Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ระบบพรีออเดอร์จากจีนเสียค่าส่งเยอะมั้ย

Warning Points:
    0/5

ระบบพรีออเดอร์จากจีนเสียค่าส่งเยอะมั้ย

ชอบซื้อของผ่านพรีออเดอร์เจ้าหนึ่งเพราะราคาไม่แพงแล้วได้ของตามเทรนด์ตลอดแต่หลังๆเค้าบวกค่าขนส่งเยอะขึ้นเพราะ ค่ากระเป๋าที่เค้าหิ้วมามันแพง เราเลยสงสัยว่า ระบบพรีออเดอร์ที่จีนปัจจุบันแพงมากมั้ย แล้วถ้าจะเลี่ยงไปซื้อจากที่อื่น มีที่ไหนจะรับของพรีออเดอร์บ้าง เพราะถ้าซื้อเองได้ก็อยากซื้อเองจะได้ไม่ต้องเจอค่าบวกที่แพงไปมากกว่านี้

0/5

Re: ระบบพรีออเดอร์จากจีนเสียค่าส่งเยอะมั้ย

ไม่อยากพรีกับบุคคลก็สั่งซื้อจากเว็บเองเลยค่ะ ยิ่งเดี๋ยวนี้มีเว็บภาษาไทยใช้ง่ายทั้ง Vcanbuy ทั้ง Tcatmall ก็ซื้อกันเองทั้งนั้น ไม่มีใครฝากซื้อแล้วค่ะ

0/5

Re: ระบบพรีออเดอร์จากจีนเสียค่าส่งเยอะมั้ย

เราซื้อที่วีแคนบายก็ตามเรทราคาอ่ะค่ะ แต่ส่วนมากเราจะซื้อแต่พวกเสื้อผ้ามาขายต่ออีกทีเรทก็เลยไม่แพง ค่าส่งก็เสียไม่เยอะค่ะ

0/5

เคยซื้อเคสมือถือจากจีนผ่าน vcanbuy มาขาย ผมว่าราคาก็ไม่แพงนะ เพราะบวกลบค่าของค่าขนส่งก็ได้ราคาถูกกว่าที่ไทยอยู่ครับ แต่ถ้าจะซื้อปลีกไม่ค่อยแนะนำ อาจจะได้ราคาที่ถูกกว่านิดหน่อยไม่คุ้มครับ ต้องซื้อยกโหลจะคุ้มกว่า

Comments from Facebook