Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากติดมุ้งลวด แต่แฟนไม่เห็นด้วย กลัวทำให้สวย เอายังไงดีคะ

Warning Points:
    0/5

อยากติดมุ้งลวด แต่แฟนไม่เห็นด้วย กลัวทำให้สวย เอายังไงดีคะ

ที่บ้านเราชอบมีแมลงเข้าบ้านเวลาเปิดไฟตอนเย็นค่ะ ค่อนข้างเยอะเลยมาตอมตรงบริเวณหลอดไฟ เป็นเพราะเราเปิดหน้าต่างบานเลื่อนไว้ค่ะเพื่อระบายอากาศ เราก็อยากติดมุ้งลวดนะคะ แต่แฟนเราบอกว่าติดแล้วมันจะทำให้บ้านดูไม่สวย ไม่โปร่ง อึดอัด จริงมั้ยคะ บ้านใครติดอยู่มันมีผลให้บ้านไม่สวยเลยหรอคะ ติดแล้วอึดอัดมั้ยคะ แต่ตอนนี้รำคาญแมลงมากค่ะ ต้องคอยกวาดตลอดเลย

0/5

Re: อยากติดมุ้งลวด แต่แฟนไม่เห็นด้วย กลัวทำให้สวย เอายังไงดีคะ

มันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่ผมว่ามีติดไว้ก็ดีกว่า กันแมลงกันฝุ่นได้ด้วย เลือกมุ้งลวดคุณภาพดีๆหน่อย ให้มันทนแล้วก็ลมโกรกดีๆครับ
    ลองดูในเว็บนี้แบบผมก็ได้ http://www.vr-prosince2008.com/ มีหลายแบบดี จะได้ดูด้วยว่า ติดแล้วสวยหรือไม่สวย

0/5

Re: อยากติดมุ้งลวด แต่แฟนไม่เห็นด้วย กลัวทำให้สวย เอายังไงดีคะ

ไม่จริงครับ!! ผมว่าติดมุ้งลวดก็สวยดี ป้องกันสัตว์ป้องกันฝุ่น แถมเพื่ออนาคตมีลูกก็สามารถป้องกันยุงได้อีกครับ

0/5

บ้านเราติดมุ้งลวดทุกบานหน้าต่างเลยค่ะ บ้านก็สว่าง ลมเข้าดีเหมือนเดิมนะ น่าจะต้องเลือกเจ้าดีๆอะค่ะ ของบ้านเราติดกับ วีอาร์โปร ถามเค้าก็ได้ว่าแบบไหนกันแมลงดี แล้วก็ไม่อึดอัด

0/5

ขอบคุณทุกคนค่า เข้าไปดูในเว็บของ vr-pro มาแล้ว แอบตามไปเจอรีวิวนี้มาด้วย https://pantip.com/topic/35915317 ดูแล้วก็สวยดีนะคะ เดี๋ยวจะเอาไปให้แฟนดู จะได้ติดซักที

Comments from Facebook