Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ใครเคยไปกดสิวกับหมอแล้วหน้าเป็นหลุมบ้างคะ?

Warning Points:
    0/5

ใครเคยไปกดสิวกับหมอแล้วหน้าเป็นหลุมบ้างคะ?

คนที่กดสิวให้เราไม่ใช่หมอค่ะ แต่เป็นผู้ช่วยหมอ เค้าเป็นคนกดสิวให้เราทุกครั้งค่ะ มีครั้งแรกที่กดกับหมอ จะเจ็บหน่อย แต่ทนไหว ผิวหน้าไม่เป็นอะไรมาก แต่ต่อมาก็กดกับผู้ช่วยหมอทุกครั้งเลยค่ะ ทำให้หน้าเราเริ่มเป็นหลุมสิวเล็กๆ เรากังวลมาก เคยบอกหมอว่า ไม่อยากกดเพราะหน้าเป็นหลุมสิวกลัวไม่หาย แต่หมอบอกให้กด เพราะมันเป็นอย่างนี้กันทุกคน เดี๋ยวค่อยมาเลเซอร์รักษาทีหลัง

ถามว่า แบบนี้ก็ได้เหรอคะ? คือเราคิดว่า มันไม่ควรเป็นถึงขนาดนี้มั้ยอ่ะ ถ้าเป็นหมอที่ชำนาญกว่า กดให้เราเองแต่แรกก็จบมั้ย เราคิดว่า เพราะผู้ช่วยไม่ชำนาญเท่าหมอแล้ว ก็เลยทำให้ผิวหน้าอักเสบ เจ็บใจค่ะ แต่ทำไรไม่ได้ ตอนนี้เราเลยหยุดไปหาหมอแล้วค่ะ เพราะทำใจไม่ได้ที่หน้าจะต้องเป็นหลุมแบบถี่ๆทุกวัน อยากถามว่า มีใครเคยเจอแบบเราบ้างคะ? แล้วหลังไปหาหมอได้ทำยังไงให้หน้าหายกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ย แชร์วิธีให้เราทีค่ะ

0/5

Re: ใครเคยไปกดสิวกับหมอแล้วหน้าเป็นหลุมบ้างคะ?

ทายาค่ะ ยารักษาแผลเป็นที่เอาไว้ทาหลุมสิว แนะนำ Ella scar cream เคยทาตอนเป็นหลุมเล็กๆ ก็หายไวมากค่ะ

0/5

Re: ใครเคยไปกดสิวกับหมอแล้วหน้าเป็นหลุมบ้างคะ?

ส่วนตัวใช้หลอดนี้ตั้งแต่เริ่มรักษาสิวด้วยตัวเอง พบว่า รอยสิวหายไวมาก รอยแดง รอยดำ ไม่ถึง 3 เดือนหายเกลี้ยง ลองใช้ดู

0/5

ขนาดเรากดเองยังเป็นเลยค่ะ แต่หลังไม่ค่อยกดแล้ว ปล่อยให้มันขึ้นจนสุก แล้วบีบเอาจะเป็นรอยน้อยกว่า แล้วค่อยใช้ครีมเอลล่าทาแก้รอยดำอีกทีค่ะ

Comments from Facebook