Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: มีใครได้ดู เส้นทางแห่งรักตำนานรักดอกเหมย ช่อง 3ไหมค่ะ

Warning Points:
    0/5

มีใครได้ดู เส้นทางแห่งรักตำนานรักดอกเหมย ช่อง 3ไหมค่ะ

ตอนแรกที่ดูรู้สึอว่าไม่น่าติดตามสักเท่าไหร่ แต่พอดูไปดูมาชักติดใจมากๆค่ะ ยิ่งตอนนี้ดูไปร้องไห้ไป นางเอกเศร้ามากๆค่ะ โดนพ่อแม่ สามีไล่ออกจากบ้านทั้งที่กำลังตั้งท้อง เหตุเพราะรับไม่ได้ว่า ตอนสมัยเรียนนางเอกเคยอยู่กินกับผู้ชายมาก่อน เฮ้ย น่าสงสารมากๆค่ะ มีใครได้ดูได้ติดตามบางค่ะ มาคุยกันหน่อยนะค่ะ

neoy-nui's Avatar
    neoy-nui is offline Trusted Member
    0/5
    ดูเหมือนกันคะ เข้าขั้นติดเลย ต้องนั่งรอดูทุกวัน
    http://upload.tarad.com/viewer.php?id=b1791985ca96ac6832a58c0dbea27fb6.gif

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบดูเช่นกันค่ะ
    แต่เราเพิ่งมาเริ่มดูตอนที่นางเอกได้พบกับชังซูแล้วค่ะ
    แต่เราไปอ่านเรื่องย่อจากในเน็ตมา เลยรู้เรื่องในตอนต้นๆ
    สนุกดีค่ะ ตอนแรกก็ด่านางเอกว่าโง่ ไม่พูดความจริงซักที
    หลังๆก็สงสารนางเอกค่ะ อยู่ที่ร้านก็นั่งดูตลอด
    เวลาเศร้าๆหันไปเจอแม่ กับพี่ร้านข้างๆตาแดงก่ำเลยค่ะ
    เค้าบอกว่าอิน
    RycooL RycooL

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member
    0/5
    ติดด้วยคน วันนี้ก็เศร้าอีกแล้วๆๆๆ
    T-T สงสารนางเอกมากๆๆๆๆ(ถึงโง่แต่แบบว่าน่ารักมากๆๆ ฮังกาอิน)
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

orss's Avatar
    orss is offline Trusted Member
    0/5
    ดูค่ะ ติดงอมแงม

สงสารนางเอกมากมาย (T T)

0/5
    ซื้อ DVD มาดูจนจบแล้ว
    ทุกวันนี้ก้อยังนั่งรอดูอยู่

ขอบอกถ้าดูแบบต่อเนื่องจะทำให้ทำลายทรัพยากรเพิ่มแน่ๆๆ

เปลืองทิชชู่มากกกกกก....เศร้าจิงๆๆหนังอะไร

ชอบพระเอกจูมงอย่างแรงงงงง

0/5
    ชอบมากกกกกค่ะ ติดมาก คุณยายก็ติด ลูกชายปิดเทอมอยู่ก็ดูไปด้วยค่ะ พอใกล้ถึงเวลามาประมาณบ่ายโมงครึ่งจะต้องคอยร้องเตือนคุณแม่ตลอด ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอถามนะคะว่าทำไมนางเอกถึงไปอยู่กินกับผู้ชายตอนแรกคะ แล้วผู้ชายดีมั้ยอะ แล้วเลิกกันทำไมคะ (คือว่าพลาดตอนแรกค่ะ) นั่งสงสัยอยู่ค่ะว่าทำไมนางเอกเราถึงพลาดพลั้งได้ นางเอกกับพระเอกน่าสงสารมากเลยตอนนี้ แง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    เราดูจบแล้ว ตอนที่ 51ขึ้นไปร้องไห้เกือบทุกตอนเลยคะ เราไม่ชอบ ซังซู เลยที่ทิ้งภรรยากับลูกเพื่อไปเมืองนอก
    ตอนจบ ซังซู ก็กลับมาเจอ คังอึนพา ที่โรงเรียนอนุบาลและได้เจอลูกสาวของตัวเองแล้วสวมกอดแล้วก็จบ...
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

neoy-nui's Avatar
    neoy-nui is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by FireandIce View Post
    ชอบมากกกกกค่ะ ติดมาก คุณยายก็ติด ลูกชายปิดเทอมอยู่ก็ดูไปด้วยค่ะ พอใกล้ถึงเวลามาประมาณบ่ายโมงครึ่งจะต้องคอยร้องเตือนคุณแม่ตลอด ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอถามนะคะว่าทำไมนางเอกถึงไปอยู่กินกับผู้ชายตอนแรกคะ แล้วผู้ชายดีมั้ยอะ แล้วเลิกกันทำไมคะ (คือว่าพลาดตอนแรกค่ะ) นั่งสงสัยอยู่ค่ะว่าทำไมนางเอกเราถึงพลาดพลั้งได้ นางเอกกับพระเอกน่าสงสารมากเลยตอนนี้ แง

ตอนแรกๆดูบ้างไม่ดูบ้างอ่ะคะ ประมาณว่า ตอนนั้น นางเอก คบกับ ยุนแท็ค แล้ว ยุนแท็ค เค้าต้องไปเป็นทหารคะ นางเอกเลยแบบ เหมือนกะเหงา เลยได้ไปคบกับผู้ชายอีกคน รู้สึกเหมือนจะเป็นเพื่อน ยุนแท็ค แล้วก็ท้อง ทีแรกก็คิดว่า ผู้ชายคนนั้นดี เค้าคงจะรับผิดชอบ แต่ไม่ใช่เลยคะ ผู้ชายคนนั้นเลวมาก พอพ่อแม่นางเอกกำหนดวันแต่งงานให้ อีตานี่ก็หนีไปเฉยเลยคะ
    http://upload.tarad.com/viewer.php?id=b1791985ca96ac6832a58c0dbea27fb6.gif

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ดูแล้วรู้สึกว่าในละครกว่าจะพูดอะไรแต่ละอย่างนี่มันทำไมยากหยั่งงี้ฟระ ทั้งที่มันพูดแล้วก็จบไม่มีเรื่อง(มันคงเป็นละครไม่ได้สิเนาะ)เลยรำคาญไม่ดู -*- แต่อาโกวเราติดงอมแงม
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook