Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากหน้าเด็กลงต้องทำศัลยกรรมส่วนไหนบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

อยากหน้าเด็กลงต้องทำศัลยกรรมส่วนไหนบ้างคะ?

เห็นคนรู้จักบางคนไปดึงหน้า บางคนทำเมโส ฉีดโบท๊อกซ์ แต่เราไม่รู้ว่าแบบไหนดีกว่ากันค่ะ หรือแบบไหนทำแล้วต้องทำซ้ำบ่อยๆทำให้เสียเงินเยอะ แต่อย่างร้อยไหมนี่เห็นชัดมากว่า ต้องเสียอะไรบ้าง เพราะเพื่อนเราทำอยู่และต้องไปทำบ่อยๆ คือ มันสลายเร็วและเงินหมดกับตรงนี้เยอะมากค่ะ เราเลยมาตั้งกระทู้ถามสาวๆที่เคยไปทำศัลยกรรมหน้าเด็กมาเผื่อว่าจะได้ข้อมูลการทำหน้าแบบอื่นๆน่ะค่ะ ว่า พอจะมีที่อื่นที่รับทำหน้าแบบครบวงจรมั้ยคะ? ขอที่มันทำแล้วอยู่ได้นาน ไม่ต้องทำบ่อย และไม่ต้องฟื้นตัวนานค่ะ เรายอมทุ่มเงินเสียครั้งเดียวดีกว่าทำหลายๆครั้งติดกันแล้วต้องมาตามแก้ค่ะ

0/5

Re: อยากหน้าเด็กลงต้องทำศัลยกรรมส่วนไหนบ้างคะ?

ธีรพรคลินิกเลยค่ะ มีการทำศัลยกรรมเฟซล็อค

0/5

Re: อยากหน้าเด็กลงต้องทำศัลยกรรมส่วนไหนบ้างคะ?

ป้าเราเลิกร้อยไหมนานแล้ว เอาจริงๆคือ ตั้งแต่ไปทำเฟซล็อกที่ธีรพรคลินิกมา แกไม่เคยไปทำศัลยกรรมดึงหน้าอีกเลยแต่หน้ายังดูเด็กแบบอยู่ได้นานมากอ่ะ

0/5

Quote Originally Posted by dubble View Post
    ป้าเราเลิกร้อยไหมนานแล้ว เอาจริงๆคือ ตั้งแต่ไปทำเฟซล็อกที่ธีรพรคลินิกมา แกไม่เคยไปทำศัลยกรรมดึงหน้าอีกเลยแต่หน้ายังดูเด็กแบบอยู่ได้นานมากอ่ะ
    ไม่ทราบว่าทำมากี่ปีแล้วค่ะ แล้วตอนทำเจ็บตัวมากไหมคะ พวกแผลล่ะค่ะ เป็นไง? ถามละเอียดนิดนะคะ เพราะเราก็ได้ยินที่นี่มาเยอะเหมือนกัน

0/5

ตอนนี้ก็ปีที่ 4 แล้วค่ะ แรกๆที่แกไปทำคือ ไม่มีใครรู้ว่าแกไปทำ เพราะตอนไปทำแกไม่บอกใคร เราเห็นแค่หน้าตึงขึ้นเลยคิดว่า คงไปร้อยไหมปกติ แต่แกก็มาบอกทีหลังว่า แกไปดึงหน้าทำเฟซล็อคมา แล้วไปทำวันเดียวคือ จบเลย เรางี้อึ้งมาก เพราะไม่เห็นแกพักฟื้น เจ็บตัว หรือเห็นแผลแกเลย หมอทำดีและงานเก็บแผลเนียนมากจริงๆค่ะ

Comments from Facebook