Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใครเป็นบ้างครับ เคยหน้าแตกกลางที่ประชุมเพราะตด เพราะเรอ ....

Warning Points:
    0/5

ใครเป็นบ้างครับ เคยหน้าแตกกลางที่ประชุมเพราะตด เพราะเรอ ....

มันอั้นไม่ได้นะครับ คือ ผมเพิ่งเรอไปกลางที่ประชุม สาเหตุเพราะผมเป็นโรคกรดไหลย้อน มันห้ามไม่ได้ครับ แล้วส่งกลิ่นเหม็นมาก ซึ่งก่อนหน้าผมเคยตดในที่ประชุมด้วย โชคดีที่ไม่มีเสียงแต่มีกลิ่นครับ คือ อันนี้คนไม่รู้ว่า เป็นผม แต่ผมกลัวครับ ว่าต่อไปทุกคนจะรู้ว่า เรื่องกลิ่นเหม็นๆที่เกิดขึ้นทั้งหมดมันเป็นเพราะผม และผมจะอายกว่านี้อีกครับ ผมควรทำยังไงดี ไม่เข้าประชุมไปเลยมั้ย เลี่ยงประชุมไปเลย จนกว่าตัวเองจะควบคุมร่างกายได้ หรือไงดีครับ ไม่รู้จะแก้ปัญหาไงดีเลย

0/5

Re: ใครเป็นบ้างครับ เคยหน้าแตกกลางที่ประชุมเพราะตด เพราะเรอ ....

ผมห้ามไม่ได้ทั้ง 2 อย่างครับ แต่ดีที่ทำเวลาอยู่บ้าน ไม่เคยเป็นข้างนอกเลย ฮ่าๆๆๆ

0/5

Re: ใครเป็นบ้างครับ เคยหน้าแตกกลางที่ประชุมเพราะตด เพราะเรอ ....

กรดไหลย้อนลองกินยาอัลไกคอนดูนะครับ ส่วนตดก็พยายามหลีกเลี่ยงไม่กินอาหารพวกเนื้อที่ทำให้ตดเหม็นก่อนประชุมและอย่ากินให้อิ่มมากเกินไปครับ

0/5

ผมไม่เคยเรอที่อื่นแต่พอทำบ่อยๆคนที่เราเกรงใจก็คนในครอบครัวเนี่ยแหละครับ เกิดจากกรดไหลย้อนเหมือนกัน
    ตอนนี้ก็กินยา Algycon อยู่ ดีขึ้นมากเลยครับ

0/5

ผมครับ เป็นเพราะกรดไหลย้อนเลย ช่วงแรกลำบากมาก ต้องอาศัยกินยาถึงดีขึ้นครับ แต่ตัวนี้ดีจริงกินแล้วอาการหายไวมาก ลองดูครับ

Comments from Facebook