Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อายจัง โตแล้วยังเป็นสิวอยู่เลย tt

Warning Points:
    0/5

อายจัง โตแล้วยังเป็นสิวอยู่เลย tt

อายุ 26 แล้วค่ะ ทำงานแล้วแต่เวลาไปทำงานก็แอบๆอายหน้าตัวเองเพราะพี่ๆที่เขาโตแล้วที่ออฟฟิซผิวหน้าดีมาก

ไม่มีสิวเลย แต่ของเรานี่เป็นไม่หายตั้งแต่เรียนจนเรียนจบก็ยังไม่หายเป็นสิวเลย อายมากค่ะ กลัวคนที่เห็นเค้าจะคิดว่า

โตขนาดนี้แล้ว ทำไมยังเป็นสิวอยู่อีก เราควรทำไงดีคะ? เพราะกลัวมันส่งผลให้คนคิดลบต่อเรามากค่ะ

0/5

Re: อายจัง โตแล้วยังเป็นสิวอยู่เลย tt

นี่ก็เป็นสิวตั้งแต่เรียนจบยันทำงาน ไม่หายเหมือนกัน หาหมอกี่รายก็ไม่รอดเลย ทุกวันนี้ได้แต่แต่งหน้ากลบไปวันๆ เฮ้อ หนักใจ

0/5

Re: อายจัง โตแล้วยังเป็นสิวอยู่เลย tt

ไม่ต้องคิดมากค่ะ จะอายุเท่าไหร่ก็เป็นสิวได้ และมันก็ไม่ได้หมายความว่าเราดูแลตัวเองไม่ดี อาจจะแค่ใช้ผลิตภัณฑ์ที่ไม่เหมาะสมกับผิวหน้าตัวเอง สิวเลยไม่หายสักที แนะนำว่า ให้ลองสำรวจสภาพผิวของตัวเองก่อนนะคะว่า เป็นคนผิวแบบไหนจะได้เลือกใช้ครีมได้ถูก อย่างเราเป็นคนผิวมัน เป็นสิวง่าย ก็จะหลีกเลี่ยงครีมที่ทำให้ผิวอุดตัน พวกโฟมล้างหน้าที่เป็นเนื้อครีม ใช้พวกเจลล้างหน้ายูเซอรีนที่ช่วยควบคุมน้ำมันส่วนเกินบนใบหน้า ใช้น้ำตบไบโอเดิร์มที่ซึมผิวเร็วกับใช้ยาแต้มสิวซิทอะเวย์ที่ทำให้สิวยุบเร็วโดยไม่ทำให้ผิวแห้ง อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ เราจะได้รู้ว่าเราควรใช้ของอะไรเพื่อให้หายเป็นสิว สู้ๆนะคะ

0/5

บางทีมันเป็นที่ผมป่าว แบบไม่ยอมสระผม เวลาผมปลิวมาโดนหน้า ความมันความสกปรก
    จากผมก็จะทำให้เป็นสิว ลองเปลี่ยนมาใช้ยาสระผมเด็กพวกจอห์นสันดูนะ เผื่อช่วยได้
    กับเวลาเป็นสิวก็ใช้ยาแต้มสิวซิทอะเวย์แต้มดูนะจะช่วยให้สิวหายไวขึ้นจ้า

0/5

ตอนเป็นสิวเราใช้อันนี้แต้มอ่ะ ใช้กับพวกสิวหัวหนองสิวอุดตันมากๆ แนะนำๆๆๆ

Comments from Facebook