Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ใช้นำยายืดผมยี่ห้ออะไร ผมไม่เสียค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile ใช้นำยายืดผมยี่ห้ออะไร ผมไม่เสียค่ะ

ดัดไว้แล้วคลายหมดแล้ว อยากยืดค่ะ แต่กลัวผมเสียจัง ใช้ยี่ห้ออะไรดี ทำยังไงดีให้ผมไม่เสียค่ะ

ขอบคุณค่า

0/5
    เคยถามคุณแจน คุณแจนบอกว่า ใช้ lonic 400 กว่าบาท เห็นผมคุณแจนยืดมาก็สวยนะคะ

0/5
    เห็นเค้าว่าตัวดีๆก็ต้องยกให้ Shiseido

แต่ว่า ยังไงซะ 70% ก็อยู่ที่ฝีมือช่างค่ะ

เราเคยยืดมาจากร้าน Art Hair น้ำยาก็น่าจะถูกๆ ราคาก็ถู๊กถูกกก แต่บังเอิญได้ช่างดี เนี้ยบ นุ่ม พริ้ว ดีมากๆ ไม่มีโคนหัก

แต่ไปอีกทีช่างคนนั้นไม่อยู่แล้ว เศร้าเลยค่ะ

ใครรู้จักช่างดีๆ ก็ช่วยแนะนำด้วย ขอมารอฟังด้วยคน

เพื่อนเราไปยืดที่ Moga ดีมากกกๆๆ แบบว่าทำผมม้าปัดได้ด้วย ไม่ตรงๆทื่อๆ โคนไม่หัก
    แต่มันจำชื่อช่างไม่ได้ -''-

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ยืดมาหลายปีแล้วค่า ใช้ชิเชโด้ ทำทุกๆ ประมาณ 8-10 เดือน

แต่ยังไง ผมก็เสียอยู่ดีค่า ไม่มีทางที่ยืดผมแล้วจะไม่เสีย ไม่ว่าจะยืด ดัด ย้อม เสียหมด เพราะน้ำยาเป็นเคมี

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ ชิเชโด้เหมือนกัน ผมเงามาก ๆ เค้าใช้ครีมที่มาด้วยในชุดใส่ให้ตอนท้าย ขอบอกว่าน้ำยาทั้งชุดนั้น 1300 เองค่ะ ผมเรายาวแค่ไหล่ ทำได้ตั้ง 3 ครั้งอ่ะ

เราว่าขึ้นอยู่กับช่าง , สภาพผมของแต่ละคน ด้วยละคะ

ปล. ตอนนี้ไม่ทำแล้ว ค้นพบสัจธรรมว่า อย่างไรเสียผมก็เสียในที่สุดค่ะ รู้สึกว่าผมเส้นเล็กลงด้วยค่ะ ไม่ชอบเลย
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5
    ชิเชโด อีกเสียงค่ะ แพคเกจสีดำ นะค่ะ สุดยอด แต่ก้ออยู่ที่ช่างด้วยค่ะ
    ผมเสียไม่เสีย อยู่ที่สภาพผม ของแต่ละคนค่ะ
    เราชอบยืด และก้อหนีบผมทุกอาทิตย์ ผมไม่เคยแตกปลายเลยค่ะ
    ทำสี ทำไฮไล ทุกอย่าง แต่ก้อบำรุงด้วยอาหารผมนะค่ะ
    ~NoNg NoO~

korya is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารผมของอะไรคะ จะได้ไปซื้อใช้บ้างค่ะ

Comments from Facebook