Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: TM เที่ยวไหนดี ระหว่างญีปุ่น กับ เกาหลี

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

TM เที่ยวไหนดี ระหว่างญีปุ่น กับ เกาหลี

คิอว่าจะไป 10 วัน คะ มีผู้ใหญ่ 3 เด็ก 4 เที่ยวไหนดีคะ
    ผู้ใหญ่อยากไปญีปุ่น ส่วนเด็กอยากได้เกาหลีไปดูดาราเกาหลี (สงสัยจะดูหนังเกาหลีมากไปหน่อย)

เพื่อนๆในนี้ที่เคยไประหว่าง 2 ประเทศ ช่วยแนะนำทีคะ
    ขอบคุณSNBค๊า

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    แบ่งวันไหมครับผมเที่ยวทั้ง 2 ประเทศเลยครับเพราะขึ้นไปแล้ว + อยู่กันไม่ไกลมาก

ก็แบ่งครัึ่งเลยครับ

นานๆๆที่หาเวลาหยุดได้นานๆๆทั้งครอบครัว

เดี่ยวนี้มีเป็นทัวร์ท่องเที่ยวแบบทั้งญี่ปุ่น + เกาหลีเลยครับ

และอย่าลืมชักภาพสวยมาด้วยนะครับ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

โดนส่วนตัวเดียว่า เกาหลี ไม่มีอะไรเลยค่ะ - -"
    สถานที่ท่องเที่ยวแบบ ทัวร์ ไปมาแล้ว ก้เฉยๆ ไม่ได้สวย ไม่ได้ประทับใจเลยอะค่ะ
    จะสนุกก้ตอนไปเล่นสกีเท่านั้นแหละ แต่ไปช่วงนี้ จะมีสกีให้เล่นมั้ยเนี่ย ไม่แน่ใจอ่า
    เพราะเดียไปตอนเดือน 3 อะค่ะ

ปราสาท วัด สวนที่เค้าไปถ่ายหนังไรกัน เฉยๆๆๆๆ มากกกก

เดียว่าญี่ปุ่น สนุก มีเสน่ห์ มีที่เที่ยวให้เที่ยวเยอะมากกกกก กว่า มากกก เลยค่ะ

สรุป เชียร์ ญี่ปุ่น อิอิ

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    แบ่งวันไหมครับผมเที่ยวทั้ง 2 ประเทศเลยครับเพราะขึ้นไปแล้ว + อยู่กันไม่ไกลมาก

ก็แบ่งครัึ่งเลยครับ

นานๆๆที่หาเวลาหยุดได้นานๆๆทั้งครอบครัว

เดี่ยวนี้มีเป็นทัวร์ท่องเที่ยวแบบทั้งญี่ปุ่น + เกาหลีเลยครับ

และอย่าลืมชักภาพสวยมาด้วยนะครับ
    ขอบคุณคะคุณนิค อันนี้น่าสนใจเที่ยวมัน 2ประเทศเลย ( หมดเรื่อง )
    ถ้าไปเที่ยวกันเอง กับไปกับทัวร์อันไหนคุ้มกว่ากันคะ เวลาอาจจะยืดออกไปได้เพราะอยู่ในช่วงเด็กๆปิดเทอม ส่วนผู้ใหญ่(แม่บ้าน)ก้อประมาณว่างงานกันคะ
    ส่วนวีซ่าต้องขอทั้ง2ประเทศด้วยไหมคะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Kesara View Post
    ขอบคุณคะคุณนิค อันนี้น่าสนใจเที่ยวมัน 2ประเทศเลย ( หมดเรื่อง )
    ถ้าไปเที่ยวกันเอง กับไปกับทัวร์อันไหนคุ้มกว่ากันคะ เวลาอาจจะยืดออกไปได้เพราะอยู่ในช่วงเด็กๆปิดเทอม ส่วนผู้ใหญ่(แม่บ้าน)ก้อประมาณว่างงานกันคะ
    ส่วนวีซ่าต้องขอทั้ง2ประเทศด้วยไหมคะ

ขอตอบแทนนะค้า
    ขอแค่ญี่ปุ่นค่า ไม่ต้องขอเกาหลีค่า ไปลุ้นตรง ตม. แทนค่ะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    เราเชียร์ทั้ง 2 ประเทศเลยคะ แต่ถ้าเรื่องการเดินทางและเรื่องภาษาในสองประเทศ
    การเดินทางที่ประเทศเกาหลีจะง่ายกว่าประเทศญี่ปุ่นคะ เพราะ Subway ที่ญี่ปุ่นไม่ค่อยบอกภาษาอังกฤษ
    และการสื่อสารก็เหมือนกันก็ไม่ค่อยพูดภาษาอังกฤษ กิ๊ฟท์ PM รายละเอียดรีวิวการเดินทางไปให้แล้วนะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    ไปเกาหลีไม่มีไรน่าประทับใจเลยค่ะ เหมือนที่คุณ nadiatown บอก
    ส่วนญี่ปุ่นไปมาหลายครั้งแล้วก็ยังไปได้อีกค่ะ ชอบเที่ยวญี่ปุ่นมากค่ะ

0/5
    พี่เกด ไป ญี่ปุ่นดีฟ่าค้าบบบบ

มีของให้เสียเงิน รออยู่มากมายยยยยยยยยยยย
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

terri is offline Trusted Member
    0/5

สนุกคนละแบบ

เกาหลีน่าไป ฤดูหนาว คงมีที่ให้เที่ยวมากกว่า แต่ ญี่ปุ่นได้ทุกฤดูเลย น่าเที่ยวไปหมด ไปแล้วก็อยากไปอีก ขนาดสถานที่เดียวกัน คนละฤดู ยังสวยเลยคะ
    ก็ขอให้สนุกนะคะ คนญี่ปุ่นใจดี อาหารอร่อย ละลานตา อ้วนกลับมาแน่นอน

omi is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เชียร์ญี่ปุ่นค่ะ เพิ่งไปมาสนุกมากๆค่ะ เกาหลีไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook