Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 32 of 32

Thread: ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยค่ะ ว่าทำไมช่วงนี้ มีแต่คนขาย ไม่ค่อยมีคนซื้อ

Warning Points:
    0/5
    คนขายบางคนก็ขายกระเป๋ามือสองสภาพผ่านการใช้งานมาพอสมควร ในราคามือหนึ่งฝากหิ้วเลยอ่ะค่ะ

สำหรับเรา ถ้าจะซื้อมือสอง เราจะเทียบกับราคา ฝากหิ้วมือหนึ่งก่อนอ่ะค่ะ
    เพระถ้าเทียบกับช้อปไทยมันก็ต้องต่างกันเยอะอยู่แล้วอ่ะค่ะ

สำหรับคนอื่นๆเราไม่รู้ แต่เราจะซื้อมืสองต่อเมื่อ ราคาสมเหตุสมผลอ่ะค่ะ
    ไม่งั้นซื้อมือหนึ่งฝากหิ้ว หรือตอนไปเมืองนอกเองดีกว่า เผลอๆถูกกว่ามือสองอีกอ่ะค่ะ จริงๆนะ

ส่วนในมุมคนขาย ก็เคยขายกระเป๋าในนี้เหมือนกัน มีอยู่ใบเป็นLVใหม่กิ๊กเลย
    เราซื้อมาราคาสูงเหมือนกัน แต่ก็ยอมตัดใจขายขาดทุนอ่ะค่ะ
    เพราะเข้าใจว่าถ้าของมันไม่ได้ออกมาจากช้อปแล้ว มันก็ต้องอีกราคานึง
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Warning Points:
    0/5
    ชอบค่ะ
    แต่ก่อนโดนแม่ค้า CC บ่อย อ้างว่าเปลี่ยนใจมั่งล่ะ ยกให้น้องมั่งล่ะ ขายให้เพื่อนมั่งล่ะ บางคนมาบอกเอาวันนัดรับเลยก็มี จิงๆไปขายให้คนที่มาCF ทีหลังแต่ให้ราคาสูงกว่าโดยไม่บอกเรา
    เคยเจอแม่ค้าบางคนถามเลยว่าอีกคนให้มากกว่าคุณจะสู้มั้ย เบื่อค่ะ เราCF ก่อน ตามราคาที่คุณตั้งแล้ว กระเป๋าก็ควรเป็นของเราจิงมั้ยคะ

สมัยก่อนนี่เจอกระเป๋าที่อยากได้นี่ต้องรีบCFเพราะกลัวโดนแย่ง ทั้งที่แม่ค้าลงรูปไม่ชัดด้วยซ้ำ
    แม่ค้าก็เล่นตัวไม่ยอมนัดรับ เราก็ยอม พอส่งไปรษณีย์มา กระเป๋าไม่เหมือนในรูปเลย เก่ามาก ต้องมาเสียใจเพราะรีบเกินไป

เดี๋ยวนี้คนขายเยอะขึ้น แม่ค้าใจดีขึ้น เลือกได้ว่าจะซื้อกับแม่ค้าที่นัดรับได้เท่านั้น ได้เห็นกระเป๋าก่อนจ่ายเงิน สบายใจดีค่ะ
    (มองในแง่คนซื้อน่ะค่ะ ถ้าเราเป็นคนขายก็คงเซ็งเพราะขายยากกว่าแต่ก่อนอ่ะนะ เห็นใจค่ะ)

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook