Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ช่วยแนะนำร้านข้าวแช่หน่อยค่ะ จะพาคุณย่าไปหม่ำอ่ะ

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ช่วยแนะนำร้านข้าวแช่หน่อยค่ะ จะพาคุณย่าไปหม่ำอ่ะ

ไม่ได้เข้ามานานมากกกกกก คิดถึงจังเลย ไม่รู้งานมันจะเยอะอะไรนักหนา เจ้าลิงก็กำลังซนเลย เฮ้อ!! เหนื่อยเจงๆ ... อยากให้แนะนำร้านข้าวแช่หน่อยค่ะ คุณย่าอยากทานอ่ะ มีที่ไหนบ้าง ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    รู้แต่แถวๆสุขุมวิทนะคะลองดูค่ะ
    ร้าน หลายรส ตรงข้ามโรงพยาบาลสมิติเวช
    ร้าน ฮ็อตช็อป ตรงมิราเคิลมอลล์ ปากซอยสุขุมวิท 41
    ร้าน ต้นเครื่อง ซอยทองหล่อ13 ค่ะ

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    หลายรสค้า
    รู้สึกจะมีสองสาขา
    คลองประปากับสุขุมวิทค่ะ
    Swiss ที่รัก

mymimi's Avatar
    mymimi is offline Trusted Member
    0/5
    มีที่นึงที่ เกาะเกร็ด จ.นนทบุรีอะคะ
    บ้านครูอะไรซักอย่างแน่ไม่ใจ ที่เค้าจัดทริปให้นั่งเรือไป แล้วแวะที่บ้านอะคะ
    แต่อันนี้อาจจะเดินทางลำบากหน่อย เพราะต้องนั่งเรือไป

เอาแบบที่ง่ายๆและสะดวกเลยแล้วกันนะคะ
    S & P คะ ตอนนี้ มีอยู่ รสชาติอาจจะไม่อร่อยมากมายอะไร แต่ก็ถือว่าใช้ได้เลยคะ
    “On ne nait pas femme, on le de vient”

viviansa's Avatar
    viviansa is offline Trusted Member
    0/5
    มีร้านอาหาร แถวสะพานพระราม5ค่ะ ชื่อร้านสวนกุหลาบมี2สาขา ที่ซอยอารีย์ด้วยนะคะ อาหารอร่อยมากค่ะ โดยเฉพาะ" ปูเค็มหลน" แล้วตอนนี้ทางร้านมีเทศกาล"ข้าวแช่"ลองทานแระ อร่อยดีค่ะ หอมๆ เย็นๆ ชื่นใจดี.. ลองดูนะคะ เพราะปกติชอบทานของอร่อยๆ เจอร้านนี้ โอเคเลยค่ะ
    ทานมา3ปีแระ ใช้บริการทุกอย่าง ตั้งแต่จัดบุฟเฟท์ที่บ้าน(ขึ้นบ้านใหม่น่ะค่ะ) จัดงานเลี้ยงที่ร้าน เหอๆ
    ..เด็กเสริฟ>>ยันเจ้าของร้านรู้จักบ้านแระ ..กินซะจนจำเมนูร้านได้ กร๊ากก....^^
    I never change ♥♥♥

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ยยย อยากลองกินเหมือนกันค่ะ ยังไม่เคยได้ลองเลยอ่า
    เก็บ ข้อมูลๆๆ เด๋วไปตะเวนกินมั่ง
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

0/5
    ร้านท่านหญิง เยื้องกัลปพฤกษ์ สูตรโบราณค่ะ อยู่ซ.ข้างกรุงเทพคริสเตียน สีลม บรรยากาศไทยๆ คิดว่าผู้ใหญ่น่าจะชอบค่ะ

0/5
    หลายรสค่ะ ตามสาขา ที่กล่าวมาข้างต้นเลย รุ้สึกเค้าจะมีขายแทบตลอดปีเลย เพราะเป็นเมนูขึ้นชื่อ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านหลายรส คลองประปาค่ะ
    แล้วเห็นมีอีกร้านที่ลงหนังสือ แต่ยังไม่เคยไปลอง ชื่อบ้านพิบูลสงคราม แถวๆ ประชาชื่น (?) หรือประชานิเวศน์ ไม่แน่ใจ ไว้ต้องลองกลับไปอ่านหนังสืออีกที
    อยากกินเหมือนกัน ไว้ชวนคุณแม่ไปทานบ้างดีกว่า

0/5
    แม่ดูรายการทีวี
    บอกว่า ข้าวแช่ ที่เกาะเกร็ด น่ากิน
    เค้าบอกว่าเป็นต้นตำหรับ
    ลองไปดูนะคะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook