Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: เพื่อนๆเอาkeepall55 โหลดใต้เครื่องหรือหิ้วขึ้นเครื่องไปด้วยคะ

Warning Points:
    0/5

Cool เพื่อนๆเอาkeepall55 โหลดใต้เครื่องหรือหิ้วขึ้นเครื่องไปด้วยคะ

จะไปเที่ยวทางใต้น่ะค่ะ กะว่าจะเอาkeepallใส่สัมภาระไป แต่ต้องแบกขึ้นไปไว้กะตัวบนเครื่องด้วยรึป่าวคะ (แบบกลัวหายอ่ะค่ะ) เพื่อนๆทำยังไงกันคะ เพราะว่าก็ต้องมีกระเป๋าใบส่วนตัวสะพายอีกใบ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ กลัวว่าจะลำบากน่ะค่ะ ขอขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

0/5
    ติดตัวไปดีกว่า ใว้ใจคัยไม่ได้ เอาแต่กาเป๋า suitcase แข็งๆ load ไปกะเครื่องจะได้ไม่ต้องถือวุ่นวาย เดินทางแบบมีสไตล์ด้วย keepall

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    หิ้วขึ้นเครื่องไปเลยค่า อย่าไว้ใจใครทั้งนั้น

แฟนโอ๋เคยโดนรื้อกระเป๋า ตอนบินไปกระบี่ แว่น oakley หายไป 1 อัน จับมือใครดมไม่ได้

สายการบินไม่รับผิดชอบค่ะ:evil::evil::evil::evil::evil:

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าโหลดเด็ดขาด กระเป๋ากลับมาอาจจะอยู่ในสภาพรับไม่ได้ค่ะ
    ถือขึ้นเครื่องไปเลยค่ะ

jamynaka is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy ><*

แค่เอาไปวางตรงเครื่องสแกนก็เริ่มสยองแล้วค่ะ พนักงานไม่มีบันยะบันยัง(เขียนถูกป่าวคะเนี่ย) กับน้องเป๋าของใครทั้งนั้นค่ะ ถ้าโหลดลงไปอาจจะจำหน้าน้องเค้าไม่ได้ตอนไปเอาที่สายพานนะคะ อย่าเสี่ยงดีกว่าค่ะ ถือไปเหอะค่ะ ไหนจะกลัวหายอีกค่ะ - -"

ขอบคุณ Siambrandname มากๆ ค่ะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Angry

Quote Originally Posted by wannit View Post
    หิ้วขึ้นเครื่องไปเลยค่า อย่าไว้ใจใครทั้งนั้น

แฟนโอ๋เคยโดนรื้อกระเป๋า ตอนบินไปกระบี่ แว่น oakley หายไป 1 อัน จับมือใครดมไม่ได้

สายการบินไม่รับผิดชอบค่ะ:evil::evil::evil::evil::evil:
    ของหนูไม่ได้โดนค้นแต่น้องลิงแดงหายไป ดันลืมถอดเข้ากรงปล่อยโตงเตงไปตามสายพานเลยหนีไปเลย รอที่สายพานจนเป็นคนสุดท้ายและยังปีนสายพาน(ทำไปได้--")ไปดูที่เค้าถ่ายกระเป๋าก็ไม่มี โหลดเข้าใต้ท้องเครื่องไว้ใจไม่ได้เลยค่า กระเป๋าดีๆบรรลัยหมด สุดท้ายต้องตามหาซื้อน้องลิงแดงแทบพลิกแผ่นพื้นร้าน Kipling เพราะมันเป็นรุ่นเก่า เสียค่าลิงตัวใหม่ไปสี่ร้อย T-T
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

Thumbs up ขอบคุณเพื่อนๆค่ะ มิตรแท้ต้องสยามแบรนด์เนมจริงๆ

เวลามีปัญหาอะไรคิดม่ายออก โพสต์ถามเพื่อนๆที่นี่ ม่ายเคยผิดหวังค่า tks ชมรมsbn คนน่าร้ากกกกกค่า

coldine's Avatar
    coldine is offline Trusted Member
    0/5

Cool

อ่านจากประสบการณ์ของเพื่อนๆ

ก็เริ่มคิดได้ว่าของเราเองควรหิ้วขึ้นเครื่องดีที่สุดค่ะ

ยังไม่เคยเจอกับตัวเเต่ยังไม่อยากเจอ 0.0
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=27947&dateline=1235550780

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    ของหนูไม่ได้โดนค้นแต่น้องลิงแดงหายไป ดันลืมถอดเข้ากรงปล่อยโตงเตงไปตามสายพานเลยหนีไปเลย รอที่สายพานจนเป็นคนสุดท้ายและยังปีนสายพาน(ทำไปได้--")ไปดูที่เค้าถ่ายกระเป๋าก็ไม่มี โหลดเข้าใต้ท้องเครื่องไว้ใจไม่ได้เลยค่า กระเป๋าดีๆบรรลัยหมด สุดท้ายต้องตามหาซื้อน้องลิงแดงแทบพลิกแผ่นพื้นร้าน Kipling เพราะมันเป็นรุ่นเก่า เสียค่าลิงตัวใหม่ไปสี่ร้อย T-T
    ตอนที่ซื้อกระเป๋าเดินทาง kipling พนักงานขายเค้ากำชับไว้แล้ว ว่าอย่าโหลดกระเป๋าค่า เพราะลิงจะหายอ่ะ

ฉะนั้น ลิงยังอยู่

Comments from Facebook