Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: ขอคำแนะนำเรื่องความรักหน่อยค่ะ ตอนนี้เศร้ามากเลย ขอบคุณค่ะ

Warning Points:
    0/5

Unhappy ขอคำแนะนำเรื่องความรักหน่อยค่ะ ตอนนี้เศร้ามากเลย ขอบคุณค่ะ

..........

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Red face

เราพยายามอ่านนะคะ คือมันยาวมากเรยอ่ะ

แต่เราว่าผู้ชายเค้าเห็นแก่ตัวค่ะ ซึ่งเราก็เข้าใจนะว่าคุณเปิ้ลรู้สึกยังไงอ่ะค่ะ

คือเราปลอบคนหรืออกความเห็นด้านความรักไม่เก่งอ่ะค่ะ เป็นที่ปรึกษาที่ค่อนข้างแย่ถึงแย่มากๆ เหะๆ แต่ เราว่าเรื่องแค่นี้เล็กน้อยนะคะ เราว่าสิ่งที่คนอื่นเจอผ่านมามันหนักกว่าที่คุณเปิ้ลเจออีกค่ะ
    อยากเป็นกำลังใจให้นะคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

ALoVeLV's Avatar
    ALoVeLV is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาให้กำลังใจนะคะ เข้าใจค่ะที่รู้สึกแบบนั้น มันไม่ผิดหรอกนะคะ แต่ว่าต่อจากนี้คุณต้องทำใจให้ได้ ตัดให้ขาด เห็นคุณค่าในตัวเรามากๆค่ะ เมื่อจิตใจคุณดีขึ้นมันจะส่งผลออกมาให้เห็นในภายนอกนะคะ เรื่องอ้วนไม่ใช่ปัญหาหรอกค่ะ (เพราะถึงตอนนั้นคุณตัดใจได้ คุณคงไม่สนใจไม่แคร์คนนั้นแล้วล่ะค่ะ) แต่ถ้าลดได้ก็ดี แต่อย่าหักโหมหรืออดอาหารนะคะ เพราะถึงตอนนั้น คุณผอมแต่จะโทรมมมมมค่ะ

ความรู้สึกนี้เราก็เคยเป็นค่ะ และขอยืนยันว่ามันผ่านไปได้ค่ะ อย่าคิดมาก อย่ากังวลนะคะ หาอะไรทำ เวลาผ่านไปเราก็ลืมไปได้เองค่ะ เห็นคุณค่าของตัวเราและคนที่รักเรามากๆๆ นะคะ เราขอยืนยันอีกครั้งว่า มันจะผ่านไปได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
    My Wish List : ~ LV PALERMO PM ~
    @^__^@

0/5
    แคทก้เคยผ่านช่วงที่ไม่อยากคุยกะไค ไม่อยากทำไร โทรมมาก มาแล้ว
    แต่ก้ต้องเข้มแข็งอะคะ เวลาผ่านไปเดี๋ยวเราก้ดีขึ้นเอง สุ้ๆนะคะพี่เปิ้ล
    chou-chou baby boo bag!

gamy is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าอย่าไปอะไรมากกับผู้ชายคนนี้เลยนะคะ เพราะเท่าที่อ่านแล้วเค้าเป็นคนไม่หนักแน่น จิงๆแล้วถ้าคนเรารู้สึกชอบใจกับใครจิงๆจะไม่ทำแบบนี้ค่ะ ถ้าเค้าทำแบบนี้รับรองค่ะเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องรักก็จะลงเล ตัดสินใจอะไรไม่ได้ อนาคตอาจจะมีปัญหาค่ะ นี่เราแค่แสดงความคิดเห็นนะคะ ลองคิดดูค่ะ สู้ๆค่ะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคยเจอแบบนี้เหมือนกันแต่ของพี่เจอกันเป็นๆแล้วเขาก็เลือกผู้หญิงอีกคน กลับมาคุยกับเราก็ไม่เอาแล้ว ฉันไม่ใช่ของตายของใครนะยะ แบบนี้ต้องถามตัวเองว่าเรารักตัวเองมากพอหรือยังถึงสนใจความรู้สึกเขามากกว่าตัวเอง ถ้าเราตระหนักดีว่าเราน่ะดีพอเราต้องไม่ทำตัวเองให้เป็นตัวเลือกของใคร ให้ผู้ชายเขาเห็นคุณค่าเราโดดเด่นขึ้นมาดีกว่า อายุแค่นี้เองเดี๋ยวไปทำงานก็เจอคนใหม่ๆ คนที่ดีกว่า ที่หล่อกว่า ที่ดูแลเราได้ ไว้เราเป็นปลาช่อนแก่แดดแก่ลมกว่านี้ค่อยไปเคี้ยวหญ้าอ่อนๆก็ยังไม่สาย 55555 ผู้ชายเรียนอยู่ปี 3 เอง พี่ว่าวุฒิภาวะและอารมณ์ยังเด็กอยู่เลย อีกทั้งลังเลและโลเลแบบนี้ไม่ไหวนา ไม่มีค่าพอสำหรับน้ำตาเราหรอก
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    0/5

...

เข้ามาให้กำลังใจนะคะ

ยุ้ยว่าความรู้สึกดีๆ กับใครซักคน อย่างที่คุณเปิ้ลบอก มีอยู่รอบตัวเราเลยนะคะ เพียงแค่เราเปิดใจ
    และความรู้สึกที่เกิดขึ้นกับ ผช คนนี้น่าจะเกิดจากการที่เราคุยกะใครแล้วรู้สึกผูกพันธ์มากกว่า
    ไม่น่าจะใช่ความรัก(ความเห็นส่วนตัวนะคะ)

มีผ่านมาก็มีผ่านไป วันนึงก็ต้องมีผ่านมาอีกแน่นอน ธรรมดาโลกมากค่ะ

สู้ๆ นะคะ ความรู้สึกนี้ อีกไม่นานค่ะ ก็หาย แน่นอนค่ะ

0/5
    สรุปให้ฟังค่ะ คุณเปิ้ล เจอผู้ชายคนนึง โดยผ่านคนกลางเป็นสื่อ
    เคยคุยกัน ใน Hi 5 แล้วผู้ชายก็ Add MSN มาคุย
    คุยกันไปคุยกันมา ไม่เคยเห็นหน้า จนชอบพอกัน

วันนึงผู้ชายบอกว่าเจอผู้หญิงที่เคยชอบ
    และจะขอไปจีบผู้หญิงคนนั้น

ให้คุณเปิ้ลรออออ

ผู้ชาย @#$%&*!! เห็นแก่ตัวสิ้นดี

คุณเปิ้ล เป็นคนหน้าตาดี ทำไมต้องรอ เราต้องคิดว่าชั้นสวย
    เธอหน่ะมีบุญมากนะ ที่ได้มีโอกาสคุยกะช้านนน

3 วันจากนารีเป็นอื่น คนเราก็เปลี่ยนไปได้ตามกาลเวลา
    ดีซะอีกยังไม่ได้ทันได้คบกัน ยังไม่ทันกุ๊กกิ๊ก xx กันด้วย

รู้ตอนนี้ก็ยังดีกว่ารู้เมื่อสาย
    หาใหม่โลดคุณเปิ้ล เป็นกำลังใจให้ค่ะ

You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    เข้ามาให้กำลังใจคุณเปิ้ลนะคะ ขอให้ผ่านช่วงเวลาแบบนี้ไปได้ไวไวค่ะ : )
    PETECHERIE

coldine's Avatar
    coldine is offline Trusted Member
    0/5

Cool

เท่าที่อ่านมาเราว่าเค้าค่อนข้างเห็นเเก่ตัวนะคะ

ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันเป็นเรื่องที่ดี
    ตอนนี้เว้นระยะห่างหน่อยดีกว่า
    ปล่อยให้เวลาผ่านไปสักระยะเเล้วค่อยคิดดู
    เเต่ที่สำคัญเราต้องไม่เศร้า(อันนี้อาจทำยากนิดนึง) ไม่โทรม และไม่ทำตัวเองให้ดูเเย่ลงเพราะเค้าค่ะ

หากอนาคตมีโอกาสเจอกันอีกครั้งเค้าต้องเป็นฝ่ายเสียใจค่ะ ที่ทำตัวเเบบนั้น

สู้ๆนะคะคุณเปิ้ล
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=27947&dateline=1235550780

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook