Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: แผลเป็นจากจี้ขี้แมลงวันใช้เอลล่าทาดีมั้ยคะ?

Warning Points:
    0/5

แผลเป็นจากจี้ขี้แมลงวันใช้เอลล่าทาดีมั้ยคะ?

ไปจี้ที่หลังมาค่ะ ตอนนี้สะเก็ดก็หลุดหมดแล้ว เหลือแต่แผลเป็นแบบหลุมในจุดที่เป็นอันใหญ่ๆ
    อื่นๆก็มีเล็กๆบ้างประปราย แต่ก็ดูน่าเกลียดอยู่ดี คือ ถ้าใช้เอลล่าทาจะหายมั้ยคะ? หรือมีใครจะแนะนำวิธีอื่นเรามั้ย
    ไม่อยากหลังด่างน่าเกลียดแล้วอ่ะค่ะ

0/5

Re: แผลเป็นจากจี้ขี้แมลงวันใช้เอลล่าทาดีมั้ยคะ?

เรามีไฝเม็ดใหญ่มากตรงไรผม อยากไปจี้แต่กลัวเป็นแผลเป็นเหมือนกัน ตอนนี้เลยพยามยาหายาทาแผลเป็นดีๆอยู่

0/5

Re: แผลเป็นจากจี้ขี้แมลงวันใช้เอลล่าทาดีมั้ยคะ?

บางคนก็บอกฮีรูดอย แต่เราว่ามันไม่โอเคอ่ะ เคยใช้เอลล่าทาแผลเป็นที่แขนเป็นทางยาวก็หายไวอยู่นะ
    มีทั้งหลอดใหญ่หลอดเล็ก ราคาก็ปกติ 100-200 แนะนำให้ลองจ้า

0/5

อันนี้เป็นวาปที่เราไปหาข้อมูลของครีมทาแผลเป็น Ella มาค่ะ https://board.postjung.com/1025659.html

ที่อยากให้ลองตัวนี้เพราะน้องสาวเคยมีรอยไหม้ๆหลังมือใหญ่มาก แม่ให้ใช้ Ella ทา รอยจางลงเยอะ

Comments from Facebook