Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แป้งเวชสำอางดีกว่าแป้งพัฟแบบธรรมดายังไง

Warning Points:
    0/5

แป้งเวชสำอางดีกว่าแป้งพัฟแบบธรรมดายังไง

เห็นราคาแป้งฟาร์มาเพียวในวัตสันแล้ว รู้สึกจะแพงกว่าแป้งธรรมดาบางตัวอีก ถามพนักงานขาย เขาก็บอกว่า มันเป็นเวชสำอางนะ ใช้ดีเหมาะกับคนเป็นสิว ใช้แล้วสิวไม่ขึ้น เราเลยสงสัยว่า พวกแป้งเวชสำอางพวกนี้มันดีกว่าแป้งธรรมดายังไง รวมไปถึงพวกครีม สกินแคร์ เวชสำอางด้วยนะคะ เพราะของพวกนี้ก็แพงกว่าราคาครีมธรรมดาเหมือนกัน

0/5

Re: แป้งเวชสำอางดีกว่าแป้งพัฟแบบธรรมดายังไง

ใช้แล้วสิวไม่ขึ้นค่ะ ปลอดภัยกับผิวหน้ามากกว่า พวกครีมก็ด้วย เราเห็นหลายคนใช้แล้วหน้าดีขึ้นจริงๆค่ะ

0/5

Re: แป้งเวชสำอางดีกว่าแป้งพัฟแบบธรรมดายังไง

มันมีค่าที่เหมาะสมกับผิวค่ะ แบบลดอาการเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นได้มากกว่า อย่างเราก็เคยซื้อแป้งพัฟเวชสำอาง Pharmapure มาให้น้องใช้ มันก็ลดโอกาสการอุดตันของผิว สิวขึ้นน้อยลง คือ มันใช้แล้วดีขึ้นจริงๆและคุ้มจะเสียเงินค่ะ

0/5

เวชสำอางถูกกว่าเคาท์เตอร์แบรนด์บางตัวที่ไม่ได้เคลมว่า ใช้เหมาะกับผิวแพ้ง่ายอีกค่ะ เราเห็นคนรู้จักที่มีผิวหน้าดีๆใช้พวกเวชสำอางมีแป้งพัฟฟาร์มาเพียว เจลล้างหน้าเซตาฟีล ครีมฟิซิโลเจล ผิวหน้าดี เนียนใส มากจริงๆ

0/5

ช่วยลดอาการแพ้และอุดตันจนเกิดสิวบนผิวหน้าค่ะ เราเจอรีวิวมา ส่วนใหญ่คนรีวิวในจีบันก้เคลมเรื่องสิวกันเยอะอยู่นะ
    http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=198357
    http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=228228

Comments from Facebook