เสริมจมูก Nose Celebrity Design กับคุณหมอปิยะ นิดา สกิน ซิลิโคนขึ้นรูปให้เหมาะกับใบหน้าค่ะ

เก๋เอารูป Before After ตัวเองเสริมจมูกมารีวิวให้ดูกันค่ะ ฝีมือเนี๊ยบที่สุดของคุณหมอ ปิยะ Nida Skin สยามสแควร์ คือทรงจมูกเดิมเก๋จะมีดั้งน้อยค่ะ แต่ปลายจมูกดีอยู่แล้ว ถ้าจะไปใส่ซิลิโคนทรงเกาหลีแบบสำเร็จกลัวจะไม่เหมาะ หลังเลือกคุณหมอที่จะเสริมจมูกได้แล้ว เก๋เลือกคุณหมอเอ็ม ปิยะ นิดาสกินค่ะ คุณหมอแนะนำว่าเคสของเก๋เหมาะที่จะทำ Nose Celebrity Design โดยคุณหมอจะเป็นคนออกแบบทรงจมูกให้ที่รับกับหน้าเก๋เอง เหมาะกับโครงของใบหน้าเรา ซึ่งจะออกมาเป็นธรรมชาติกว่าซิลิโคนทรงสำเร็จ หลังเสริมมาได้ 4 เดือน ตอนนี้จมูกโอเคแล้วค่ะ เลยแวะมาแชร์รีวิวให้ดู เผื่อใครที่ปลายจมูกสวยอยู่แล้ว จะได้มีทางเลือกในการเสริมจมูกที่เหมาะกับตัวเองมากกว่าเหมือนเก๋ ไม่ต้องไปทำปลายให้ดูหลอกค่ะ จริงๆเก๋แนะนำให้ปรึกษาแพทย์เยอะๆนะคะ แล้วเลือกแพทย์ที่ฝีมือดีมีชื่อเสียงและปลอดภัย ของเก๋ก็ค้นหาข้อมูลหนักมากกว่าจะตัดสินใจทำ แล้วก็เลือกทำกับคุณหมอปิยะ ค่ะ ไม่ผิดหวังเลย ตอนแรกกลัวมาก แต่ตอนนี้ดีใจมากค่ะ ที่ออกมาได้ดีกว่าที่คิดไว้ซะอีก