Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ผิวติดสารสเตียรอยด์ใช้อะไรได้บ้าง?

Warning Points:
    0/5

ผิวติดสารสเตียรอยด์ใช้อะไรได้บ้าง?

เราเริ่มรู้ตัวเพราะสิวอักเสบเริ่มขึ้นบนหน้าทีละนิดๆๆๆๆ จริงๆตอนที่รู้ตัวว่าแพ้ก็หยุดนะ แต่ไม่ทัน ตอนนี้เลยเริ่มเห่อเต็มหน้าไปหมด ก่อนหน้าก็มีคนแนะนำให้ใช้ครีมแบรนด์รักษาแต่ก็เอาไม่อยู่ เลยมาตั้งกระทู้ถามค่ะ เผื่อจะมีคนมีประสบการณ์แบบเราแล้วแนะนำได้บ้าง ยังไงก็แนะนำทีนะคะ

0/5

Re: ผิวติดสารสเตียรอยด์ใช้อะไรได้บ้าง?

ผิวอ่อนแอมากๆเลยนะคะ ต้องงดทุกอย่างค่ะ ครีมช่วยไม่ได้หรอกเพราะพวกนี้ชอบผสมแอลกอฮอลล์กับน้ำหอม ลองหาที่มันเบากว่านี่ดีกว่าค่ะ

0/5

Re: ผิวติดสารสเตียรอยด์ใช้อะไรได้บ้าง?

เราหยุดแต่งหน้า ทาครีม หยุดทุกอย่างเลยค่ะ ใช้แต่เจลลล้างหน้า เจลว่านหางจระเข้ทาหน้า แล้วก็เจลแต้มสิว แค่นั้นจริงๆค่ะ ประมาณ 6 เดือน หน้าก็หายเป็นสิวเลยค่ะ

0/5
    ลองใช้พวกเจลอะโลเวร่าดู เราผิวแพ้ง่ายใช้อยู่ซองหนึ่ง ไม่แพ้นะ น่าจะใช้กับผิว จขกท ได้

0/5

ตอนเราเป็นสิวแพ้ เราใช้เจลว่านหางจระเข้ของสมูทโตะในเซเว่นอ่ะ เพราะไม่มีแอลกอฮอลล์ มันไม่ทำให้เราแพ้ แล้วก็ไม่อุดตันด้วย ใช้คู่กับเจลล้างหน้าแอคเน่เอดสีแดง อันนี้ก็จะอ่อนโยนต่อผิวเหมือนกัน แนะนำว่า ตอนเป็นสิวให้ใช้อะไรที่มันอ่อนโยนต่อผิวมากๆแล้วจะค่อยๆดีขึ้นเอง

Comments from Facebook