Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ความเป็นมาของโรงเรียนมหาวชิราวุธ จ.สงขลา

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

ตราประจำโรงเรียน ครับ
    ขอบคุณภาพจากเวบโรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา ครับ

โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เป็น โรงเรียนประจำัจังหวัดสงขลา
    และเป็นโรงเรียนมัธยม ขนาดใหญ่ สมัยผมเรียน มี นร. ราว 3,000 คน
    หลายๆ บ้าน เรียนกันทั้งตระกูล อย่างบ้านผม ตั้งแต่ รุ่นพ่อ พี่น้องของพ่อ
    มาถึงรุ่นผม พี่น้อง ลูกพี่ลูกน้องหลายคน ต่างได้รับการศึกษา มัธยม จากที่นี่

ผมดีใจ ที่สามารถสอบเข้าไปเรียนในโรงเรียนนี้ได้
    และดีใจ ที่ได้เรียนโรงเรียนเดียวกับพ่อและพี่ชาย

ตอนที่ผมเรียน ม.ต้น เป็นโรงเรียนชายล้วน แต่ ม.ปลาย เป็นโรงเรียน สหะ รวมทั้งชายและหญิง
    ม.ต้น มี 10 ห้อง ม.ปลาย มี 14 ห้อง ผมเรียนที่นั่น ตลอด 6 ปี

มีความสุขที่ได้เรียนโรงเรียนนี้ครับ
    ขอบพระคุณอาจารย์ที่ได้ให้การศึกษากับผม
    และเคี่ยวเข็ญสอนให้ผมเป็นคนดี มีความรู้

วันนี้ อยากให้เพื่อนๆ ได้รู้จักโรงเรียนผมมากขึ้น
    เลยเอาประวัติโรงเรียน มาให้ได้อ่านกันครับ

โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุผลใด
    และมีชีวิต ดำเนินไป อย่างไร เข้าไปอ่านกันได้ใน หน้าเวบ โรงเรียนครับ
    ที่นี่ครับ ประวัติความเป็นมาของโรงเรียนมหาวชิราวุธ จ.สงขลา

ใครมีความสัมพันธ์กับ โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เข้ามาคุยกันได้ที่นี่เลยครับ

0/5
    ไม่ได้เป็นเรียนมหาแต่เรียนโรงเรียนใกล้ๆ (วรนารีเฉลิม) แวะมาทักทายค่ะ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    โรงเรียนใกล้เคียง จำได้ตอน อยู่ ม.ต้น เพื่อนๆ เคยนัดไปซุ่มซ้อมบาสกันที่นั่นด้วย

เข้ามาคุยกันได้ครับ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    หลานเพื่อนจบจากที่นี่คะ ไม่ทราบข้อมูลอื่นมากมายนอกจาก เวลาเรียนแล้วเห็นภูเขา สภาพอากาศดี ห้อมล้อมด้วยธรรมชาติ ก็อาจจะส่งผลให้สภาพจิตดีด้วยนะคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

5
    0/5
    ใช่ครับ ด้านหน้า เป็นทะเลสาบสงขลา เดินไป ประมาณ 2-3 ร้อยเมตร ก็ถึงครับ
    ด้านหลังติดภูเขา ครับ

เข้าไปแวะชมบรรยากาศภายในโรงเรียนได้ครับ
    มีอาคารเกิดใหม่ 2-3 หลัง หลังจากที่พวกผม จบมาแล้ว

ที่กระทู้นี้ครับ
    บรรยากาศ ภายในโรงเรียน มหาวชิราวุธ บนเื้นื้อที่ 50 ไร่

37
    0/5
    นำประวัติมาให้หาอ่านกัน แล้วยังมีเพื่อนในชุมชนนี้ที่เรียนโรงเรียนใกล้ๆกันอีกด้วยมาทักทาย
    จะแวะเข้ามาพูดคุยด้วยครับเพื่อว่ามีคนบ้านระแวกเดียวกันอยู่แถวนี้

5
    0/5

Smile

ครับ เพื่อนๆ คนไหน ผ่านไป ผ่านมา อยากพูด อยากคุย

แวะเข้ามาพูดคุยกันนะครับ

ถ้าอยากเห็นบรรยากาศโรงเรียน ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เข้าดูได้ที่กระทู้นี้เลยครับ
    บรรยากาศ ภายในโรงเรียน มหาวชิราวุธ บนเื้นื้อที่ 50 ไร่

และรุ่น 97 ครับ หากแวะผ่านมา เข้ามาดูคลิปกันได้ที่นี่ครับ
    กระทู้ ภาพความหลัง กับงานพบปะ สังสรรค์ มว. รุ่น 97

หรือร่วมกันตั้งกระทู้ เพื่อพูดคุยกัน สามารถตั้งกันได้เลยครับ ที่นี่
    ลานชะเมามหาวชิราวุธ Click เข้าไปแล้ว ก็ Click +post new discussion ได้เลยครับ

Comments from Facebook