ตอนแรกเราซื้อมาให้อากงกับอาม่ากินค่ะ แล้วก็ไม่ได้คิดว่า ตัวเองจะกินด้วย แต่เห็นกงกับม่าบอกกว่า กินแล้วร่างกายดีขึ้น อย่างกงก็นอนหลับสนิมขึ้นเพราะปกติแกจะชอบนอนคิดอะไรดึกๆคนเดียว ส่วนอาม่าก็ปวดท้องน้อยลง เดินก็คล่องขึ้น แถมยังกินดีกว่ายาต้มจากหม้อด้วย เลยทำให้เราอยากลองกิน เราก็ลองกินค่ะ กินไปประมาณสองกล่อง เราชอบตรงที่เหมือนร่างกายผ่อนคลายมากขึ้น ได้พักผ่อนมากขึ้น ทั้งๆที่เวลานอนก็เท่าเดิม แล้วก็เลยไปเล่าให้เพื่อนร่วมงานฟัง แนะนำไปด้วยค่ะ ว่ากินดี แต่เพื่อนเราก็บอกว่า กินได้เหรอ ไม่ใช่เหมาะกับคนแก่เหรอ วัยอย่างเราควรกินคอลลาเจนหรือกลูต้ามากกว่า!? เราเลยงงอ่ะค่ะ ว่า อายุอย่างเราต้องจำกัดประเภทการกินอาหารเสริมด้วยหรือคะ? หรือมีใครเคยโดนทักแบบนี้บ้างแล้วโดนมองว่า แปลก บ้างมั้ย?