Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 25

Thread: ใครพอจะทราบเกี่ยวกับการเสริมจมูก แบบฉีดคอลาเจนเข้าไปบ้างคะ รบกวนหน่อยค่ะ

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อยากรุ้ด้วยคนค่ะ ^^" ใครทราบรบกวน PM บอก ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ ^^"
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap Black Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain
    -GST Grey color Silver Hardware

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5
    เคยค่ะ เพื่อนชวนไป แต่ไม่ได้ทำเองนะค่ะ เพื่อสาวทำค่ะ เพราะเค้าเป็นคนจมูกน้อยค่ะ
    เราก้อเลยอยากทำด้วยเพราะ อยากโด่งอีก (เหมือนดารา)แต่คุณหมอบอกโด่งอยู่เร้วไม่ต้องทำ
    คุณาภาพสมราคาค่ะ อยู่ได้ประมาณ 8-9 เดือนค่ะ เร้วแต่สภาพแต่ละคน
    ความสวยที่ออกมาอยู่ที่ความชำนาญของหมอที่ทำค่ะ
    ~NoNg NoO~

0/5
    เป็นการฉฉีดสาร hyaluronic acid เรียกติดปากว่า collagen (ปัจจุบันเลิกใช้แล้วครับ) อายุการใช้งาน 8เดือน - 3 ปี แล้วแต่ชนิดของ สาร ราคาตั้งแต่ 8000- 30000 บาท ราคาไม่สัมพันกับความสวยงามนะครับ ปัจจุบัน คลินิกแทบทุกๆแห่งรับฉีดหมด ตัวยาตัวนี้ปลอดภัยมากครับ ในกรณีไม่พอใจสามารถฉีดล้างออกได้เลยครับ(เหมือนเสียเงิน และเจ็บตัวฟรีแค่นั้นเอง)พูดง่ายๆ ก็คือ remove ออกได้ง่าย ไม่เหมือนวิธีผ่าตัดนะครับ ผลข้างเคียงที่ อันตรายที่สุดคือติดเชื้อครับ ปัจจุบันพบน้อยมากเป็นเรื่องของเทคนิค sterile ตัวที่ผ่าน อย.ไทย มี restylane และ aquamid ปัจจุบันน่าจะมีมากกว่านี้ teosyal และesthelis ก็กำลังทำเรื่องขออณุญาติอยู่ ผลที่ได้ ถ้าเราจะคาดหวังเหมือนการผ่าตัดให้โด่งเหมือนการผ่าตัด คงไม่ได้ ดังใจ แต่จะขึ้นรูปดีที่บริเวณสันดั้ง ตรงรอยต่อระหว่าง จมูกกับหัวคิ้วนะครับ จะขึ้นรูปสวยและเป็นธรรมชาติ บริเวณสันจมูกจะขึ้นรูปนิดหน่อยนะครับ ก็ขึ้นอยู่กับปัญหาของเราว่าเราต้องการขนาดไหน ฉีดแล้ว บวมแดงไม่เกิน 3 วัน ขนาดที่ฉีดทั่วไปก็ 1 cc .ครับ แนะนำว่าให้ฉีดกับแพทย์เท่านั้นนะครับ และควรขอดูยาก่อนฉีดทุกครั้งครับ ปรึกษาคุณหมอหลายท่าน จนแน่ใจได้ข้อมูลมากที่สุด แล้วค่อยตัดสินใจนะครับ
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

0/5
    คุณลูกบัวตัวจริงก็น่ารักแล้วนะคะ ไม่ต้องไปทำหรอกค่ะ
    พอดีแอบเห็นที่โดฮาน่ะค่ะ คิดว่าใช่นะคะแต่ไม่ได้ทักเพราะโทรมมาก
    มาจากฝรั่งเศส มาต่อเครื่องที่โดฮาเหมือนกัน เครื่องลำเดียวกันเลยค่ะ
    แล้วยังมาเจอที่รอกระเป๋าอีก ว่าจะทักแล้ว แต่เขินค่ะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    หลานไปทำมาค่ะอยู่ได้ประมาณปีนึง ดูก็ไม่รู้นะค่ะแต่อยู่ที่ฝีมือหมอด้วยค่ะ

0/5
    เข้ามาศึกษาข้อมูลด้วยคน เจ็บมากมั๊ยคะ

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเข้าไปดูที่เว็บหมีดหมอ มีคนนึงฉีด เค้าบอกว่าเจ็บมากนะคะ แพงด้วย แต่ออกมาก็สวยขึ้นค่ะ
    ส่วนอีกคนฉีดแล้วไม่สวยค่ะ ทรงจมูกแปลกๆ ไปเลย ไม่เป็นทรงเหมือนซิลิโคน ดูประหลาดอ่ะค่ะ
    ต้องเลือกหมอดีๆ และอยู่ที่ดวงด้วยมั้งคะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    เราเข้าดูเวปคุณลูกบัวน่ารักแบบธรรมชาติดีกว่านะคะ ถ้าอยากจะเสริมจริงๆ แนะนำให้ทำแบบภาวรดีกว่าฉีดจะได้เจ็บตัวครั้งเดียวเองแบบสวยธรรมชาติ

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะคะ

มีประโยชน์มากมาย เดี๋ยวเก็บเอาไปคิดก่อน ถ้าตัดสินใจทำแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ (ถ้าสวยนะ ฮี่ๆ)

คุณ bcou น่าจะเข้ามาทักกันซะหน่อยนะคะ อิอิ
    แบบว่าเจอคนไทยที่โดฮา มาจากยุโรปบ่อยมาก แบบต่อเครื่องแล้วก็หิ้วหลุยส์ กุชชี่กันมาทั้งนั้น
    ยังแอบคิดเลยว่าจะเป็นเพื่อนๆ ในนี้หรือเปล่า อิอิ ในที่สุดก็พบอีกหนึ่ง...
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

0/5
    แนะนำด้วยคนว่า ถ้าคุณลูกบัวอยากทำจริงๆ ให้ทำแบบถาวรไปเลยค่ะ เจ็บตัวครั้งเดียว ราคาพอกัน แต่สวยตลอดชีพค่ะ
    เกิดมามีกรรม "ตัวดำ" เสือก....สวย

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook