Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: เหมือนจะเสี่ยงเป็นโรควิถีชีวิต (ncd) จะรับมือยังไงดีคะ ในเมื่อต้องใช้ชีวิตแบบนี้ทุกวัน

Warning Points:
    0/5

เหมือนจะเสี่ยงเป็นโรควิถีชีวิต (ncd) จะรับมือยังไงดีคะ ในเมื่อต้องใช้ชีวิตแบบนี้ทุกวัน

ตั้งแต่เรียนจบออกมาจบทำงานมาหลายปีแล้ว เราก็ใช้ชีวิตแบบวัยรุ่นทั่วไปค่ะ วันศุกร์ก็ไปปาร์ตี้สังสรรค์กับกลุ่มเพื่อนๆ บางครั้งก็ไปกินเหล้า บางครั้งก็ไปหาของกินอร่อยๆกินกัน แต่เดี๋ยวนี้เราเริ่มรู้สึกได้แล้วว่าร่างกายเราเริ่มไม่ไหวแล้วนะ เหมือนใช้ร่างกายหนักไป ไหนจะทำงานทั้งวัน นอนดึก ยังมีไปปาร์ตี้อีก เดี๋ยวนี้ก็กลายเป็นคนป่วยบ่อยไปเลยค่ะ ตากฝนนิดหน่อยก็เป็นแล้ว

ก็เลยว่าจะลองกินอาหารเสริมของที่บ้านดูค่ะ เป็นหลินจือ พลัส ชิตาเกะ อยากรู้ว่าจะช่วยป้องกันเรื่องโรค ncd ได้หรือป่าว (โรคเบาหวาน, โรคความดัน, โรคหลอดเลือดหัวใจ, โรคหลอดเลือดสมอง) แล้วนอกจากนี้เราจะมีวิธีรับมือกับความเสี่ยงนี้ยังไงดีคะ คือเราต้องทำงาน ต้องใช้ชีวิตแบบนี้ทุกวันเลี่ยงยากมากจริงๆอะ

0/5

Re: เหมือนจะเสี่ยงเป็นโรควิถีชีวิต (ncd) จะรับมือยังไงดีคะ ในเมื่อต้องใช้ชีวิตแบบนี้ทุกวัน

เพื่อนที่ออฟฟิศเป็นโรคอะไรแบบนี้เยอะมากค่ะ เพราะว่าวันๆเราไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากนั่งด้วยแหล่ะเลยทำให้เป็นโรคง่ายกว่า เราก็พยายามหาทางเลี่ยงอยู่เหมือนกัน

0/5

Re: เหมือนจะเสี่ยงเป็นโรควิถีชีวิต (ncd) จะรับมือยังไงดีคะ ในเมื่อต้องใช้ชีวิตแบบนี้ทุกวัน

เห็ดหลินจือช่วยได้ค่ะ แต่มันจะแค่ช่วยป้องกันไม่ให้เราเป็นโรคนะ แต่มันก็อยู่ที่เราต้องดูแลตัวเองด้วย

0/5

ซื้อมากินเลย ป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะ อาหารเสริมของหลินจือ พลัส ชิตาเกะนี่กินได้ตั้งแต่สาวออฟฟิศจนถึงคนสูงอายุเลยค่ะ

Comments from Facebook