Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: ช่วยแนะนำร้านข้าวแช่หน่อยค่ะ จะพาคุณย่าไปหม่ำอ่ะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ของโปรดเลยค่ะ ข้าวแช่ เชียงใหม่หาทานยาก(ที่อร่อยๆ) S&P ก็ไม่เท่าไหร่

วันก่อนจะไปทานแก้ขัด ก็ดันหมด เฮ้อ!!!
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านหลายรส ที่สุขุมวิท 33 ตรงข้ามรพ สมิตเวช
    ร้านบ้านคุณย่า ที่สุขุมวิท ซอย 5 (ต้องเข้าทางซอย3 เพราะเป็น one way) มีข้าวแช่อัญชัญค่ะ อร่อยมากๆ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by mymimi View Post
    มีที่นึงที่ เกาะเกร็ด จ.นนทบุรีอะคะ
    บ้านครูอะไรซักอย่างแน่ไม่ใจ ที่เค้าจัดทริปให้นั่งเรือไป แล้วแวะที่บ้านอะคะ
    แต่อันนี้อาจจะเดินทางลำบากหน่อย เพราะต้องนั่งเรือไป

เอาแบบที่ง่ายๆและสะดวกเลยแล้วกันนะคะ
    S & P คะ ตอนนี้ มีอยู่ รสชาติอาจจะไม่อร่อยมากมายอะไร แต่ก็ถือว่าใช้ได้เลยคะ
    อยากลองไปกินที่เกราะเกร็ดอะค่ะ คือไปกินหลายรสก็อร่อยนะคะแต่ไม่รู้รู้สึกเหมือนกันไม๊ว่าเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยอร่อยเหมือนเก่าแล้วอะค่ะ เหมือนเป็น mass ไปแล้ว หรือรู้สึกไปเองคนเดียวไม่รู้จิ

0/5
    ร้านแม่ยุ้ยค่ะ อร่อยอย่างสูง อารีย์ซอย 1 ซอยอยู่ติดกะสวนกุหลาบ 2 เข้าไป 50 เมตร
    หมูสะเต็กก้ออร่อย พูดแล้วอยากกิน

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ข้าวแช่บ้านพิบูลสงคราม เปิดบริการทุกวันตั้งแต่ 11.00-14.00 น. โทร.0-2585-1323 ไม่เว้นวันหยุด
    ขึ้นชื่อลือชามากในความอร่อยแบบโฮมเมด และความละเมียดละไมของรสชาติ เป็นตำรับของ ม.ล.พร้อมศรี พิบูลสงคราม
    ในซอยประชาชื่น 33 ใกล้โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ ข้าวแช่สวนทิพย์ ตำรับบ้านกิตติขจร แถวปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    ลองไปดูที่ foodloft เซ็นทรัลชิดลมนะคะ เห็นว่ามีร้านข้าวแช่ขายอยู่เปิดขายเฉพาะหน้าร้อน เปิดถึงแค่สิ้นเดือนนี้ เป็นสูตรข้าวแช่ชาววังแท้ๆ ตำรับ มล. พร้อมศรีฯ ^______^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

0/5
    บ้านแม่ยุ้ย ที่ซอยอารีย์ ค่ะ

0/5

ร้าน The Foodie ค่ะ

เห็นบนโต๊ะมีแผ่นป้ายโฆษณาอยู่ แต่ไม่ได้สั่งมาทานค่ะ เลยบอกรสชาติไม่ได้

ราคาชุดละ 255 บาทมั้งคะ

ร้านนี้มี 2 สาขาค่ะที่ หมู่บ้านปูนซีเมนต์ไทย(ประชาชื่น) และที่สีลมค่ะ

อาหารอย่างอื่นอร่อยใช้ได้เลยค่ะ แต่ว่าแพงไปนิ้ดสสส์ T_T

อ่อ แล้วก็ร้านหลายรส ตามที่คห.อื่นๆบอกค่า

0/5
    Quote Originally Posted by ordy80 View Post
    ร้านแม่ยุ้ยค่ะ อร่อยอย่างสูง อารีย์ซอย 1 ซอยอยู่ติดกะสวนกุหลาบ 2 เข้าไป 50 เมตร
    หมูสะเต็กก้ออร่อย พูดแล้วอยากกิน
    ร้านแม่ยุ้ยด้วยคนค่ะ ได้ยินชื่อว่าของเค้าอร่อย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    ลองไปดูที่ foodloft เซ็นทรัลชิดลมนะคะ เห็นว่ามีร้านข้าวแช่ขายอยู่เปิดขายเฉพาะหน้าร้อน เปิดถึงแค่สิ้นเดือนนี้ เป็นสูตรข้าวแช่ชาววังแท้ๆ ตำรับ มล. พร้อมศรีฯ ^______^
    ขอบคุณมากจ้า

Quote Originally Posted by give759 View Post
    ข้าวแช่บ้านพิบูลสงคราม เปิดบริการทุกวันตั้งแต่ 11.00-14.00 น. โทร.0-2585-1323 ไม่เว้นวันหยุด
    ขึ้นชื่อลือชามากในความอร่อยแบบโฮมเมด และความละเมียดละไมของรสชาติ เป็นตำรับของ ม.ล.พร้อมศรี พิบูลสงคราม
    ในซอยประชาชื่น 33 ใกล้โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ ข้าวแช่สวนทิพย์ ตำรับบ้านกิตติขจร แถวปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
    ร้านชื่อ บ้านประชาชื่นค่ะ ไม่ใช่บ้านพิบูลสงคราม ไปหาข้อมูลมาแล้วเรียบร้อย อิอิ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook