยย ถ้าเป็นลูกเราคนเลี้ยงตายแน่ๆๆๆ ไม่ต้องผุดต้องเกิดเลย ไม่มีใจรักเด็กแล้วจะรับจ้างดูแลเด็กไปทำไม เห็นแก่ได้จริงๆเลย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

คิดดี ทำดี เชื่อในสิ่งที่ดีๆ

0/5
    เหตุเกิดในสิงคโปร์นี่แหละค่ะ ประมาณปีที่แล้ว maid เป็นชาวอินโด คนสิงคโปร์เองนิยม import คนใช้จากต่างประเทศ
    เพราะเค้าสามารถจ่ายได้ และอีกอย่าง ค่าแรงคนต่างประเทศถูกกว่าอ่ะค่ะ
    คนที่มาก็เหมือนมาขายแรงงานอ่ะค่ะ บางครั้งไม่ได้เป็นคนที่มีเมตตารักเด็ก
    แต่เป็นคนที่ต้องการโอกาสที่ดีกว่าในต่างแดน และบางครั้ง ก็ไม่มีหน่วยงานใดรับรองเป็นเรื่องเป็นราว
    มีแต่นายจ้างที่เป็นคนขอใบอนุญาตทำงานให้ ทำให้ maid หลายคนเก็บกด
    เพราะนายจ้างเป็นประหนึ่งเจ้าชีวิต ที่บางครั้ง ก็เก็บพาสปอร์ทไปเลยก็มีค่ะ

เคส abuse มีบ่อย ทั้งเด็กที่โดนทำร้าย หรือ Maid เองที่โดนนายจ้างทำร้าย
    เคยนั่งๆ ทำงานอยู่ที่ออฟฟิสเดิม แล้วมีเสียงดังตุ๊บ เป็น maid ผู้หญิงกระโดนมาจากระเบียงบ้าน ลงหลังคา skylight ของออฟฟิส
    แล้วกลิ้งๆ ลงไปที่ถนน วิ่งหนีเจ้าของบ้าน ไม่ทราบเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น
    และเคยมีเคส ที่นายจ้าง ทำ maid ตกลงจากตึกเสียชีวิต ทำตก?!? เคสอันนี้ไม่แน่ใจว่าสิงคโปร์หรือฮ่องกงนะคะ

โลกเราโหดร้ายขึ้นจริงๆ ค่ะ ทำอะไรคิดให้รอบคอบนะคะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    ตัวอย่างค่ะ อันนี้ก็เป็นคดีเหมือนกัน น้องน่าสงสารมาก ไม่กี่เดือนเอง
    http://www.youtube.com/watch?v=SR9XjAC0DC0&NR=1

อันนี้คือนายจ้างบังคับให้ maid ออกมาเช็ดหน้าต่างนอกบ้านค่ะ สยองกลัวตกมาก
    http://www.youtube.com/watch?v=pIn0pvo08Dc&NR=1
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    เลวมากกก เด็กตัวนิดเดียวทำได้ถึงขนาดนั้น

ถ้าเป็นลูกเราโดนแบบนี้เราตามฆ่าผู้หญิงคนนั้นแน่ๆ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ชั่ว.......

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook