Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีโอกาสมั้ยคะ ที่เราจะเป็นทั้งโรคกระเพาะและกรดไหลย้อนพร้อมกัน?

Warning Points:
    0/5

มีโอกาสมั้ยคะ ที่เราจะเป็นทั้งโรคกระเพาะและกรดไหลย้อนพร้อมกัน?

เราเป็นกรดไหลย้อนค่ะ มีอาการปวดแสบตรงหน้าอก เรอบ่อยและกินข้าวไม่อิ่มซึ่งมันเป็นอาการของโรคกรดไหลย้อนค่ะ แต่ทีนี้เราดันมีอาการปวดท้องบ่อยๆร่วมด้วย ซึ่งมันเป็นอาการของโรคกระเพาะ สรุปง่ายๆคือ ตอนนี้เรามีอาการของโรคทั้งสองพร้อมกัน อยากถามว่า มันจะเป็นไปได้มั้ยคะที่เราจะเป็นทั้งกรดไหลย้อนและโรคกระเพาะพร้อมๆกัน แล้วเราควรเริ่มรักษาจากโรคอะไรดีคะ เพราะเท่าที่อ่านมา อาการของสองโรคนี้ไม่เหมือนกันเลยแต่เรากลับมีอาการของโรคทั้งสองพร้อมกัน งงค่ะ

0/5

Re: มีโอกาสมั้ยคะ ที่เราจะเป็นทั้งโรคกระเพาะและกรดไหลย้อนพร้อมกัน?

เราก็มีอาการแบบนี้ค่ะ งงเลยเหมือนกัน ไม่รู้จะรักษาตัวเองยังไงดี

0/5

Re: มีโอกาสมั้ยคะ ที่เราจะเป็นทั้งโรคกระเพาะและกรดไหลย้อนพร้อมกัน?

นี่กินยาตัวนี้ค่ะ มันรักษาได้ทั้งโรคกระเพาะ โรคกรดไหลย้อน เรากินแล้วอาการดีขึ้นมากๆเลยค่ะ

0/5

Quote Originally Posted by quver View Post
    นี่กินยาตัวนี้ค่ะ มันรักษาได้ทั้งโรคกระเพาะ โรคกรดไหลย้อน เรากินแล้วอาการดีขึ้นมากๆเลยค่ะ

เรากินอัลไกคอนอยู่ค่ะ นึกว่ารักษาได้แค่กรดไหลย้อน สรุป รักษาได้ทั้งสองโรคนี้ ดีค่ะ จะได้กินต่อ ไม่ต้องเปลี่ยนตัวยา

0/5

ส่วนตัวเคยเป็นทั้ง 2 โรคค่ะ แต่เป็นกระเพาะก่อนค่อยมาเป็นกรดไหลย้อน เรากินยา Algycon รักษาทั้ง 2 ครั้งเลยค่ะ หายดีจริงๆ

Comments from Facebook