Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: อยากทำคิ้วถาวรค่ะ เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

อยากทำคิ้วถาวรค่ะ เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อยากทำคิ้วถาวรค่ะ เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    เคยทำเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ที่ลาโมน ปิ่นเกล้า
    ตอนนี้มันจางไปมากแล้วค่ะ เลยอยากทำเพิ่ม

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่แนะนำค่ะ

0/5
    ของเราทำแบบ Semi permanet ที่ร้าน ERABELLE เอสพลานาดค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ของเราทำแบบ Semi permanet ที่ร้าน ERABELLE เอสพลานาดค่ะ
    ทำแล้วมันหลอกมั๊ยอะคะพี่...อยากตื่นมามีคิ้วแบบไม่ต้องเขียนกะเค้าบ้าง Y-Y แต่หนูกลัวมันดูหลอกและทำให้ขนคิ้วร่วงเกรี๋ยนไปอะค่า o-O พี่มี review แนะนำไหมคะ แบบ before & after อะไรเงี้ยะค่ะ แหะ..แหะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    เราทำกับคุณเอี้ยง ที่ ตรงสะพานกรุงเทพ ตรงส่วนของ plaza ของโรงแรม marriot and spa
    เราแนะนำไปทำกันเยอะมากๆๆๆออกมาสวยเด้งได้ใจกันทุกคนเลยค่ะ เป็นธรรมชาติสุดๆๆๆ เด็กมหาลัยไปทำกันเยอะ พวกคุณหญิงคุณนายก็ไปรอต่อคิวทำกันเลย

เราแนะนำน้องๆๆในเวป พันทิบไปทำนะคะ......เค้าลง review พร้อมรูปถ่าย before and after ไว้ให้ด้วยค่ะ ลองไปอ่านดูนะคะ ว่าเปงยังไง คนนี้เค้าก็มีปัญหามากมายค่ะเพราะทำที่อื่นมาก่อนซ้ำไปซ้ำมาไม่สวยสักครั้ง เลยมาเสี่ยงตายเชื่อเรา......

http://topicstock.pantip.com/woman/t.../Q6874342.html

0/5
    Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    ทำแล้วมันหลอกมั๊ยอะคะพี่...อยากตื่นมามีคิ้วแบบไม่ต้องเขียนกะเค้าบ้าง Y-Y แต่หนูกลัวมันดูหลอกและทำให้ขนคิ้วร่วงเกรี๋ยนไปอะค่า o-O พี่มี review แนะนำไหมคะ แบบ before & after อะไรเงี้ยะค่ะ แหะ..แหะ
    ไม่หลอกตาค่ะ แต่มันจะเป็นแค่ semi permanent แค่นั้นนะค่ะจะอยู่ได้แค่ 1-1 1/2 ปีเท่านั้นจะไม่เหมือนการสักที่เป็นแบบถาวร ร้านที่น้องketsy แนะนำก้ดังและฝีมือดีนะเคยได้ยินชื่อเสียงของเค้าเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทำมั้ยพี่ไปทำแบบ semi permanent ก็ไม่รุจำเหตุผลตัวเองไม่ค่อยได้แหล่ะตอนนั้น อ๋อ..นึกออกแล้วเรากลัวว่าไปๆมาแล้วมันจะเขียวนี่เอง แต่เคยเห็นของน้อง meesook ที่ทำมาจากร้านนี่(คุณเอี้ยง)ก็ไม่เขียวนะ สวยดีราคาถูกกว่าร้าน Erabelle ด้วย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    เราทำกับคุณเอี้ยง ที่ ตรงสะพานกรุงเทพ ตรงส่วนของ plaza ของโรงแรม marriot and spa
    เราแนะนำไปทำกันเยอะมากๆๆๆออกมาสวยเด้งได้ใจกันทุกคนเลยค่ะ เป็นธรรมชาติสุดๆๆๆ เด็กมหาลัยไปทำกันเยอะ พวกคุณหญิงคุณนายก็ไปรอต่อคิวทำกันเลย

เราแนะนำน้องๆๆในเวป พันทิบไปทำนะคะ......เค้าลง review พร้อมรูปถ่าย before and after ไว้ให้ด้วยค่ะ ลองไปอ่านดูนะคะ ว่าเปงยังไง คนนี้เค้าก็มีปัญหามากมายค่ะเพราะทำที่อื่นมาก่อนซ้ำไปซ้ำมาไม่สวยสักครั้ง เลยมาเสี่ยงตายเชื่อเรา......

http://topicstock.pantip.com/woman/t.../Q6874342.html
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะคุณ ketsy กะลังอ่าน review อยู่เลยค่า

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ไม่หลอกตาค่ะ แต่มันจะเป็นแค่ semi permanent แค่นั้นนะค่ะจะอยู่ได้แค่ 1-1 1/2 ปีเท่านั้นจะไม่เหมือนการสักที่เป็นแบบถาวร ร้านที่น้องketsy แนะนำก้ดังและฝีมือดีนะเคยได้ยินชื่อเสียงของเค้าเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทำมั้ยพี่ไปทำแบบ semi permanent ก็ไม่รุจำเหตุผลตัวเองไม่ค่อยได้แหล่ะตอนนั้น อ๋อ..นึกออกแล้วเรากลัวว่าไปๆมาแล้วมันจะเขียวนี่เอง แต่เคยเห็นของน้อง meesook ที่ทำมาจากร้านนี่(คุณเอี้ยง)ก็ไม่เขียวนะ สวยดีราคาถูกกว่าร้าน Erabelle ด้วย
    ขอบพระคุณพี่ srichardson ด้วยค่า

ว่าแต่ว่าหนูกลัวเจ็บอะ ต้องขออภัยคุณ ordy ด้วยนะคะมาใช้กระทู้ถามซะเองเลย -*-
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

muk's Avatar
    muk is offline Trusted Member
    0/5

Smile

คุณแม่ของมุกเค้าทำที่ลาโมน ปิ่นเกล้าเหมือนกันค่ะ
    เค้าทำแต่ที่นี่ที่เดียวเลย ทำมาหลายรอบแล้ว ไม่เปลี่ยนไปทำที่อื่นเลย
    @~~~ ไม่ว่าจะมีเหตุการณ์ใดเกิดขึ้นกับเรา สิ่งสำคัญที่สุดคือ รักษาใจของเราให้ดี ~~~@

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Meesook ก็ไปสักมา นี่สามปีแล้วค่ะ จางลงนิดนึง แต่ก็ยังโอเคค่ะ สักแบบเป็นเส้นๆ ค่ะ ช่างเค้าผสมสีเก่งค่ะ ช่างคนนี้ดังในเรื่องสักแล้วสีไม่เปลี่ยน ถ้าสนใจพีเอ็มมาถามนะคะ

.
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post

เคยเห้นแว๊บ ๆ ในห้องแป้งที่พันทิปทีแระ.....สนใจจังเลย...

เจ็บไหมอ่ะคะ ทำนานไหม และราคาประมาณเท่าไรอ่ะคะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่แพงจ้า 3,000 บาทได้นะ ไม่รุ้ขึ้นหรือยังแต่ไม่น่าเกิน 3,500 บาท
    ก่อนทำเค้าแปะยาชาให้ด้วย แถมชวนคุยไปเรื่อยๆๆๆๆๆ เลยลืมเรื่องเจ็บ.....ก๊ากๆๆๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook