Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มุ้งลวดแต่ละแบบต่างกันแค่ไหนครับ แล้วเจ้าไหนติดตั้งดีๆ ทนๆบ้าง ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยครับ

Warning Points:
    0/5

มุ้งลวดแต่ละแบบต่างกันแค่ไหนครับ แล้วเจ้าไหนติดตั้งดีๆ ทนๆบ้าง ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยครับ

ผมกำลังจะย้ายบ้าน ส่วนบ้านเก่าก็ตั้งใจจะปล่อยเช่าครับ ก็อยากจะปรับปรุงให้ดูดีหน่อยครับ ตอนนี้ทาสีใหม่เรียบร้อยแล้ว ซ่อมตรงกันสาด กับเดินระบบไฟใหม่หมด กำลังจะเปลี่ยนมุ้งลวดครับ ไปถามร้านแถวบ้านมาก็มีแต่ลูกจ้างต่างชาติ แนะนำอะไรไม่ค่อยได้ เลยว่าจะจ้างช่างมืออาชีพมาติดเลยดีกว่า จากที่ดูๆมามีมุ้งลวดหลายแบบจังครับ ทั้งอลูมิเนียม ไนลอน ไฟเบอร์ กรอบเหล็ก กรอบอลูมิเนียม เยอะไปหมด อยากรู้ว่าแต่ละแบบมันต่างกันแค่ไหนครับ แล้วมีเจ้าไหนติดดีๆ ทนๆบ้างครับ จะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนกันบ่อยๆ

0/5

Re: มุ้งลวดแต่ละแบบต่างกันแค่ไหนครับ แล้วเจ้าไหนติดตั้งดีๆ ทนๆบ้าง ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยครับ

น่าจะต่างกันที่ความเหนียว ไม่ขาดง่ายไรงี้นะ ผมติดกับบ.วีอาร์โปรเป็นแบบ upvc คือไรไม่รู้ แต่ว่าสวยดีครับดูไม่รำคาญตา

0/5

Re: มุ้งลวดแต่ละแบบต่างกันแค่ไหนครับ แล้วเจ้าไหนติดตั้งดีๆ ทนๆบ้าง ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยครับ

แบบไนลอน จะทนสุด แต่ว่าหนา อากาศถ่ายเทไม่ดี
    แบบอลูมิเนียม ไม่ค่อยทนครับ ผุง่าย แต่อากาศถ่ายเทได้ดี
    แบบไฟเบอร์ อากาศถ่ายเทดีแล้วก็ทนด้วยนะ ตอนนี้น่าจะใช้แบบนี้กันส่วนมาก

ส่วนกรอบ แบบเหล็กจะทนกว่าแบบอลูมิเนียมอยู่แล้วครับ

0/5

บ้านผมติดแบบกรอบเหล็กครับ ส่วนมุ้งลวดเป็นแบบไฟเบอร์ครับ อันนี้ก่อนติดปรึกษาเซลล์ของ vr-pro แล้วเค้าแนะนำมาแบบนี้ ก็ทนดีครับ สวยด้วย มองชัดเจนดี

0/5

เห็นของVR-Pro มีมุ้งลวดแบบ Pet Screen ด้วย เค้าว่าทนกว่าไนลอนอีกนะ ไม่รู้จริงมั้ยบ้านไหนติดอยู่บ้างครับ

Comments from Facebook