Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: ร้านดัง ๆ (จะ) บริการไม่ดี (รึป่าว)

Warning Points:
    0/5
    U_U

เพิ่งไปอัด SA ของช็อปช็อปหนึ่งในเกสรมาเมื่อวันก่อนค่ะ

สายตาคุณเธอทำฉันปรี๊ดๆๆๆ
    ลูกสุนัข...ที่มันน่ารักไม่ใช่เพราะมันแอ๊บแบ๊ว แต่มันน่ารักเพราะมันเป็นธรรมชาติ
    คนก็เหมือนกันนั่นแหละ.. ชิช๊ะ

0/5
    บริกร พวกนี้ไม่ไหวเลยนะฮะ

แย่จัง คนธรรมดาเหมือนกัน จะต้อง !
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

0/5

เคยเจอค่ะ

งานกล้องล่าสุดที่ไปมา
    เราเดินไปถามหาเลนส์ ตัวหนึ่งราคา 2 หมื่นกว่า
    เรา :น้องมี 20 2.8 ไหม ?
    พนักงาน: มี พี่จะเอาไหมล่ะ ?
    เรา : เออ ราคาเท่าไหร่คะ ?
    พนักงาน : สองหมื่นเก้าร้อย ทำหน้าเซ็งสุดฤทธิ์
    (แม้แต่จะไปหยิบหรือจะเปิดตู้ยังไม่เปิดให้เลย)
    เรา : งั๊นขอดูก่อนได้ไหม
    พนักงาน : ของแพงลองไม่ได้หรอก (แล้วจะจัดงานกล้องทำไม?)
    เรา : _ _ '
    -----------------------------------------------------------
    เราไปปิดบิลร้านข้างๆ เอาเลนส์ 2 ตัว กล้อง 1 ตัวเลยค่ะ หมั่นไส้
    แถมตอนเราจ่ายเงิน พนักงานร้านเดิมยังมาเลียบเคียงถามด้วยนะคะ ว่า พี่ไม่เอาอะไร
    ร้านผมเหรอ?

วันนั้นแต่งตัวไม่ดีมากค่ะ รีบๆไป
    ชอบถ่ายรูป
    ชอบขับรถท่องเที่ยว
    ชอบของแพง
    เฮ้อ มีชอบทำงานไหมเนี่ย

0/5
    [สำหรับห้างต่างๆ คิดว่าเครือ Empo, Paragon, The Mall บริการดีกว่าเครือ Central มากค่ะ[/QUOTE]

เห็นด้วยค่ะ แล้วก้อที่น่ากลัวไม่เปลี่ยนแปลงคือ sa chanel ที่พารากอน ที่เป็นเซ็ตยายๆหน่อยนะคะ สาวๆยังพอมีคนน่ารัก สายตาแบบว่าน่ากลัวสุดๆ เหมือนสิงโตหินที่เฝ้าหน้าวัดเลย แต่ที่น่ารักสุดๆ โทรไปขอข้อมูลได้คำตอบที่น่ารักทุกครั้ง เอวของออกมาให้ลองตั้งเยอะทั้งๆที่บอกก่อนเลยว่าวันนี้คงยังไม่ได้ซื้อ คือ ช้อปที่สุวรรณภูมิค่ะ

0/5
    เราไม่ชอบเดินใน siam squareเลยอะ
    เพราะมีหลายร้านเวลาลอง ไม่ถูกใจ ไม่ซื้อก็โดนแม้ค้าชักสีหน้า
    ราคาก็ใช่ว่าจะถูก เกือบแพงเท่าๆห้าง แถมบริการยังแย่อีกด้วย การตัดเย็บก็ยังไม่เท่า พวก street brand ในห้าง

ก็เลยเดินห้างสบายใจกว่า

คนขายมีมารยาทดีกว่าเยอะด้วย
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

coldine's Avatar
    coldine is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เราก็เจอค่ะ วันนี้ก็ยังเจอ

แผนกรองเท้าโตคิวสะบัดบ๊อบเเล้วไม่ตอบเฉยเลย เลยข้ามฝั่งไปซื้อที่พารากอนเเทนเฮ้อ~

ก็เราคนมันหน้าตาธรรมดานิ เเต่งตัวก็เชยๆ เลยถูกคุณพนักงานขายเชิ่ดใส่
    --"

ถ้าบริการดีเเล้วเราชอบก็ซื้อค่ะ ไม่อยากขายก็ไม่ซื้อ
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=27947&dateline=1235550780

0/5
    เคยไปซื้อรองเท้าแต่ไม่มี size เลยขอบคุณแล้วเดินออกมา พอเรากำลังเดินออกจากร้านคนขายพูดว่าคงไม่มีปัญญาซื้อ เราจะเดินกลับไปด่า แต่แฟนเราห้ามไว้ ก็มันไม่มี size จะให้เราซื้อได้ยังไง พูดแล้วยังโมโหจนถึงทุกวันนี้เลย

nunie's Avatar
    nunie is offline Trusted Member
    0/5

...

Quote Originally Posted by kae View Post
    เคยไปซื้อรองเท้าแต่ไม่มี size เลยขอบคุณแล้วเดินออกมา พอเรากำลังเดินออกจากร้านคนขายพูดว่าคงไม่มีปัญญาซื้อ เราจะเดินกลับไปด่า แต่แฟนเราห้ามไว้ ก็มันไม่มี size จะให้เราซื้อได้ยังไง พูดแล้วยังโมโหจนถึงทุกวันนี้เลย

คนขายแรงได้อีก....เฮ้อๆๆๆ
    * to die for---> Hermes Kelly 32 / Birkin 35*

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by kae View Post
    ถ้าเป็น Meesook จะกลับเข้าไปในร้านอีกครั้ง แล้วขอลองแบบอื่นๆ ไซส์อื่นๆ ลองซัก ยี่สิบ สามสิบคู่ ทำเหมือนจะซื้อ แล้วตอนหลังก็ตัดสินใจไม่ซื้อ

แล้วก็บอกเค้าไป ว่าจริงๆ จะซื้อก็ได้ค่ะ ถ้าเงินไม่พอ ชั้นก็รูดบัตรเครดิตก็ได้ แต่ว่าที่ไม่ซื้อ เพราะอยากจะเก็บเงินไว้ซื้อของกับแม่ค้าที่กิริยามารยาทดีๆ ไม่อยากเอาเงินไปให้คนที่มีกิริยามารยาทอย่างคุณ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    ตามห้างไม่ค่อยเจอบ้าง แต่ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่อ่ะ

แต่เคยเจอตอนไปมอเตอร์โชว์ที่ผ่านอ่าค่ะ คือว่าที่บ้านจะซื้อรถ
    เห็นพนักงานเดินมาถามๆ เราก้อถามเรื่องข้อมูล ของแถม มีไหม
    พนักงานมองหัวจดเท้าแล้วสะบัดหน้าหนีไปรับแขกคนใหม่
    พ่อแม่และเราก้อ งง + อึ้ง ไปซักพัก
    แล้วก้อมีพนักงานอีกคนเดินมารับแทนค่ะ เค๊าพูดดีมากเลยอ่ะ แถมเยอะมากแล้วก้อ
    ได้ส่วนลดอีกต่างหาก(จริงๆไม่คิดว่าจะได้ด้วยซ้ำ) เลยบอกว่า จองเลย ไปวางเงินมัดจำเลย
    พนักงานคนแรกมันรีบเดินมา เสนอข้อเสนอใหม่ใหญ่เลยค่ะ เราเลยสวนกลับไปว่า
    อ่าวไม่ไปรับแขกคนอื่นแล้วหรอค่ะ ไม่ต้อง take care เราก้อได้ค่ะ เผอิญมีพนักงานเค๊า ดูแลแล้วค่ะ
    ขอบคุณ แล้วเราก้อสะบัดหน้า เชิด ใส่ ไปเซ็นต์สัญญาเลยอ่า

** ครั้งนี้ เจ็บใจมากค่ะ เพราะทำใส่พ่อแม่เราด้วย อย่างงี้แหละรถยุโรปไม่ค่อยอยากต้อนรับคนแต่งตัวไม่ดี แต่พนักงานคนหลังนี่ดีมากๆ ค่ะ เคยโทรมาบอกตลอดเลยว่า ตอนนี้ส่ง ออเดอร์ ไปแล้วนะค่ะ รถจะมาถึงอย่างงี้ๆ โห บริการหลังการขายดีมากค่ะ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook