Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: ร้านดัง ๆ (จะ) บริการไม่ดี (รึป่าว)

MinnieMe is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ร้านดัง ๆ (จะ) บริการไม่ดี (รึป่าว)

มีใครไปร้านดัง ๆ แถวสยามแล้วรู้สึกว่าบริการไม่ดีบ้างมั้ยคะ เราไปเดินตามร้านดัง ๆ มา รู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยแคร์ลค.เลยอะ ทำให้ไม่อยากซื้อไปเลย ทั้ง ๆ ที่บางอย่างก้อยากได้นะ

brandname_lover's Avatar
    brandname_lover is offline Trusted Member
    0/5
    มันก็บอกยากหละค่ะ บางคนที่เค้าไม่ค่อยโปร เค้าจะไม่สนใจลูกค้าที่ดูธรรมดา(แบบเราอ่ะ)

แต่งตัวแต่งหน้าธรรมดา (ในความคิดเรานะ) เพราะว่าคิดว่า คงไม่มีเงินที่จะซื้อ

เราเป็นคนที่แต่งตัวธรรมดามาก ลำลองสุดๆ เวลาไปห้าง เพราะว่าชอบเดินช็อปแบบสบายใจ

บางครั้ง ก็โดน เมินเฉย จากสินค้าแบรนด์ดังๆ แต่เราก็ไม่สนใจ อีกนั่นหล่ะ

ถ้าเราจะไปซื้อ ก็คือจะไปเอาของที่อยากได้แล้วก็ไปจ่ายตังค์ เพราะว่า เรามาซื้อของ

คนพวกนี้จะคิดหรือไม่คิดยังไง เราไม่สนใจอ่า

แต่....ก็แปลกดี ที่วันก่อน ไปที่เคาท์เตอร์เครื่องสำอางค์ แบรนด์ดัง (คิดว่า ช้านคงจะโดนมองแบบหางตาอีกแล้วแน่ๆ) แต่ด้วยความอยากได้อ่ะ ก็เลยเดินเข้าไป

ผิดคาดแฮะ เค้าโปรมากๆ แบบว่า ให้ลองนู่นๆนี่ๆเต็มไปหมด

เสร็จเลย ซื้อไปหลายชิ้น เพราะว่าเค้าบริการดีประทับใจเนี่ยหล่ะค่ะ ผิดกับห้างดังบางแห่งอ่ะ

จะไปซื้อเครื่องสำอางค์ เห็น BA แต่งหน้ากันเอง .....เราจะลองไม่ให้ลอง แรงได้อีกอ่า

ใครเล่น multiply มาเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ cherriees

เพิ่งหัดถ่ายรูปด้วย DSLR 450 D ค่ะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ^
    ^^
    เห็นด้วยอย่างแรงคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเอาเป็นรวมๆ นะคะ เราว่าห้าง Central Chidlom บริการดีทู๊กแผนกเลยค่ะ

แม้กระทั่ง supermarket เงินไม่กี่บาทเค้ายังวิ่งไปตามให้เลยค่ะ

ขอชมว่า พนง. ห้างนี้ดีจริงๆ ค่าาาา ส่วนร้านงี่เง่ามีเหมือนกัน แต่นึกไม่ออกค่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member
    0/5
    อืมๆๆ ใช่ค่ะ เห้นด้วยอย่างแรงงงงงงงง

เค้าจะแบบเฉยๆไม่ค่อยบริการ ยิ่งพวกเค้าท์เตอร์ห้างบนพารากอน กะ zen จี๊ดมาก - -*

ไม่มีใครอยู่ประจำเค้าท์เตอร์เลย เราก็ทำมองๆแบบจะซื้ออ่ะ แต่ก็ไม่มีใครเข้ามาบริการเลย จะซื้อเลยไม่ได้ซื้ออ่ะคะ TT เซงมั่กๆ

แต่ครั้งก่อนไปร้าน kloset สยามพี่คนขายน่ารักดีค่ะ

ระบายพอแล้วค่ะ 5555
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

0/5

Smile

คนขายคงมี mode out of service ป่าวคะ ขำ ขำ เนอะ...บางทีเราแอบชอบนะ เพราะเราสามารถรื้อค้นกระจุยกระจายได้เพลิดเพลินทีเดียว (เสื้อผ้า) ถ้าสงสัยอะไรแสกนสายตาไปก็เจอ พนง. หลบๆอยู่ตามมุมอ่ะค่ะ แต่ถ้าเป็น คสอ. เชื่อว่าไม่ได้มีเคาร์เตอร์ที่ห้างนั้นห้างเดียว ถ้าเค้าไม่เต็มใจขายไปสาขาอื่นดีกว่าค่ะ เศรษฐกิจประมาณนี้ต้องมีคนที่เค้าเต็มใจขาย ยินดีให้บริการแน่นอน แอบชื่นชม พนง. kloset สยามน่ารัก ชื่นชมๆๆ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

MinnieMe is offline Trusted Member
    0/5
    อันนี้ที่ไปเจอมาคือร้านเสื้อผ้าในสยามซอย 3 (รึป่าว) ที่ร้านดัง ๆ เยอะ ๆ อะค่ะ

คือ เราไปถามสร้อยมุกเค้าตอนแรกถามราคาก่อน เค้าบอกมา 1000 ++ จำไม่ได้แน่นอน เราก้เลยถามต่อว่า มุกจิงป่าวคะ จิง ๆ มีพี่แบบออกสาว ๆ หน่อยคนนึงคนนี้เรียบร้อยดี แต่ เหมือนเค้าไม่ค่อยรู้เรื่อง เค้าก้ไปเรียกอีกคนนึง ผู้หญิงขาว ๆ อวบ ๆ ตัวเล็ก ๆ หน่อยมาดู เค้าก้ทำหน้าแบบเหนื่อยใจ "โห ถ้ามุกจิงเป็นหมื่นแล้ว" เราก้แบบไม่รู้นี่หว่า ไม่เคยซื้อมุกอะ - -* แล้วก้ถามราคาสร้อยข้อมือ เลือก ๆ ดูอยู่สักพัก ก้ถามราคา เค้าก้บอกมา เราก้ถามว่าซื้อหลาย ๆ เส้นลดได้ป่าว เค้าก้บอกว่าไม่ได้อะค่ะ เราก้เลยบอกไม่ลดเลยเหรอ (คือความรู้สึกว่าใส่หลาย ๆ เส้นจะสวย ซื้อเยอะน่าจะลดให้หน่อย - -) เค้าก้บอกว่า ก้ลดแบบปัดเศษให้อะค่ะ เราเลยขอดูกระจกหน่อย เค้าจะชี้ไป (ตลอดเวลาที่คุยกับเราเค้านั่งอยู่ที่โซฟา เอนแล้วไขว้ห้าง แบบเชิ่ด ๆ เริ่ดๆ) ปกติ เราเป็นคนความรู้สึกช้านะ ถ้าแบบแฮปปี้ ๆ อยู่ เราจะไม่คิดอะไร ใครมาไม่ดีก้ไม่ค่อยสนใจ แต่อันนี้รู้สึกเลย จนเราต้องเอาไปวางเก็บ แล้วเดินออกมา เราก้บอกขอบคุณค่ะ ชีก้ยังนั่งอยู่อย่างงั้น แบบชั้นรู้อยู่แล้วว่าแกไม่ซื้อ อะไรอย่างงี้อะ

ร้านนี้เลยกลายเป็นร้านที่เราไม่อยากไปเหยียบ ไม่อยากซื้ออะไรอีกเลย :-(

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs down

Quote Originally Posted by MinnieMe View Post
    อันนี้ที่ไปเจอมาคือร้านเสื้อผ้าในสยามซอย 3 (รึป่าว) ที่ร้านดัง ๆ เยอะ ๆ อะค่ะ

คือ เราไปถามสร้อยมุกเค้าตอนแรกถามราคาก่อน เค้าบอกมา 1000 ++ จำไม่ได้แน่นอน เราก้เลยถามต่อว่า มุกจิงป่าวคะ จิง ๆ มีพี่แบบออกสาว ๆ หน่อยคนนึงคนนี้เรียบร้อยดี แต่ เหมือนเค้าไม่ค่อยรู้เรื่อง เค้าก้ไปเรียกอีกคนนึง ผู้หญิงขาว ๆ อวบ ๆ ตัวเล็ก ๆ หน่อยมาดู เค้าก้ทำหน้าแบบเหนื่อยใจ "โห ถ้ามุกจิงเป็นหมื่นแล้ว" เราก้แบบไม่รู้นี่หว่า ไม่เคยซื้อมุกอะ - -* แล้วก้ถามราคาสร้อยข้อมือ เลือก ๆ ดูอยู่สักพัก ก้ถามราคา เค้าก้บอกมา เราก้ถามว่าซื้อหลาย ๆ เส้นลดได้ป่าว เค้าก้บอกว่าไม่ได้อะค่ะ เราก้เลยบอกไม่ลดเลยเหรอ (คือความรู้สึกว่าใส่หลาย ๆ เส้นจะสวย ซื้อเยอะน่าจะลดให้หน่อย - -) เค้าก้บอกว่า ก้ลดแบบปัดเศษให้อะค่ะ เราเลยขอดูกระจกหน่อย เค้าจะชี้ไป (ตลอดเวลาที่คุยกับเราเค้านั่งอยู่ที่โซฟา เอนแล้วไขว้ห้าง แบบเชิ่ด ๆ เริ่ดๆ) ปกติ เราเป็นคนความรู้สึกช้านะ ถ้าแบบแฮปปี้ ๆ อยู่ เราจะไม่คิดอะไร ใครมาไม่ดีก้ไม่ค่อยสนใจ แต่อันนี้รู้สึกเลย จนเราต้องเอาไปวางเก็บ แล้วเดินออกมา เราก้บอกขอบคุณค่ะ ชีก้ยังนั่งอยู่อย่างงั้น แบบชั้นรู้อยู่แล้วว่าแกไม่ซื้อ อะไรอย่างงี้อะ

ร้านนี้เลยกลายเป็นร้านที่เราไม่อยากไปเหยียบ ไม่อยากซื้ออะไรอีกเลย :-(
    ค่าเช่าเขาคงถูกเลยไม่ต้องสนใจลูกค้าว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อน่ะค่ะ 5555 บ้านเราผู้คนส่วนใหญ่มีความรู้สึกว่าต้องพินอบพิเทาคนที่ให้คุณให้โทษได้ยังไม่หมดไป อีกทั้งตัดสินคนจากลักษณะภายนอกทั้งนั้นว่าเขามีจะจ่ายหรือไม่มีจะจ่าย

จริงๆคนที่ซื้อของที่เข้าร้านส่วนใหญ่จะรู้อยู่แล้วว่าร้านแบบนี้ ขายของราคาประมาณนี้เขาจ่ายได้ไหม จ่ายได้และมีโอกาสซื้อก็จะเข้าไปดู จ่ายไม่ไหวก็ไม่อยากเข้าอยู่แล้วเพราะดูไปก็ซื้อหาไม่ได้ เป็นเหตุเป็นผลง่ายๆไม่ซับซ้อนทำไมคิดกันไม่ได้ก็ไม่รู้เนอะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

c",)

ส่วนตัวถ้าร้านไหนบริการไม่ดี
    ก็จะไม่ซื้อ
    เพราะเงินที่จ่ายไปไม่ใช่เพียงแค่ซื้อสินค้า
    แต่เราซื้อบริการด้วยคับ

ดังนั้น
    ไม่สนับสนุน
    เดี๋ยวเค้าก็ปิดกิจการไปเอง...อิอิ

แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^^
    ^^
    เห็นด้วยกับคุณ SUI ค่ะ

สำหรับห้างต่างๆ คิดว่าเครือ Empo, Paragon, The Mall บริการดีกว่าเครือ Central มากค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook